Chia sẻ - ZENMOS VOODOO WINDOWS - LTSC 24H2, 22H2 @EnterpriseG Style@ - Evaluation Reconstruct EnterpriseG 24H2 | Page 15 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ ZENMOS VOODOO WINDOWS - LTSC 24H2, 22H2 @EnterpriseG Style@ - Evaluation Reconstruct EnterpriseG 24H2

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm

littlecrabvt

Búa Gỗ
Các bác cho hỏi W11 có LTSC rồi ạ? Em nhớ Microsoft nói 2024 mới có mà nhỉ.
Với lại bác nào xài bản trong thớt này rồi cho em hỏi có chức năng phụ đề (closed caption) ko ạ?

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Với lại bác nào xài bản trong thớt này rồi cho em hỏi có chức năng phụ đề (closed caption) ko ạ?
cho mình hỏi chức năng phụ đề có phải là Live Caption phím tắt bật là Win + Ctrl + L phải không : https://trainghiemso.vn/phu-de-truc-tiep-win-11/

Nếu đúng là Live Caption thì VOODOO2 có.

VOODOO2 là bản Full không có Bloatware chứ không phải là Win Lite nha.

littlecrabvt

Búa Gỗ

1Minh1Ngua

Búa Gỗ
IE luôn dẫn đến msn không mở được, là sao chưa hiểu lắm

Internet Options ở đâu bị tắt ko mở được chưa hiểu

Những phím tắt.... bro nói ngắn gọn quá tôi đoán ko ra, phím tắt gì ở đâu gây khó chịu, tôi có làm phím tắt gì đâu nhỉ.

Ko có Winre chính xác, file install.esd tôi đã xóa winre vì nhận thấy đa phần mọi người đều xài winpe, trình độ gà như tôi còn build được winpe mà, guide đầy trên web (ngay trên vnzoom này còn có guide chỉ cách build winpe mà).
Chắc bác ấy người nước ngoài google dịch quá, ý bác ấy muốn nói là cái IE11 này nó ko thay đổi được homepage, cũng như lúc khởi động nó auto mở cái web Bing gì đấy, trong phần Internet Option cũng ko có mục tuỳ chỉnh mấy cái này

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Chắc bác ấy người nước ngoài google dịch quá, ý bác ấy muốn nói là cái IE11 này nó ko thay đổi được homepage, cũng như lúc khởi động nó auto mở cái web Bing gì đấy, trong phần Internet Option cũng ko có mục tuỳ chỉnh mấy cái này
OK bây giờ mình hiểu rồi, ở bản VOODOO đầu tiên đúng là IE bị lỗi không mở được Internet Option, ở bản VOODOO2 này IE mở được Internet Option bình thường, không những vậy IE sẽ luôn hoạt động cho dù Windows có update Build mới nhiều lần.

doan hong ky

Rìu Sắt

Sửa lần cuối:

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
OK bây giờ mình hiểu rồi, ở bản VOODOO đầu tiên đúng là IE bị lỗi không mở được Internet Option, ở bản VOODOO2 này IE mở được Internet Option bình thường, không những vậy IE sẽ luôn hoạt động cho dù Windows có update Build mới nhiều lần.
Bác Zen test giúp KIS VPN có chạy dc không nhé, mình add key "
MPMZW-XFB2Y"
Premium nhưng ko hoạt động.
P/S mình dùng Avira VPN vẫn bt

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

1Minh1Ngua

Búa Gỗ
Hiện tại mở IE11 lên nó trỏ về trang tìm kiếm Bing HG gì đấy, có cách nào để mở lên nó trỏ hẳn về trang tìm kiếm google ko bác nhĩ, tiện thể bản này kích hoạt như bình thường dc ko hay phải kích hoạt qua ULTRA GO @zendamo

henxui25

Búa Đá
Hiện tại mở IE11 lên nó trỏ về trang tìm kiếm Bing HG gì đấy, có cách nào để mở lên nó trỏ hẳn về trang tìm kiếm google ko bác nhĩ, tiện thể bản này kích hoạt như bình thường dc ko hay phải kích hoạt qua ULTRA GO @zendamo
Set default web mặc định trong setting có mà b
Hoặc xoá Bing đi :)))