Thảo luận - Anhdv-boot 2019 available | Page 7 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Anhdv-boot 2019 available

guest11

Rìu Chiến Chấm
Thiệt là tôi không biết nói sao nữa, bạn vất vả quá nhiều với chuyện tạo boot từ 1 click cho USB, bên đây tôi làm là ngon lành không bị rắc rối chi hết, nói riết rồi sợ người ta nói mình xạo chứ sự thật là như vậy đó, Làm trên usb cũ hay mới cũng đều thành công, cũ thì thao tác move file đi hết rồi chọn Re-partitioning từ Bootice, chọn NTFS và start LBA là 2048 ( hoặc là chọn từ Diskpart và phần format cũng là NTFS quick ), sau đó chon assign drive letter rồi tạo boot thôi.
À bạn Anhdv có nói sau khi tạo boot xong thì rút USB ra và gắn lại, bạn có làm thao tác này không? Phần boot từ Antivirus bạn không boot được là sao? Vào giao diện Anti bạn có thấy các mục lục đầy đủ không? Như BIT thì phải chép bidefender.iso vào ISO bên part BOOT, Kas thì tạo folder Data cùng cấp với ISO bên part Data. Eset thì tạo folder ESET và trích xuất folder Casper vào đó. Bạn chụp hình cho tôi xem khi bạn vào giao diện Antivirus được không?
Tôi đã thử Antivirus. Bitdefender and AVG in DOS thì được. Phần còn lại thì không, kể cả thử từ winPE. Thêm một sự bất ngờ nữa là khi vào được Bitdefender. Tôi không biết cách ra vì từ xưa đến giờ tôi chưa hề thử bất cứ phần mềm nào, trừ khi dùng portable. Mỗi khi gặp vấn đề, tôi thường hay bung tib file để khôi phục ổ C. Bấm thử một vài ô trong Bitdefender cũng không tìm thấy lối ra. tôi bèn tắt máy (power off) và khởi động máy lại. Khi máy khởi động lại, tất cả các shortcuts và folders (không quan trọng cho tôi) đều biến mất. Bấm vào "This PC" và "Recycle Bin" thì máy hiển thị: "Location is not available. The file or directory is corrupted and unreadable." Mặc dầu có những hiển thị đó, tôi vẫn vào "This PC" và "Recycle Bin" được. Vào phân vùng E, tôi gởi shortcuts (của những folder mà shortcuts bị biến mất) ra desktop thì máy hiển thị: "Windows could not create the shortcut. Check to see if the disk is full.", mặc dầu máy vẫn gởi shortcuts ra desktop nhưng kèm theo số (2) đằng sau tên shortcuts. Điều này có nghĩa những folders và shortcuts đã bị biến mất (không hiển thị) nhưng vẫn còn đâu đó. Điều này cũng chẳng sao vì tôi sẽ bung lại tib file, chỉ mất chừng 10 phút.

guest11

Rìu Chiến Chấm
Thật ra nếu đã có ổ SSD thì tốc độ truy cập rất nhanh, Do đó cũng không cần chuyểnMBR về GPT trên ổ SSD. Cảm ơn bác Hoang Duch2 vì những kiến thức và trải nghiệm bác đã cung cấp. Kính chào bác..
Mặc dầu có ổ SSD (tốc độ nhanh hơn) GPT vẫn nhiều ưu điểm hơn.
1.) boot bằng GPT vẫn nhanh hơn MBR (càng nhanh hơn với SSD) vì UEFI + GPT bỏ phần tìm kiếm có External Devices (ổ gắn ngoài) hay không.

2.) support secure boot, phòng ngừa bootkit attack.

3.) Boot datastructured information sẽ được sao lưu tại những vị trí khác nhau tại chế độ UEFI+GPT. Nếu một vị trí bị hư, vẫn còn vị trí khác khởi động làm việc ngay lập tức.

4.) Windows cho phép người dùng tạo tối đa là 128 phân vùng.

guest11

Rìu Chiến Chấm
Tôi thử dùng 1 click của anhdv 1 lần của bản 2019 đầu , bị lỗi màn hình xanh khi winpe 10 nó load xong biểu tượng cửa sổ .
Vậy là tôi copy các thư mục ở ổ DATA rồi xóa 2 phân vùng và format usb lại FAT32 dùng ultraiso write ISO vào usb boot tốt , sau đó tôi dùng mini tool tách làm 2 part 1 lớn 1 bé . Sau đó conver part lớn sang NTFS cho các thu mục copy vào vậy là thành công
Bạn chỉ rõ cho tôi biết cách làm của bạn với. Tôi vào ultraiso chỉ có một sự lựa chọn là Make Disk Image.
Và nếu làm theo cách này, dung lượng file sẽ rất lớn, bằng dung lượng của flash drive. Còn nếu làm bằng Acronis TrueImage, hoặc bằng Tetrabyte, dung lượng file nhỏ hơn nhiều vì tương ứng với những được lưu trữ trong phân vùng, flashdrive.
Chắc chắn tôi bị thiếu sót điều gì, xin bạn chỉ dẫn.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi đã thử Antivirus. Bitdefender and AVG in DOS thì được. Phần còn lại thì không, kể cả thử từ winPE. Thêm một sự bất ngờ nữa là khi vào được Bitdefender. Tôi không biết cách ra vì từ xưa đến giờ tôi chưa hề thử bất cứ phần mềm nào, trừ khi dùng portable. Mỗi khi gặp vấn đề, tôi thường hay bung tib file để khôi phục ổ C. Bấm thử một vài ô trong Bitdefender cũng không tìm thấy lối ra. tôi bèn tắt máy (power off) và khởi động máy lại. Khi máy khởi động lại, tất cả các shortcuts và folders (không quan trọng cho tôi) đều biến mất. Bấm vào "This PC" và "Recycle Bin" thì máy hiển thị: "Location is not available. The file or directory is corrupted and unreadable." Mặc dầu có những hiển thị đó, tôi vẫn vào "This PC" và "Recycle Bin" được. Vào phân vùng E, tôi gởi shortcuts (của những folder mà shortcuts bị biến mất) ra desktop thì máy hiển thị: "Windows could not create the shortcut. Check to see if the disk is full.", mặc dầu máy vẫn gởi shortcuts ra desktop nhưng kèm theo số (2) đằng sau tên shortcuts. Điều này có nghĩa những folders và shortcuts đã bị biến mất (không hiển thị) nhưng vẫn còn đâu đó. Điều này cũng chẳng sao vì tôi sẽ bung lại tib file, chỉ mất chừng 10 phút.

Khi bạn vào Bit, muốn thoát ra thì bạn nhấn vào chữ B ở góc trái bên dưới, nó sẽ hiện ra, môt Windows, bạn sẽ thấy cái ký hiệu màu xanh lá cây có hình một người đang chạy, click vô đó nó sẽ hiện ra Log out, Restart và Shutdown. Tôi không ngờ bạn quá cực khổ khi thực hiện test soft, làm gì mà cứ bung file tib cho ổ C hoài vậy bạn? Làm riết cái ổ cứng cũng mau hỏng thôi.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn chỉ rõ cho tôi biết cách làm của bạn với. Tôi vào ultraiso chỉ có một sự lựa chọn là Make Disk Image.
Và nếu làm theo cách này, dung lượng file sẽ rất lớn, bằng dung lượng của flash drive. Còn nếu làm bằng Acronis TrueImage, hoặc bằng Tetrabyte, dung lượng file nhỏ hơn nhiều vì tương ứng với những được lưu trữ trong phân vùng, flashdrive.

Trong khi chờ bạn @sec0 trả lời tôi chỉ nói một chút thôi là bạn phải chọn Write Disk Image, không phải Make Disk Image đâu bạn, hèn chi bạn làm hoài không được. Thôi bây giờ bên tôi cũng khuya rồi, hẹn gặp lại bạn vào ngày mai nha.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Bạn yên tâm đi bạn, tôi không có bị mất dữ liệu và phân vùng nào cả, tôi chỉ xem bài viết từ link của bạn và thấy lệnh Clean là hết hồn rồi, không dám thử theo hướng dẫn của họ đâu. Cái video mà tôi gửi ở trên là chỉ dùng cho hệ điều hành, tôi đã thử dùng lệnh trong video thực hành cho usb thì bị lỗi. Tôi đang chờ bạn @baogia2010 online, xem bạn ấy gửi gì cho tôi đó bạn.
1. Sorry bác @Hoang Duch2 : vì trong đó có 1 link dẫn đến 1 forum khác nên mình để thẻ ẩn, trong đó mục đích giải thích về việc quản lý phân vùng trong Windows

2. Việc chuyển đổi từ MBR -> GPT thì MS đã nói ở đây :
và ở đây :
- Và các cách trên của họ đều hướng tới việc Backup toàn bộ dữ liệu trước khi thực hiện chuyển đổi (Delete Partition or Delete Volume or Clean trước khi Convert)

3. Mục đích của MS ở 2 > là để tạo ra bảng phân vùng chuẩn để Windows quản lý (xem lại link ở mục 1)

4. Các công cụ của bên thứ 3 ví dụ như miniTool :
Họ cũng bảo "Backup the Whole System Disk" trước khi Convert.

5. Trong khi Windows là HDH chính thì nên để Windows tự tạo và quản lý phân vùng (từ ngay lúc Setup Windows với tình trạng disk > Unallocated) sẽ ổn định nhất.

Cảm ơn các bạn đã đọc và cho ý kiến thêm nhé !

Sửa lần cuối:

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Của bạn phải là Write Disk Image chứ , bạn cho tấm hình của UltraISO xem thử.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Có lẽ bạn hiểu nhầm cái ý của tôi , vì ý của tôi là tạo usb boot từ file ISO của @anhdv , chứ ko phải là tạo file backup của windows chính vào usb

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Nói về conver disk chứa HDH từ GPT ><MBR tôi khuyên các bác các cô dùng soft : mini tool , or Aomei , or EaseUS và chạy trực tiếp trên nền windows chính . Sau khi chấp nhận cho soft nó thực thi thì nó sẽ conver = chính cái phần dos của nó , sau khi nó restart windows
Như vậy sẽ ko bị lỗi windows , conver từ winpe có thể sẽ mất boot cho 1 vài trường hợp

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Bạn @sec0 hướng dẫn cách tạo boot từ anhdvboot vào usb bằng UltraISO, bạn lại hỏi cách tạo file image, bởi vì bạn nhắc đến Acronis, Terabyte, nó đâu có liên quan gì ở đây.
Nếu dùng UltraISO để tạo boot thì nó chỉ cho bạn format một phân vùng duy nhất( tôi chưa thử phần hide boot của nó ), muốn boot được vào UEFI thì bạn chọn format là FAT32, sau đó làm theo hình. Đợi nó chạy xong hết thì bạn lại dùng Minitool từ Windows, move\resize part Fat32 chừng 6.1 GB, phần còn lại bạn tạo part NTFS, đặt tên tuỳ ý (tôi đã làm thử việc thay tên khác trên cả USB và External HDD, tất cả đều OK). Ở part Data-NTFS, bạn chỉ cần tạo thêm một folder ISO, chép các file liên quan vào, còn phần WINSETUP thì bạn giải nén vào part này luôn từ gói mở rộng cho cài Win. Sau đó làm thêm các thao tác dưới đây:

Dùng Bootice check lại MBR, cho nó thành Grub4dos, version 4.06.
PBR thì Fat32 là Grub4dos, NTFS là Bootmgr
Parts manage thì NTFS cho nó ở vị trí trên cùng N#0
Part Fat32 thì xem nó có Activate hay chưa? Nếu chưa thì chọn Activate cho nó. Nhớ là thứ tự thì vẫn cho part NTFS ở trên cùng.

4250

4251

Bạn cứ làm theo tôi hướng dẫn, đừng có làm thêm thao tác khác rồi gặp lỗi lung tung như bạn nói ở mấy post trước. Chúc bạn thành công!

guest11

Rìu Chiến Chấm
Bạn @sec0 hướng dẫn cách tạo boot từ anhdvboot vào usb bằng UltraISO, bạn lại hỏi cách tạo file image, bởi vì bạn nhắc đến Acronis, Terabyte, nó đâu có liên quan gì ở đây.
Nếu dùng UltraISO để tạo boot thì nó chỉ cho bạn format một phân vùng duy nhất( tôi chưa thử phần hide boot của nó ), muốn boot được vào UEFI thì bạn chọn format là FAT32, sau đó làm theo hình. Đợi nó chạy xong hết thì bạn lại dùng Minitool từ Windows, move\resize part Fat32 chừng 6.1 GB, phần còn lại bạn tạo part NTFS, đặt tên tuỳ ý (tôi đã làm thử việc thay tên khác trên cả USB và External HDD, tất cả đều OK). Ở part Data-NTFS, bạn chỉ cần tạo thêm một folder ISO, chép các file liên quan vào, còn phần WINSETUP thì bạn giải nén vào part này luôn từ gói mở rộng cho cài Win. Sau đó làm thêm các thao tác dưới đây:

Dùng Bootice check lại MBR, cho nó thành Grub4dos, version 4.06.
PBR thì Fat32 là Grub4dos, NTFS là Bootmgr
Parts manage thì NTFS cho nó ở vị trí trên cùng N#0
Part Fat32 thì xem nó có Activate hay chưa? Nếu chưa thì chọn Activate cho nó. Nhớ là thứ tự thì vẫn cho part NTFS ở trên cùng.

Xem phần đính kèm 4250

Xem phần đính kèm 4251

Bạn cứ làm theo tôi hướng dẫn, đừng có làm thêm thao tác khác rồi gặp lỗi lung tung như bạn nói ở mấy post trước. Chúc bạn thành công!
Có lẽ bạn hiểu nhầm cái ý của tôi , vì ý của tôi là tạo usb boot từ file ISO của @anhdv , chứ ko phải là tạo file backup của windows chính vào usb
Của bạn phải là Write Disk Image chứ , bạn cho tấm hình của UltraISO xem thử.
Cám ơn mọi người đã chỉ dẫn. Tôi lại học thêm được cách dùng phần mềm đó.

guest11

Rìu Chiến Chấm
Khi bạn vào Bit, muốn thoát ra thì bạn nhấn vào chữ B ở góc trái bên dưới, nó sẽ hiện ra, môt Windows, bạn sẽ thấy cái ký hiệu màu xanh lá cây có hình một người đang chạy, click vô đó nó sẽ hiện ra Log out, Restart và Shutdown. Tôi không ngờ bạn quá cực khổ khi thực hiện test soft, làm gì mà cứ bung file tib cho ổ C hoài vậy bạn? Làm riết cái ổ cứng cũng mau hỏng thôi.

Đồng ý hoàn toàn 100%. Những gì bác nói là đúng.

Có điều là cái đúng của bác đặt tôi vào cái vòng luẩn quẩn:
1.) Đừng đụng chạm gì đến phần mềm diệt virus. Nếu bị cứ việc bung tib. Ổ cứng sẽ giảm thọ.

2.) Muốn tránh (hạn chế) việc khôi phục ổ cứng, nếu bị virus, thì dùng phần mềm antivirus. Muốn dùng phải học cách dùng. Học cách dùng thì (hay) bị vấn đề. Bị vấn đề lại phải dùng đến ati. Ổ cứng cũng bị giảm thọ.

Cái gì cũng có cái giá phải trả. Tôi đang muốn thoát ra tình trạng chỉ dùng ati mỗi khi gặp vấn đề.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Đồng ý hoàn toàn 100%. Những gì bác nói là đúng.

Có điều là cái đúng của bác đặt tôi vào cái vòng luẩn quẩn:
1.) Đừng đụng chạm gì đến phần mềm diệt virus. Nếu bị cứ việc bung tib. Ổ cứng sẽ giảm thọ.

2.) Muốn tránh (hạn chế) việc khôi phục ổ cứng, nếu bị virus, thì dùng phần mềm antivirus. Muốn dùng phải học cách dùng. Học cách dùng thì (hay) bị vấn đề. Bị vấn đề lại phải dùng đến ati. Ổ cứng cũng bị giảm thọ.

Cái gì cũng có cái giá phải trả. Tôi đang muốn thoát ra tình trạng chỉ dùng ati mỗi khi gặp vấn đề.

Máy của tôi có khi hơn 6 tháng tôi mới làm một bản backup vì tôi đã cài nhiều software mới và đã update Windows nhiều lần. Còn restore lại thì ít làm lắm bạn bởi vì tôi cài nhiều chương trình chống virus và anti malware, ví dụ như Gridinsoft, Adguard, Malwarebytes và Eset, thành ra máy chạy ổn định, vào trang web download soft nào mà có vấn đề thì Malwarebytes, Eset, Adguard nhảy ra chận ngay thành ra ít bị lỗi. Tôi thì hay test Windows, Software, cài rồi delete làm vậy cái ổ cứng cũng tổn thọ đó bạn. Nhất là vụ test các Boot cứu hộ, nhiều khi máy bị freeze, phải bấm nút nguồn mới tắt được như vậy cũng ảnh hưởng lắm. Tôi hay test các soft Anti xem có hoạt động tốt hay không phòng khi có sự cố, bởi vì một ngày đẹp trời nào đó, máy bị virus thì mình đã có sẵn các soft đó để vào Dos mà chạy, không phải lo nữa.
Tôi nhớ cách đây hai năm, vào cái thời tôi còn dùng Unikey, lúc đó tự nhiên con chuột nó nhảy loan xạ và nó tự delete những dòng chữ ngay trước mắt mình, tôi thấy sợ quá dùng BIT từ usb boot của Anhdv, chạy quét toàn bộ máy, nó báo tôi bị virus coinminer từ một file active office x32 của một bạn trên FB, sau khi delete xong thì máy tốt trở lại. Thời đó tôi post lên FB kết quả bị người ta ném đá cũng nhiều, họ nói là tôi PR cho Anhdv, trong khi mình thật tình có sao nói vậy. Lần đó tôi rút kinh nghiệm, không chia sẻ nữa, không ích gì mà còn có tác dụng ngược lại. Lúc đó cũng có một số bạn tốt bụng hổ trợ tôi, yêu cầu tôi gửi file đó cho các bạn ấy check, người thương thì ít mà người ghét thì nhiều bạn à, đời là như thế đó.
À tôi mới vào lại web của bạn Anhdv, bạn ấy có post bài hướng dẫn tạo boot từ UltraISO đó bạn, tuy nhiên không có cái phần tạo thêm part NTFS, bạn vào mà tham khảo nhe.

anhtuan1967

Rìu Chiến Bạc
Máy của tôi có khi hơn 6 tháng tôi mới làm một bản backup vì tôi đã cài nhiều software mới và đã update Windows nhiều lần. Còn restore lại thì ít làm lắm bạn bởi vì tôi cài nhiều chương trình chống virus và anti malware, ví dụ như Gridinsoft, Adguard, Malwarebytes và Eset, thành ra máy chạy ổn định, vào trang web download soft nào mà có vấn đề thì Malwarebytes, Eset, Adguard nhảy ra chận ngay thành ra ít bị lỗi. Tôi thì hay test Windows, Software, cài rồi delete làm vậy cái ổ cứng cũng tổn thọ đó bạn. Nhất là vụ test các Boot cứu hộ, nhiều khi máy bị freeze, phải bấm nút nguồn mới tắt được như vậy cũng ảnh hưởng lắm. Tôi hay test các soft Anti xem có hoạt động tốt hay không phòng khi có sự cố, bởi vì một ngày đẹp trời nào đó, máy bị virus thì mình đã có sẵn các soft đó để vào Dos mà chạy, không phải lo nữa.
Tôi nhớ cách đây hai năm, vào cái thời tôi còn dùng Unikey, lúc đó tự nhiên con chuột nó nhảy loan xạ và nó tự delete những dòng chữ ngay trước mắt mình, tôi thấy sợ quá dùng BIT từ usb boot của Anhdv, chạy quét toàn bộ máy, nó báo tôi bị virus coinminer từ một file active office x32 của một bạn trên FB, sau khi delete xong thì máy tốt trở lại. Thời đó tôi post lên FB kết quả bị người ta ném đá cũng nhiều, họ nói là tôi PR cho Anhdv, trong khi mình thật tình có sao nói vậy. Lần đó tôi rút kinh nghiệm, không chia sẻ nữa, không ích gì mà còn có tác dụng ngược lại. Lúc đó cũng có một số bạn tốt bụng hổ trợ tôi, yêu cầu tôi gửi file đó cho các bạn ấy check, người thương thì ít mà người ghét thì nhiều bạn à, đời là như thế đó.
À tôi mới vào lại web của bạn Anhdv, bạn ấy có post bài hướng dẫn tạo boot từ UltraISO đó bạn, tuy nhiên không có cái phần tạo thêm part NTFS, bạn vào mà tham khảo nhe.
1. Thật ra viêc thảo luận trong vài diễn đàn đã biết bác thì không vấn đề gì (trừ vài bạn chưa thấu đáo thì không kể).
2. Phần mềm Malwarebytes có cái dở là khá nặng và hay bị block key mất, các phần mềm khác mà bác dùng em cũng dùng nhẹ và hiệu quả.
3. Boot CD thì của bạn Đạng Văn Anh là sạch, tốt (có đôi khi lỗi là chuyện bình thường).
4. Bác có nói đển Cr@ck office thì không nên vì dính virus như chơi. Nếu bác có nhu cầu dùng office 365 thì bác inbox em gửi cho bác tài khoản reg được từ trường học bên Hoa kì nhé (dùng được cho 5 máy), có gì trục trặc thì kiểm cái khác lo gì.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

Nếu có cơ sở vững chắc , bác có thể biện luận , và người chê bai anhdv là kẻ ko thức thời hay đúng hơn là thiếu kiến thức về cứu hộ ( hoặc họ hay hơn anhdv , nhóm này ko có được mấy người) , hãy thương họ hơn là bực tức . Langkhach là tay cứu hộ có tiếng phải nói là rất giỏi nhưng cũng rất tôn trọng anhdv ở BkAV .
Tôi nói về anhdv như vậy ko phải vì anhdv là nhất nhưng vì tính dễ sử dụng và hiệu quả của nó , còn rất nhiều bạn ở dotcom và Bkav cũng rất giỏi có nhiều topic rất đáng trận trọng và rất đáng để dùng . Nhưng anhdv là dễ dùng nhất

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
1. Thật ra viêc thảo luận trong vài diễn đàn đã biết bác thì không vấn đề gì (trừ vài bạn chưa thấu đáo thì không kể).
2. Phần mềm Malwarebytes có cáo dở là nặng và hay bị block key mất, các phần mềm khácmà bác dùng em cũng dùng nhẹ và hiệu quả.
3. Boot CD thì của bạn Đạng Văn Anh là sạch, hiệu quả (có đôi khi lỗi là chuyện bình thường.
4. Bác có nói đển Cr@ck office thì không nên vì dính virus như chơi. Nếu bác có nhu cầu dùng office 365 thì bác inbox em gửi cho bác tài khoản reg dạng edu Hóa kì nhé, có gì trục trặc thì kiểm cái khác lo gì.
Cảm ơn bạn đã ủng hộ, thời đó key Win và Office không có chia sẻ tràn lan như bây giờ, thấy bạn đó post tools Active Office thì tôi load về máy xem thử thế nào, bạn biết là tôi ngoài cài nhiều Win trên một máy, tôi còn cài thêm nhiều máy ảo để test nữa bạn. Về Office 365 thì tôi thấy nhiều hướng dẫn trên FB và nhưng tôi chưa bắt tay vào tự làm bao giờ. Nếu được thì bạn gửi cho tôi cách làm vào inbox nha bạn, khi rảnh tôi sẽ cài thử xem sao. Cảm ơn bạn rất nhiều nhé.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Vấn đề burn gho (hay restore) image windows chỉ ngại với SSD thôi các cô bác , vì nó tính số lần ghi xóa . Riêng với HDD thì vô tư ko phải lo về việc ghi xóa và format . HDD chỉ sợ nó hư khi bị sốc điện , khi ngừng tác vụ nữa vời ( cái ngừng tác vụ nữa vời sẽ ảnh hưởng xấu cho HDD rất cao)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Nếu có cơ sở vững chắc , bác có thể biện luận , và người chê bai anhdv là kẻ ko thức thời hay đúng hơn là thiếu kiến thức về cứu hộ ( hoặc họ hay hơn anhdv , nhóm này ko có được mấy người) , hãy thương họ hơn là bực tức . Langkhach là tay cứu hộ có tiếng phải nói là rất giỏi nhưng cũng rất tôn trọng anhdv ở BkAV .
Tôi nói về anhdv như vậy ko phải vì anhdv là nhất nhưng vì tính dễ sử dụng và hiệu quả của nó , còn rất nhiều bạn ở dotcom và Bkav cũng rất giỏi có nhiều topic rất đáng trận trọng và rất đáng để dùng . Nhưng anhdv là dễ dùng nhất

Tôi không thấy bực tức vì cách nói của họ mà tôi thấy sợ cái tay nhanh hơn não của họ bạn ơi, nhiều người chẳng biết gì về cứu hộ mà cứ phát ngôn bừa bãi, mình không có hơi sức đâu mà tranh cãi với họ, dĩ nhiên Anhdv boot không phải là nhất nhưng của bạn ấy dễ dùng và ít virus đi kèm so với các usb boot khác. DLCBoot thì có cái menu Apps mình có thể chạy trực tiếp trên Windows, AnhDV thì phải boot vào mới có ứng dụng. Mà DLCBoot cũng dùng WinPE của bạn AnhDV rồi chỉnh sửa thêm. Tôi thì cái nào cũng test, thích tìm hiểu coi nó hoạt động ra sao cũng thú vị lắm bạn à.