Thảo luận - add menu task manager khi click chuột phải ở màn hình | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận add menu task manager khi click chuột phải ở màn hình

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Khi người dùng cần mở trình quản lý tác vụ thì có nhiều cách , nhưng hôm nay tôi post cái topic này để các bác nào thích thú thì cũng có thể dùng
Vì là chạy reg nên ko cần phải viết gì nhiều , xem cái ảnh bên dưới thì rõ thôi , và file reg thì tôi đính kèm luôn các bác load về thay tên đổi họ giã nén chạy nó là OK

Attachments

• task_manager_context_menu.zip.txt
    868 bytes · Lượt xem: 29

Trong Le

Rìu Vàng
Khi người dùng cần mở trình quản lý tác vụ thì có nhiều cách , nhưng hôm nay tôi post cái topic này để các bác nào thích thú thì cũng có thể dùng
Vì là chạy reg nên ko cần phải viết gì nhiều , xem cái ảnh bên dưới thì rõ thôi , và file reg thì tôi đính kèm luôn các bác load về thay tên đổi họ giã nén chạy nó là OK

Xem phần đính kèm 53745
đổi file về định dạng nào để chạy nó vậy bạn?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Thật ra nhanh chậm 1 chút xíu cũng ko nhận ra , thường thì cái con trỏ nó hay ở ngoài thanh tác vụ , do vậy click phải cũng ko phải là chậm khi cần phải kéo chuột xuống thanh tác vụ

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Thật ra nhanh chậm 1 chút xíu cũng ko nhận ra , thường thì cái con trỏ nó hay ở ngoài thanh tác vụ , do vậy click phải cũng ko phải là chậm khi cần phải kéo chuột xuống thanh tác vụ
Chậm ở đây không phải là chậm ở tốc độ mở Task Manager, mà là chậm các bước để mở, thay vì chỉ cần click chuột phải trực tiếp vào taskbar hoặc Start là mở luôn, đằng này mình phải ra desktop để mở, tuy không tốn bao nhiêu thời gian nhưng rõ ràng nó không tiện bằng taskbar và Start chứ bác.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Chậm ở đây không phải là chậm ở tốc độ mở Task Manager, mà là chậm các bước để mở, thay vì chỉ cần click chuột phải trực tiếp vào taskbar hoặc Start là mở luôn, đằng này mình phải ra desktop để mở, tuy không tốn bao nhiêu thời gian nhưng rõ ràng nó không tiện bằng taskbar và Start chứ bác.
Tùy biến thôi bạn ai thích dùng cách nào cũng được , vì thêm 1 menu ở chuột phải nó cũng ko mất thêm gì

dammage

Rìu Chiến
Cảm ơn bác đã chia sẻ !!!
Em chuyên dùng phím tắt Win + X:

phim tắt là nhanh nhất rồi, nhưng có nhiều trường hợp tay trái bận làm cái gì đó, chẳng hạn như cầm ổ bánh mì, bưng li cà phê hay điếu thuốc... click click chuột sẽ nhanh tiện hơn là bỏ mấy thứ đó xuống để nhấn phím, nói chung 2 cách này bổ trợ cho nhau

Whale

Rìu Chiến
phim tắt là nhanh nhất rồi, nhưng có nhiều trường hợp tay trái bận làm cái gì đó, chẳng hạn như cầm ổ bánh mì, bưng li cà phê hay điếu thuốc... click click chuột sẽ nhanh tiện hơn là bỏ mấy thứ đó xuống để nhấn phím, nói chung 2 cách này bổ trợ cho nhau
- Nếu bạn thực sự bận rộn đến mức vậy thì mình khuyên bạn nên gán các Tổ hợp phím, hay các câu lệnh (tự động hóa các hành động lặp lại và kích hoạt chúng bằng một cú nhấp hoặc nhấn phím.)... vào các bàn phím hoặc con chuột !
Mặc định khi mua chuột, phím mới bạn nên chỉnh sao cho phù hợp với công việc của mình !

dammage

Rìu Chiến
- Nếu bạn thực sự bận rộn đến mức vậy thì mình khuyên bạn nên gán các Tổ hợp phím, hay các câu lệnh (tự động hóa các hành động lặp lại và kích hoạt chúng bằng một cú nhấp hoặc nhấn phím.)... vào các bàn phím hoặc con chuột !
Mặc định khi mua chuột, phím mới bạn nên chỉnh sao cho phù hợp với công việc của mình !

chưa hiểu ý bạn lắm
, ở đây tui muốn nói cả 2 cách xài phím tắt và xài chuột đều cần thiết vì sẽ có những lúc mình chỉ có 1 tay để thao tác máy tính, lúc đó 1 là bấm phím luôn, 2 là xài chuột luôn, chứ vừa xài chuột rồi chuyển qua bấm phím sẽ thấy bất tiện và thao tác chậm, tùy tình huống mà sử dụng cách nào thôi