This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ ZENMOS VOODOO WINDOWS - LTSC 24H2, 22H2 @EnterpriseG Style@ - Evaluation Reconstruct EnterpriseG 24H2

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
xin cái pic 1920-1080 you

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
xin cái pic 1920-1080 you
không có pic ở res 1080p vì đây mới là bản thô thôi, khi làm thành bản hoàn chỉnh nó sẽ được lồng ghép vào cảnh tự nhiên nữa và lúc đó res sẽ là 4K luôn. Đang đặt mục tiêu khi Win12 ra đời sẽ có khoảng 300 tấm Lara Croft 4K.

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
vẽ cái áo nó "mỏng" 1 tý nhé

sgm99

Búa Đá
Con lạy mấy ba, vô đây học hỏi về máy tính và hệ điều hành WIN được bác Zendamo dày công nghiên cứu là phước lớn 3 đời của tôi (vì tôi đã mê muội tìm kiếm khắp nơi, chỉ đụng toàn là "rắn rết", chúng cắn tôi banh xác mấy lần, phải tốn công chỉnh sửa tùm lum!). Nay gặp được Win 10 & 11 của bác, thật là sung sướng quá chừng, vừa dễ down xuống, dễ cài đặt và xài thật mát tay. Nếu có gì trục trặc, vào hỏi là bác sẽ chỉ dẩn ngay lập tức và chỉ vẻ tường tận nữa. Xin đừng bày vẽ thêm "nên cởi thứ này, mỏng thứ kia", e có người bên ngoài dòm ngó và đánh giá, sẽ không được yên thân đâu! Chút thành ý thôi, chớ không phải buông lời nói đạo đức giả đâu! Cái đẹp, người đẹp, ai mà không mê xin chớ làm thằng đàn ông, nhưng cũng nên dè dặt, kẻo đi quá trớn thì ...dễ bị sụp hố lắm!! Mong lắm thay!

mieuboy

Búa Đá Đôi
cho mình hỏi bạn disable auto update như thế nào vậy bác, có thể hướng dẫn mình làm được không?
mình góp ý tí là bản win bạn làm mình chưa test, nhưng mình thấy bạn để file wim. Kiểu như file bạn post lên sau đó mình tải về lại phải bỏ vào iso này kia ấy, nên có cảm giác file nó k trọn vẹn, mình nghĩ 1 phần vì thế mà mọi người ít muốn thử.
1 phần nữa mình đọc bình luận thì thấy nhiều bình luận báo lỗi màn xanh. Có lẽ đó cũng là 1 phần làm mọi người ít muốn test.

tuannv1508

Rìu Chiến Chấm
wim hay iso không quan trọng, dùng WinNT cài ok ngay mà.
Disable autoupdate nó liên quan đến lệnh registry, ai làm reconstruct đều biết mà
Bạn down về xoá txt đi rồi chạy

Attachments

• Disable_AutoUpdate.reg.txt
    690 bytes · Lượt xem: 15

mieuboy

Búa Đá Đôi
cảm ơn bác nhé, dùng file reg này thì nó sẽ disable auto update, chỉ update khi mình check tay đúng k bác? Nó giống như mình pause update, nhưng thời gian là k hạn chế đúng k bác nhỉ?
còn csdl cho windows defender nó có tự update k bác?

Có một số người họ k rành lắm ấy bác, thì thường sẽ boot vào winpe rồi click vào iso để chạy bác à. Kiểu như mình ấy, mình cũng toàn cài win theo cách ấy. Thứ nhất là mình cũng k rành lắm, với không hiểu sao nhưng cách ấy cảm giác nó vẫn "official" hơn là dùng winnt setup bác à

mieuboy

Búa Đá Đôi
oki bác. do mình đang dùng windows defender thôi. k biết nó có hơn gì không thì mới test thử bác à. chắc được mỗi ưu điểm là nhẹ hơn thôi bác nhỉ. vì windows defender đợt này cũng tương đối mạnh rồi.

mieuboy

Búa Đá Đôi
chuẩn đấy, vụ mod theo mình cũng không nên.
nhưng mà theo mình thì nên để bước nhập user, vì k phải ai cũng thích lấy tên là moderator đâu

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
chuẩn đấy, vụ mod theo mình cũng không nên.
nhưng mà theo mình thì nên để bước nhập user, vì k phải ai cũng thích lấy tên là moderator đâu
để khỏi xài USER Moderator khi đăng nhập thì dễ ẹt cái mà ẹt ẹt

1. Với những cao thủ dùng WinNTSetup cài win thì tôi đố cái user Moderator dám tồn tại đấy.

2. Với những thấp thủ (tôi chẳng hạn) mount file iso click file setup cài win thì trước đó dùng phần mềm như PowerISO hoặc UltraISO mở file iso vào thư mục gốc file iso xóa file autounattend.xml rồi save iso lại. Bây giờ thì user Moderator cũng chính thức NGƯỜI ĐI XA MÃI.

3. Với những trung thủ dùng Rufus tạo USB cài win, thì chỉ cần click vào tùy chọn Create a local account with username: rồi khai báo tên user bất kỳ chẳng hạn như VÔ LÝ THƯỜNG KIỆT, PHÍ PHẠM VĂN ĐỒNG hoặc THANH MINH THANH NGA gì đó là xong

sao để tải đc file iso đây mem
LIKE TỚI BẾN LÀ XONG

mieuboy

Búa Đá Đôi
Cảm ơn bác nhiều nha. Thực sự ae nhiều người thích dùng bản win của bác là bởi vì bác quá nhiệt tình bác à 😁