This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ ZENMOS VOODOO WINDOWS - LTSC 24H2, 22H2 @EnterpriseG Style@ - Evaluation Reconstruct EnterpriseG 24H2

thaian1986

Gà con
cảm ơn tác giả đã share bản win chất lượng

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Những bản Windows của bạn rất tuyệt, nhưng mong bạn tuyển chọn mớ hình nền khác, chứ bạn để mấy hình gái gú nhạy cảm quá, nhiều khi muốn cài trên máy khách hoặc của bạn bè, toàn bị hiểu nhằm là "Kẻ Thái Biến", ngại thôi rồi, nên chỉ dám cài trong máy ảo hoặc máy cá nhân test thôi.

Higashino

Búa Đá
Bản này mình tải về rồi nhưng boot vào win pe để mount file ra chạy file setup thì ko được. Các bản win khác của @zendamo mình đều cài được theo kiểu đó, trên cùng bản boot win pe đó

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
mount file ra chạy file setup - nó báo lỗi gì hay là nó không chạy hả bro, bro nói kỹ lỗi như thế nào đi ?

Higashino

Búa Đá
Bản này mình tải về rồi nhưng boot vào win pe để mount file ra chạy file setup thì ko được. Các bản win khác của @zendamo mình đều cài được theo kiểu đó, trên cùng bản boot win pe đó
mount file ra chạy file setup - nó báo lỗi gì hay là nó không chạy hả bro, bro nói kỹ lỗi như thế nào đi ?
Nháy đúp setup im re ko chạy luôn bạn ạ? Nhấp chuột vài lần vẫn ko chạy. Thử các bản khác của bạn thì chạy ngay

Sửa lần cuối:

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cũng đã đoán ngay từ đầu rồi, mấy file iso trước của mình cài trên PC của mình nhấn đúp file setup cũng im re luôn, nhưng có điều lý thú là nó chỉ im re khi file iso nằm trên đĩa cứng, còn nếu chép file iso lên USB, rồi mount file iso nằm trên USB thì nhấn đúp file setup lại chạy bình thường.

Có trời mới biết tại sao nó lại như vậy nữa.

sgm99

Búa Đá
Cũng do bác chỉ vẽ phải làm theo cách này theo cách nọ nên mới lung tung như vậy. Riêng em thì xài thằng Rufus, bỏ ISO vô USB, xong rồi chỉnh sửa Bios cho cho ưu tiên boot chay USB, thế là cài đặt êm xuôi và thật nhanh chóng!!! Cũng may là em nhờ bị dốt quá, nên không dàm rớ Ventoy hay PE gì đó. Nói thiệt, chạy theo bác có lúc bị hụt hơi, nhưng không quên cám ơn bác đã "chế" ra mấy em Win Enter loại này thật gọn, quá xuất sắc, giúp máy chạy êm xuôi, thật là thích thú!!

Sửa lần cuối:

henxui25

Búa Đá
Iso win mình để ổ D
Dùng usb boot vô win pe
Format ổ C. Xong click vô file iso win setup bình thường.
Cám ơn bác Zen. Window defender hình như là bản cũ hả bác?

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Iso win mình để ổ D
Dùng usb boot vô win pe
Format ổ C. Xong click vô file iso win setup bình thường.
Cám ơn bác Zen. Window defender hình như là bản cũ hả bác?
Đúng rồi Defender mặc định của v1607 là bản cũ mà. Vào Defender update data mới nhất cho antivirus vẫn làm bình thường nhé.

pmd108

Gà con
Nếu là tôi thì tôi sẽ cài Win10 VOODOO ZERO.
Không hiểu tại sao nhưng tôi không cài được bản đó, mount file xong click vô không cài được ))) rồi tôi cd file setup trong cmd thì nó bào bản win này không phù hợp với máy. May quá còn bản ltsc 2019 trong usb nên cài đỡ.
các bác tư vấn cho em bản nào ngon cho máy em với hay cứ dùng ltsc 2019 nhỉ?

doan hong ky

Rìu Sắt
tắt vĩnh viễn Defender được không bro

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
bác lắp thêm thanh ram 4gb nữa, thay hdd bằng ssd là yên tâm xài voodoo zero vài năm nữa
Oh lâu rồi không gặp bro. Bản VOODOO ZERO cải tiến như vậy so với bản LTSB mặc định của Microsoft là OK rồi phải không ?

Định làm thêm bản LTSC 2019 nữa nhưng sau khi nghiên cứu kỹ thì thấy không cần thiết vì, bản LTSC 2019 vừa nặng hơn nhiều so với LTSB mà cũng chẳng nhẹ nhàng hơn bao nhiêu so với bản LTSC 2021. Ngoài ra có rất nhiều game bom tấn AAA hiện nay đã không còn chơi được trên LTSC 2019 nữa, điển hình là cái tên Uncharted 4 PC. Vì thế nếu ai có máy không quá yếu, cần chơi tất cả các thể loại game và thích Win10 thì cứ VOODOO3 ULTRA là xong.

vanan0507

Gà con