Thảo luận - Ăn hành vs bản ghost 1903 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Ăn hành vs bản ghost 1903

kedachet

Búa Gỗ
trc tạo bản ghost để dành dùng nhg chạy mbr, nay thiết bị uefi nhìu quá nên làm bản khác, cũng ko khác gì xưa mà chả hiểu tại sao toàn báo lỗi ko đâu, tìm chả ra lỗi, vượt lỗi đó thì dính lỗi khác, cuối cùng làm xong, chạy đc, nhg ko đúng ý, ko biết có phải là do quên tích lựa chọn hay ko. bùn quá đi
bùn quá đi
bùn quá đi

TheDoctor

Búa Đá
à, bản ghost mình tạo để đi cài cho các máy khác bác ơi, chịu cực làm 1 lần, chứ đi cài thì mùa nào xong
Windows 10 giờ tưởng cài phải nhanh ngang ghost chứ nhỉ, driver đa số có thể tự update (trừ 1 số cái cài tay thì ổn hơn là để nó tự up)

nhnphu

Rìu Sắt
trc tạo bản ghost để dành dùng nhg chạy mbr, nay thiết bị uefi nhìu quá nên làm bản khác, cũng ko khác gì xưa mà chả hiểu tại sao toàn báo lỗi ko đâu, tìm chả ra lỗi, vượt lỗi đó thì dính lỗi khác, cuối cùng làm xong, chạy đc, nhg ko đúng ý, ko biết có phải là do quên tích lựa chọn hay ko. bùn quá đi
bùn quá đi
bùn quá đi
Nếu dùng ghost bạn phải tạo ảnh partition chứa win và partition uefi (phân vùng 100m) khi bung thì cũng bung đồng thời cả 2 .

Ghost lỗi thời rồi để back up nên dùng aomei backup ,Acronis True Image vừa nhanh vừa ít tốn dung lượng hdd hơn

kedachet

Búa Gỗ
Nếu dùng ghost bạn phải tạo ảnh partition chứa win và partition uefi (phân vùng 100m) khi bung thì cũng bung đồng thời cả 2 .

Ghost lỗi thời rồi để back up nên dùng aomei backup ,Acronis True Image vừa nhanh vừa ít tốn dung lượng hdd hơn

nó bị lỗi ở giai đoạn mình add file install.win, vượt qua lỗi này mình lại ko chạy đc file sysprep.exe bằng câu lệnh trong cmd

kedachet

Búa Gỗ
Windows 10 giờ tưởng cài phải nhanh ngang ghost chứ nhỉ, driver đa số có thể tự update (trừ 1 số cái cài tay thì ổn hơn là để nó tự up)
rồi bạn phải cài phần mềm khác bằng tay, nhg phần mềm thông dụng.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Bộ sdk bạn dùng đã là mới nhất chưa bạn.

miu meo meo

Gà con
nếu đã dính đến UEFI thì bạn nên tìm bản ghost tích hợp sẵn cái UEFI đấy thì dùng vẫn được.

Với mình thì không cần ghost chỉ cần 1 bản win sạch rồi dùng mini pạc ti sần là auto nhanh hơn ghost rồi. :D

sonha

Rìu Sắt
bản 1903 này khá nhiều app thừa, theo cảm quan của mình thì nặng ram hơn bản cũ khá nhiều, nếu ko cần thiết update thì bạn có thể dùng bản win cũ mình dùng thấy vẫn rất ổn.

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Không biết có bạn nào đã thử backup lại bằng Acronis True Image rồi bung nguyên bản đó sang máy có cấu hình khác chưa? Mình từng thử rồi nhưng là với máy có cấu hình tương tự thì Windows 10 vẫn tự động cập nhật và điều chỉnh lại nên dùng ngon lành.

kedachet

Búa Gỗ
haiz, ông trên có biết lỗi chổ nào ko, kéo xuống đọc dùm cái, vs lại mình đã fix đc rồi, mình đăng bài này bên tâm sự it, mod chuyển qua đây

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Với win 10 bạn không cần sử dụng SDK như win 7 nữa vì họ đã tích hợp nhận diện cấu hình khi được cài lên máy khác rồi nó sẽ tự nhận cấu hình và load nhanh hơn dùng file unattend.xml này nhé bạn

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Dùng Terabyte Image
===========
Cài win mới ko kết nối mạng (tránh nó cài driver) , cài xong thì dùng terabyte backup ngay 2 part
EFI và C ,

Sang máy khác restore vào phân khúc trống