Thảo luận - Anhdv-boot 2019 available | Page 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Anhdv-boot 2019 available

guest11

Rìu Chiến Chấm
Nếu không phải thay keo thì tốt quá rồi bạn, nhà tuy đóng kín cửa nhưng vẫn có bụi, tôi nghĩ có thể nó đi theo đường từ hệ thống lạnh, nóng mà vào, vẫn phải lau bụi thường xuyên đó bạn, nơi tôi ở là khu dân cư, cách xa freeway, cũng không có gần nhà máy nên cũng ít bị ô nhiễm. Chiếc xe tôi đi cũng vậy, lúc nào cũng kéo cửa kiếng kín mít, thế mà vẫn có bụi bám ở bên trong, nên tôi nghĩ là nó cũng vào từ hệ thống quạt và máy lạnh.
"Bói ra ma, quét nhà ra rác" mà.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Giờ cháu mới biết cái này. Nhà cháu (hồi nhỏ 100% là nồi nhôm) bây giờ vẫn dùng nhiều nồi nhôm lắm.
Cháu xem @guest11 trả lời đó, nhà bác hồi xưa bên VN cũng toàn dùng đồ nhôm, có thêm vài cái nồi gang nữa cháu, nồi gang hồi xưa bên đó rất tốt, qua đây toàn đồ inox và cast iron. Bên đây thì dùng khuôn giấy bạc và giấy bạc gói thức ăn khá nhiều, mà nó cũng là từ nhôm, thấy sợ sợ nên bác cũng hạn chế dùng.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Nếu không phải thay keo thì tốt quá rồi bạn, nhà tuy đóng kín cửa nhưng vẫn có bụi, tôi nghĩ có thể nó đi theo đường từ hệ thống lạnh, nóng mà vào, vẫn phải lau bụi thường xuyên đó bạn, nơi tôi ở là khu dân cư, cách xa freeway, cũng không có gần nhà máy nên cũng ít bị ô nhiễm. Chiếc xe tôi đi cũng vậy, lúc nào cũng kéo cửa kiếng kín mít, thế mà vẫn có bụi bám ở bên trong, nên tôi nghĩ là nó cũng vào từ hệ thống quạt và máy lạnh.
Có lẻ bác chưa từng tháo quạt tản nhiệt của CPU , đế quạt và lưng con chip nó đã rất là khít (kín) rồi , nhưng người sản xuất họ kỷ hơn họ cho 1 lớp gel mịn trộn (phân tử nhôm) vào giúp cho sự tiếp xúc hoàn chỉnh hơn , khi tháo ra nó chỉ là 1 lớp rất mỏng , và lớp này ko tháo thì sẽ có tuổi thọ vài chục năm chứ ko dưới , chỉ khi nào cần tháo thì buộc thay mới thôi .
Còn bụi thì có bám chút ít cũng ko đến nỗi , chỉ sợ nó đóng lớp dày quá thì giải nhiệt kém thôi.
Máy lap của đứa cháu nó để lộ thiên ở nhà bụi thì khỏi nói rồi , cái bàn từ sáng đến chiều quệt tay 1 đường có 1 lớp cỡ 1/6 muổng cafe , Vậy mà 3 năm rồi vẫn chạy 24/24 trừ khi bị cúp điện or lỗi mạng . Ví nó cày game :D

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Có lẻ bác chưa từng tháo quạt tản nhiệt của CPU , đế quạt và lưng con chip nó đã rất là khít (kín) rồi , nhưng người sản xuất họ kỷ hơn họ cho 1 lớp gel mịn trộn (phân tử nhôm) vào giúp cho sự tiếp xúc hoàn chỉnh hơn , khi tháo ra nó chỉ là 1 lớp rất mỏng , và lớp này ko tháo thì sẽ có tuổi thọ vài chục năm chứ ko dưới , chỉ khi nào cần tháo thì buộc thay mới thôi .
Còn bụi thì có bám chút ít cũng ko đến nỗi , chỉ sợ nó đóng lớp dày quá thì giải nhiệt kém thôi.
Máy lap của đứa cháu nó để lộ thiên ở nhà bụi thì khỏi nói rồi , cái bàn từ sáng đến chiều quệt tay 1 đường có 1 lớp cỡ 1/6 muổng cafe , Vậy mà 3 năm rồi vẫn chạy 24/24 trừ khi bị cúp điện or lỗi mạng . Ví nó cày game :D

Cảm ơn bạn đã mách nước, tôi không dám đụng đến mấy cái đó đâu. Cách đây hơn 1 năm rưỡi, cái máy desktop HP có vấn đề, họ có cử nhân viên đến xem và thay motherboard, mình phải chịu phí $50, tôi đứng nhìn ổng làm mà ngao ngán bạn à, đồ điện tử mà ổng làm rất mạnh tạy, giật cái này, gắn cái kia, rồi tôi cũng thấy ổng tra keo tản nhiệt, cuối cùng thì máy hư vẫn hoàn hư, tôi phải gọi lên khiếu nại và họ đền cho cái máy khác đó bạn. Không hiểu sao mà cái ông đó được làm nhân viên về kỹ thuật nữa?

Le Duc 287

Rìu Vàng
Một câu hỏi ngớ ngẩn cho bác/bạn Hoang Duch2 @sec0

Có thể tích hợp cả 2 usb cứu hộ anh-dvWinPe 10-8 Sergei Strelec vào chung một usb cứu hộ được không, khi flash drive đủ dung lượng cho cả hai?
Được bạn nhé mình làm rồi bạn copy forder sstr vào usb đặt ngang thư mục wim của anhdv boot. Xóa các file mà anhdv boot đã có bạn xem trong file iso của anh dv sẽ rõ. Và xem thêm mini windows pe 7 và 8 trong trang anh-dv.com để chỉnh sửa bcd là ok

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Được bạn nhé mình làm rồi bạn copy forder sstr vào usb đặt ngang thư mục wim của anhdv boot. Xóa các file mà anhdv boot đã có bạn xem trong file iso của anh dv sẽ rõ. Và xem thêm mini windows pe 7 và 8 trong trang anh-dv.com để chỉnh sửa bcd là ok

Bạn có thể chụp hình chi tiết các files trong usb đó lên đây cho các bạn cùng tham khảo không bạn?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác có hình các file/folder trong Anhdv boot ko cháu xem với ạ
Gửi cháu xem hai cái hình tổng quát từ hai partitions, bên part data có một số file bác chép thêm vào nên bác che nó lại:

6246

6247

Cháu muốn xem hình gì nữa thì cho bác biết nhe.

Le Duc 287

Rìu Vàng
Bạn có thể chụp hình chi tiết các files trong usb đó lên đây cho các bạn cùng tham khảo không bạn?
Chú và các bạn Xóa Folder và file sau cho giảm dung lượng thôi chứ để cũng ko sao: DOS, boot.sdi, bootmgr, Donate, GRLDR, memtest, menu.lst, sergeistrelec.ru, VERSION INFO,
Ps: Copy Folder SSTR vào USB boot Anhdv đặt ngang thư mục WIM xong xóa các foder và file trên trong foder SSTR. Riêng cháu/mình xóa cả folder _WIN và 78SETUP vì cháu chỉ cài win khi vào winpe rồi. Để file BCD để xem chỉnh sửa BCD trong Anh dv boot cho đúng sau đó xóa đi.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chú và các bạn Xóa Folder và file sau cho giảm dung lượng thôi chứ để cũng ko sao: DOS, boot.sdi, bootmgr, Donate, GRLDR, memtest, menu.lst, sergeistrelec.ru, VERSION INFO,
Ps: Copy Folder SSTR vào USB boot Anhdv đặt ngang thư mục WIM xong xóa các foder và file trên trong foder SSTR. Riêng cháu/mình xóa cả folder _WIN và 78SETUP vì cháu chỉ cài win khi vào winpe rồi. Để file BCD để xem chỉnh sửa BCD trong Anh dv boot cho đúng sau đó xóa đi.

Cảm ơn bạn đã chia sẻ, tôi đã làm theo và boot lên thành công rồi, tôi chuyển các bản wim của SSTR vào folder WIM của Anhdv cho gọn, sau đó là edit cái BCD. Bạn @guest11 làm theo hướng dẫn xem thế nào nha bạn.

6262

Dưới đây là BCD của Legacy:

6263

Sửa lần cuối:

Le Duc 287

Rìu Vàng
Cảm ơn bạn đã chia sẻ, tôi đã làm theo và boot lên thành công rồi, tôi chuyển các bản wim của SSTR vào folder WIM của Anhdv cho gọn, sau đó là edit cái BCD. Bạn @guest11 làm theo hướng dẫn xem thế nào nha bạn.

Xem phần đính kèm 6262

Xem phần đính kèm 6263
Cho cháu hỏi chút máy chú có xem yotube bằng firefox bằng bản pe đó đc không chỗ cháu 1 vài máy ko lên hình luôn opera xem bt ạ.

guest11

Rìu Chiến Chấm

Xem phần đính kèm 6262

Xem phần đính kèm 6263
Cám ơn @Le Duc 287 @Hoang Duch2 đã bỏ công thử nghiệm. Rất hữu dụng. Sẽ thử.

rockyhai

Gà con
hi mod,
Mình đã cài boot thành công trên ổ SSD rồi sử dụng SATA-USB cable to boot vào một PC bằng UEFI nhưng khi sử Acronis để back up or clone thì không thấy ổ cứng của PC mà chỉ thấy hiện dung lượng của ổ SSD đang sử dụng boot, không biết có làm sai bước nào ko ? .Tks

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cho cháu hỏi chút máy chú có xem yotube bằng firefox bằng bản pe đó đc không chỗ cháu 1 vài máy ko lên hình luôn opera xem bt ạ.

Cháu có thấy trên desktop của Strelec PE có cái shortcut hình chữ A (Admin_Login) không? Click vô đó để máy restart trở lại, chạy với quyền admin, sau đó thì mở FF xem youtube có âm thanh bình thường nha cháu. Bên đây thì bác vẫn không mở được cái Faststone, nó báo lỗi cháu à. Bác phải dùng từ file từ partition khác mới chạy được.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
hi mod,
Mình đã cài boot thành công trên ổ SSD rồi sử dụng SATA-USB cable to boot vào một PC bằng UEFI nhưng khi sử Acronis để back up or clone thì không thấy ổ cứng của PC mà chỉ thấy hiện dung lượng của ổ SSD đang sử dụng boot, không biết có làm sai bước nào ko ? .Tks

Trong khi chờ Mod trả lời cho bạn thì tôi có ý kiến này, bạn thử mở Terabyte Image, chọn Backup\Full\ rồi xem nó có hiện lên đầy đủ các partitions trên PC hay không?

Le Duc 287

Rìu Vàng
Cháu có thấy trên desktop của Strelec PE có cái shortcut hình chữ A (Admin_Login) không? Click vô đó để máy restart trở lại, chạy với quyền admin, sau đó thì mở FF xem youtube có âm thanh bình thường nha cháu. Bên đây thì bác vẫn không mở được cái Faststone, nó báo lỗi cháu à. Bác phải dùng từ file từ partition khác mới chạy được.
Của cháu là không lên hình luôn chú ạ. Cháu thử chạy quyền quản trị rồi mà vẫn không đc. Cháu quét malware có 8 con lận trong phần mềm portable