7 cách kiểm soát cơn nóng giận | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

7 cách kiểm soát cơn nóng giận

Cloud

Administrator
Tức giận thực ra là tự hại chính bản thân mình, sức khỏe của mình, nhưng vấn đề là những cơn nóng giận thường kéo đến rất bất ngờ. Giải quyết ra sao? Các nghiên cứu mới đây cho thấy nhiều biện pháp giải quyết hiệu quả.

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
Em thấy đọc sách nhiều giúp kiểm soát cảm xúc khá tốt. Minh chứng rõ nhất là em nè =))) trước kia nóng tính lắm, chứ sau khi đọc sách nhiều thì giờ rất hiếm khi nổi nóng, thậm chí tính cách có phần tốt hơn trước nhiều

locb2

Rìu Sắt Đôi
biện pháp HIT SÂU Thở cạn từ từ cho hơi ra là 1 liệu pháp hiệu quả nhất
Còn sự kiềm hảm để ức chế thì chưa hay .
Phải làm sao tự nhiên , nhiên nhiên ai đó làm cho mình tức mà bản thân ko tức giận thì đó mới là hay , và hay nhất :D

Cloud

Administrator
biện pháp HIT SÂU Thở cạn từ từ cho hơi ra là 1 liệu pháp hiệu quả nhất
Còn sự kiềm hảm để ức chế thì chưa hay .
Phải làm sao tự nhiên , nhiên nhiên ai đó làm cho mình tức mà bản thân ko tức giận thì đó mới là hay , và hay nhất :D
Cái dở nhất của em ngoài tiếng anh thì chỉ có cái này chưa khắc phục được {ah}

tiengdonhoarira

Búa Gỗ
Em thấy đọc sách nhiều giúp kiểm soát cảm xúc khá tốt. Minh chứng rõ nhất là em nè =))) trước kia nóng tính lắm, chứ sau khi đọc sách nhiều thì giờ rất hiếm khi nổi nóng, thậm chí tính cách có phần tốt hơn trước nhiều
em doc sach gi?