Chia sẻ - ZENMOS VOODOO MX WINDOWS - LTSC @ EnterpriseG Style @ 24H2, 22H2 | Page 49 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ ZENMOS VOODOO MX WINDOWS - LTSC @ EnterpriseG Style @ 24H2, 22H2

mink247

Gà con
ad ơi, e muốn chuyển ltsc sang pro để dùng key oem thì làm kiểu gì ạ?

zendamo

Rìu Chiến Bạc
có lịch dự kiến ra voodoo6 chưa a @zendamo
Xong hết rồi chỉ chờ mic public bản vá lỗi đầu tiên cho LTSC 24H2 là sẽ có VOODOO6 ngay (đề phòng nếu LTSC 26100 ko có bản vá lỗi thì nó ko phải là bản chính thức thì khỏi cần làm VOODOO6 luôn).

Khi được tung ra, bản VOOOO6 sẽ được chế biến từ iso bản LTSC 24H2 26100.1 của chính chủ microsoft

Mặc định LTSC 24H2 của mic sẵn Edge không Store còn VOODOO6 sẽ có sẵn Store không Edge

V6 vào win hiển thị tên là G nhưng thực tế nó là S nha, xem bên registry dòng CompisitionEditionID và EditionID là sẽ hiểu.

V6 vẫn có Windows Security luôn nha

V6 sẽ là bản win đầu tiên thuộc series VOODOO free 153 wallpaper 4K Tomb Raider

ThaiDoViet

Búa Đá
Xong hết rồi chỉ chờ mic public bản vá lỗi đầu tiên cho LTSC 24H2 là sẽ có VOODOO6 ngay (đề phòng nếu LTSC 26100 ko có bản vá lỗi thì nó ko phải là bản chính thức thì khỏi cần làm VOODOO6 luôn).

Khi được tung ra, bản VOOOO6 sẽ được chế biến từ iso bản LTSC 24H2 26100.1 của chính chủ microsoft

Mặc định LTSC 24H2 của mic sẵn Edge không Store còn VOODOO6 sẽ có sẵn Store không Edge

V6 vào win hiển thị tên là G nhưng thực tế nó là S nha, xem bên registry dòng CompisitionEditionID và EditionID là sẽ hiểu.

e xin bản test với bác

trinhlebela

Rìu Sắt

ok a chờ bản final luôn <3

sgm99

Búa Gỗ Đôi
Bác Zendamo ơi, làm ơn kèm wallpaper nào bớt sexy một chút hay không, chờ thấy em ở hình trên nhìn mình thấy hơi "nhột" quá!! Em trong WOOO4 trông dễ nhìn hơn nên chắc em đeo hơi lâu, chớ không muốn nâng cấp chạy theo bác, có ngày bị hụt hơi đứt bòng với những lý luận quá cao siêu về phiên bản mới WOOOO6 gì đó!!!!{ah}{ah}{ah}

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Bác Zendamo ơi, làm ơn kèm wallpaper nào bớt sexy một chút hay không, chờ thấy em ở hình trên nhìn mình thấy hơi "nhột" quá!! Em trong WOOO4 trông dễ nhìn hơn nên chắc em đeo hơi lâu, chớ không muốn nâng cấp chạy theo bác, có ngày bị hụt hơi đứt bòng với những lý luận quá cao siêu về phiên bản mới WOOOO6 gì đó!!!!{ah}{ah}{ah}
wallpaper mặc định mình có show ngay ra desktop đâu mà lo, ko thích thì bro có thể delete mà. V6 ra mình sẽ xóa sạch hết chỉ chừa lại V6 và dự định làm lại V3 (dựa trên iso Win10 LTSC 2021 của chính chủ microsoft) V3 mới có thể sẽ có Widget, Copilot Search mới trong Start Menu Mod thêm Icon Win11 nữa, nhìn sơ y chang win11 luôn .

trinhlebela

Rìu Sắt
hóng voodoo6 :))

Nguyns

Gà con
Cho mình hỏi bản này có thay đổi theme được không. Đôi khi mình muốn thay đổi giao diện để phù hợp với môi trường sáng tối cho đỡ hại mắt nên mình cần mấy cái theme khá ấn tượng trong Win11. Cám ơn chủ thớt.

fanoraman

Gà con
Voodoo4 ngon phết em đã thử trên 2 cấu hình là Desktop: 13600K+RX6800 và 1 em lap MSI 12650H+ RTX4080. Game và các ứng dụng chạy ngon lành cành đào, hiện tại cả laptop MSI lẫn 1 con lap Dell em test chiều nay touchpad nhận mướt mườn mượn

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Voodoo4 ngon phết em đã thử trên 2 cấu hình là Desktop: 13600K+RX6800 và 1 em lap MSI 12650H+ RTX4080. Game và các ứng dụng chạy ngon lành cành đào, hiện tại cả laptop MSI lẫn 1 con lap Dell em test chiều nay touchpad nhận mướt mườn mượn
vui vì bro đã cài voodoo4, nhưng sắp tới khi chính thức tung ra voodoo6 mình sẽ xóa bỏ từ voodoo2-3-4-5.

v5 và v4 đều là 2 win có gốc là win server, đối với người tự học tự tìm tòi thì ko khó để cài thêm các thành phần trong windows features (vì buộc phải làm ngoài winpe) nhưng 99% người sử dụng thông thường sẽ gặp khó khăn, hơn nữa vì gốc là win server nên việc support driver không ngon bằng những bản win thông thường dành cho desktop.

v3, v2 là những bản win thông thường dành cho desktop nhưng do quá cũ nên không chạy được các ứng dụng mới như Copilot......

Sắp tới mình sẽ chỉ có 2 phiên bản là
- VOODOO6 được làm hoàn toàn từ iso Win11 LTSC 24H2, nhưng sẽ được mình cải tiến tích hợp sẵn Store (bản gốc của Mic ko có sẵn Store) và sẽ có Copolot, Widgets.....
GLNDZ0PXoAAIXsb

Bản update đầu tiên đã có thông tin đó là Build 26120.383

Và VOODOO3 ULTRA được làm hoàn toàn từ iso Win10 LTSC 21H2, nhưng sẽ được tích hợp sẵn gói 22H2 Enable, Store và có cả Copilot, Widgets....

Và cả 2 bản đều sẽ free 153 Wallpaper 4K Tomb Raider

trinhlebela

Rìu Sắt
vui vì bro đã cài voodoo4, nhưng sắp tới khi chính thức tung ra voodoo6 mình sẽ xóa bỏ từ voodoo2-3-4-5.

v5 và v4 đều là 2 win có gốc là win server, đối với người tự học tự tìm tòi thì ko khó để cài thêm các thành phần trong windows features (vì buộc phải làm ngoài winpe) nhưng 99% người sử dụng thông thường sẽ gặp khó khăn, hơn nữa vì gốc là win server nên việc support driver không ngon bằng những bản win thông thường dành cho desktop.

v3, v2 là những bản win thông thường dành cho desktop nhưng do quá cũ nên không chạy được các ứng dụng mới như Copilot......

Sắp tới mình sẽ chỉ có 2 phiên bản là
- VOODOO6 được làm hoàn toàn từ iso Win11 LTSC 24H2, nhưng sẽ được mình cải tiến tích hợp sẵn Store (bản gốc của Mic ko có sẵn Store) và sẽ có Copolot, Widgets.....
GLNDZ0PXoAAIXsb

Bản update đầu tiên đã có thông tin đó là Build 26120.383

Và VOODOO3 ULTRA được làm hoàn toàn từ iso Win10 LTSC 21H2, nhưng sẽ được tích hợp sẵn gói 22H2 Enable, Store và có cả Copilot, Widgets....

Và cả 2 bản đều sẽ free 153 Wallpaper 4K Tomb Raider
voodoo6 có lịch ra chưa a hóng quá :)), với cái copilot wiget e nghĩ nên option thôi đừng mặc định ạ

zendamo

Rìu Chiến Bạc
voodoo6 có lịch ra chưa a hóng quá :)), với cái copilot wiget e nghĩ nên option thôi đừng mặc định ạ
thì đó mình đang đợi nó có patch là sẽ tung ra v6 thôi.

Còn copilot wiget bro yên tâm bởi vì nó chỉ xuất hiện khi cài thêm Edge thôi, ko có Edge thì 2 cái đó đâu có tự động chạy được. Mà v6 cũng sẽ ko có sẵn Edge.