Chia sẻ - ZENMOS VOODOO MX WINDOWS - LTSC @ EnterpriseG Style @ 24H2, 22H2 | Page 50 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ ZENMOS VOODOO MX WINDOWS - LTSC @ EnterpriseG Style @ 24H2, 22H2

n1dminhd

Búa Gỗ
vui vì bro đã cài voodoo4, nhưng sắp tới khi chính thức tung ra voodoo6 mình sẽ xóa bỏ từ voodoo2-3-4-5.

v5 và v4 đều là 2 win có gốc là win server, đối với người tự học tự tìm tòi thì ko khó để cài thêm các thành phần trong windows features (vì buộc phải làm ngoài winpe) nhưng 99% người sử dụng thông thường sẽ gặp khó khăn, hơn nữa vì gốc là win server nên việc support driver không ngon bằng những bản win thông thường dành cho desktop.

v3, v2 là những bản win thông thường dành cho desktop nhưng do quá cũ nên không chạy được các ứng dụng mới như Copilot......

Sắp tới mình sẽ chỉ có 2 phiên bản là
- VOODOO6 được làm hoàn toàn từ iso Win11 LTSC 24H2, nhưng sẽ được mình cải tiến tích hợp sẵn Store (bản gốc của Mic ko có sẵn Store) và sẽ có Copolot, Widgets.....
GLNDZ0PXoAAIXsb

Bản update đầu tiên đã có thông tin đó là Build 26120.383

Và VOODOO3 ULTRA được làm hoàn toàn từ iso Win10 LTSC 21H2, nhưng sẽ được tích hợp sẵn gói 22H2 Enable, Store và có cả Copilot, Widgets....

Và cả 2 bản đều sẽ free 153 Wallpaper 4K Tomb Raider
Bác nghĩ sao nếu thêm 1 bản nữa, lược bỏ tất cả, vẫn là Win 10 Ltsc bản mới nhất để chơi game, chạy app nhưng đừa về gần với Ltsb nhất có thể !

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Bác nghĩ sao nếu thêm 1 bản nữa, lược bỏ tất cả, vẫn là Win 10 Ltsc bản mới nhất để chơi game, chạy app nhưng đừa về gần với Ltsb nhất có thể !
thì bản Win 10 LTSC 21H2 của microsoft chính là như thế đó, thư mục WindowsApps của nó trống rỗng không hề có bất kỳ 1 app nào cả. Các app của bản Win 10 LTSC như Caculator, phần mềm chụp ảnh màn hình .... không phải là app cài thêm vào mà nó có sẵn trong những gói Package của LTSC (hay nói dễ hiểu nó là 1 phần của HDH này).

Bản LTSC còn ko có sẵn cả Store, bản V3U sắp tới chính là bản LTSC của Mic được mình tích hợp sẵn Store.

Còn vấn đề lược bỏ thành phần của HDH thì mình đã bỏ cách làm này từ cả năm nay rồi, vì lược bỏ sẽ phát sinh đủ thứ lỗi, ngay cả HDH full của mic cài vô các máy khác nhau còn phát sinh đủ trò nữa là.

n1dminhd

Búa Gỗ
thì bản Win 10 LTSC 21H2 của microsoft chính là như thế đó, thư mục WindowsApps của nó trống rỗng không hề có bất kỳ 1 app nào cả. Các app của bản Win 10 LTSC như Caculator, phần mềm chụp ảnh màn hình .... không phải là app cài thêm vào mà nó có sẵn trong những gói Package của LTSC (hay nói dễ hiểu nó là 1 phần của HDH này).

Bản LTSC còn ko có sẵn cả Store, bản V3U sắp tới chính là bản LTSC của Mic được mình tích hợp sẵn Store.

Còn vấn đề lược bỏ thành phần của HDH thì mình đã bỏ cách làm này từ cả năm nay rồi, vì lược bỏ sẽ phát sinh đủ thứ lỗi, ngay cả HDH full của mic cài vô các máy khác nhau còn phát sinh đủ trò nữa là.
Thế nếu cần lược bỏ thì dùng tool gì được bác nhỉ ?

sainfo

Búa Gỗ
lúc còn làm win lite mình dùng tool này https://www.winreducer.net/ex-series.html
Hi, not quite sure where to get the serial number here. I couldn't find it at the address in the link either.

Sửa lần cuối:

sainfo

Búa Gỗ
Free version no need serial number.
Hiểu rồi cảm ơn! Chúng tôi thực sự mong chờ phiên bản của bạn - V6. Tôi vẫn cần bản địa hóa nó sang tiếng Nga.
==========================================================================
Mình đã lắp ráp xong nhưng gặp vấn đề với key kích hoạt. Sau khi kích hoạt, IoT biến mất ở đâu đó, mặc dù hình ảnh IoT Enterprise. Có lẽ bạn có thể giải quyết vấn đề này bằng khóa kích hoạt?

Sửa lần cuối:

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Vẫn chưa có bản V6 ạ. E thấy đổi tên topic thưởng có V6 rồi chứ
Đang đợi thêm 1 bản vá nữa cho chắc ăn, chỉ sợ Build 26100 giống trường hợp 26090 ra đúng 1 bản update rồi Stop luôn. Nếu muốn xài LTSC 24H2 trang 49 có người đưa link download đó.
Hiểu rồi cảm ơn! Chúng tôi thực sự mong chờ phiên bản của bạn - V6. Tôi vẫn cần bản địa hóa nó sang tiếng Nga.
==========================================================================
Mình đã lắp ráp xong nhưng gặp vấn đề với key kích hoạt. Sau khi kích hoạt, IoT biến mất ở đâu đó, mặc dù hình ảnh IoT Enterprise. Có lẽ bạn có thể giải quyết vấn đề này bằng khóa kích hoạt?

Theo như hình chụp bản LTSC của bạn là fake LTSC 24H2 không phải là LTSC thật sự, bản LTSC của bạn thực chất là bản Pro (hoặc Enterprise) được bạn Add SKU của LTSC. Trang 49 có link down bản 26100 LTSC 24H2, Win11 LTSC 24H2 update không cần Custom LCU nữa, download LCU rồi setup trực tiếp trong windows y hệt như các bản Win khác như Pro......

sainfo

Búa Gỗ
zendamo,
Vâng, đây là IoT Enterprise. Trên Internet trên trang web của Microsoft tôi tìm thấy key kích hoạt cho IoT Enterprise LTSC 2024. Tôi đã áp dụng nó cho IoT Enterprise của mình nhưng hệ thống đã được kích hoạt là Enterprise LTSC 2024. Về trang 49: Tôi đã tải xuống phiên bản này trên trang web của Microsoft, mọi thứ thì được, nhưng nó bằng tiếng Anh. Tôi đã cố gắng bản địa hóa nó sang tiếng Nga - nó báo lỗi. Khi cập nhật phiên bản 26100.1 của họ lên phiên bản 26100.2 thì cũng báo lỗi và không muốn cập nhật. Đó là lý do tại sao tôi rất mong chờ phiên bản V6 của bạn để tôi có thể nhận được trình kích hoạt cho IoT Enterprise LTSC 2024 từ đó. Có ai có thể chia sẻ khóa kích hoạt cho phiên bản này không?

Sửa lần cuối:

tuannv1508

Rìu Chiến
zendamo,
Vâng, đây là IoT Enterprise. Trên Internet trên trang web của Microsoft tôi tìm thấy key kích hoạt cho IoT Enterprise LTSC 2024. Tôi đã áp dụng nó cho IoT Enterprise của mình nhưng hệ thống đã được kích hoạt là Enterprise LTSC 2024. Về trang 49: Tôi đã tải xuống phiên bản này trên trang web của Microsoft, mọi thứ thì được, nhưng nó bằng tiếng Anh. Tôi đã cố gắng bản địa hóa nó sang tiếng Nga - nó báo lỗi. Khi cập nhật phiên bản 26100.1 của họ lên phiên bản 26100.2 thì cũng báo lỗi và không muốn cập nhật. Đó là lý do tại sao tôi rất mong chờ phiên bản V6 của bạn để tôi có thể nhận được trình kích hoạt cho IoT Enterprise LTSC 2024 từ đó. Có ai có thể chia sẻ khóa kích hoạt cho phiên bản này không?
Tải ở đây có tiếng Nga

YamIT

Búa Gỗ Đôi
Bác ơi, e đang dùng VooDoo5 mà trong Windows Feature không có Windows Sandbox. Giờ e muốn bật lại nó thì làm thế nào bác nhỉ?

sainfo

Búa Gỗ
Đang đợi thêm 1 bản vá nữa cho chắc ăn, chỉ sợ Build 26100 giống trường hợp 26090 ra đúng 1 bản update rồi Stop luôn. Nếu muốn xài LTSC 24H2 trang 49 có người đưa link download đó.

Theo như hình chụp bản LTSC của bạn là fake LTSC 24H2 không phải là LTSC thật sự, bản LTSC của bạn thực chất là bản Pro (hoặc Enterprise) được bạn Add SKU của LTSC. Trang 49 có link down bản 26100 LTSC 24H2, Win11 LTSC 24H2 update không cần Custom LCU nữa, download LCU rồi setup trực tiếp trong windows y hệt như các bản Win khác như Pro......
Hmm, điều gì sẽ xảy ra nếu điều gì đó như thế này:

Tôi không đợi v6 của bạn, tôi phải tự mình xây dựng nó.
:)

Sửa lần cuối: