This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ ZENMOS VOODOO WINDOWS - LTSC 24H2, 22H2 @EnterpriseG Style@ - Evaluation Reconstruct EnterpriseG 24H2

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
Mình cảm thấy VOODOO6 (V6) nó hơi lag lag explorer sau vài tuần sử dụng, bác có cách nào khắc phục không? trong quá trình sử dụng mình không update chi cả...
chạy file reg này xem có đỡ lag không (của mềnh nhanh như win 10)

Attachments

• reg.zip.txt
    867 bytes · Lượt xem: 27

tt9sdh

Búa Gỗ Đôi
xin Bạn vui lòng chỉ cách lấy xuống loại 100MB.Cám ơn Bạn thật nhiều

mieuboy

Búa Đá Đôi
Cài bản nào thì ổn bác nhỉ?. So vr các anti consumer khác thì nó thua kém gì k nhỉ?

tuannv1508

Rìu Chiến Chấm
Thì cứ G và S mà xài thôi,Pro dùng cũng được nhưng nhiều app thừa,quảng cáo,đo từ xa...nếu dùng thì kiếm tool dọn cho sạch
Bản Win SE (Pro, Ent, IoT, ProW) của mình dọn sạch rồi, auto active và một số thứ tiện ích hay ho nhưng không thấy mấy người quan tâm. Giờ người người reconstruct G, nhà nhà reconstruct G nên thôi, không "dám" múa rìu qua mắt thợ nữa

bachikho

Rìu Sắt
Đối với nhân viên văn phòng xài phần mềm kế toán thì họ vẫn cần internet explorer.
có Windows 10 Government Edition k bác nhỉ, nếu có bác làm 1 bản chứ xài 1607 có nhiều app chê cũ k cho cài cũng bực, hình như mới chỉ thấy có bản Windows 10 China Government Edition chứ k có english thì phải

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Thì hồi đó bản VOODOO3 chính nó là Windows 10 Government đó, nhưng hồi đó bro chê nó nặng hơn Win10 LTSB mà. V3 tôi đã xóa rồi.

Làm 1 bản Win10 Enterprise G không khó, nhưng tôi sẽ không làm, vì Win10 22H2 Mic sẽ chính thức EOL vào tháng 10/2025, tức là lúc đó Win10 G sẽ không thể cập nhập LCU được nữa, tôi thì thấy ko quan trọng lắm nhưng sẽ có rất nhiều người cần update LCU.

Bản VOODOO3 ULTRA thì khác vì nó là LTSC nên được support đến năm 2032 nên vô tư update LCU sau thời điểm 10/2025. Tôi đang xài V3U cài từ ngày 31/05/24 đến giờ chạy vẫn ngon lành, tuy nó là LTSC nhưng tôi đã chuyển Edition thành G rồi nên nó cũng nhẹ y như G vậy

tôi dùng chủ yếu có 2 việc, dùng VMware để test win và Stable-Diffusion-1.9.4 để vẽ waifu Lara Croft