This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ ZENMOS VOODOO WINDOWS - LTSC 24H2, 22H2 @EnterpriseG Style@ - Evaluation Reconstruct EnterpriseG 24H2

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
Có phải cài win bằng WinNTSetup phải không ? Nếu đúng vậy thì hệ điều hành không được nén rồi.
Mình dual boot nên dùng Winntsetup hoặc 78setup cho nhanh. Có vấn đề gì nếu ko nén ?
P/s mình dùng UltraGo cài net3.5 nó tự chuyển về LTSC.

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mình dual boot nên dùng Winntsetup hoặc 78setup cho nhanh. Có vấn đề gì nếu ko nén ?
P/s mình dùng UltraGo cài net3.5 nó tự chuyển về LTSC.
nếu dùng dual boot thì không cần dùng Winntsetup hoặc 78setup vẫn dual boot được như thường. À ko nén cũng ko sao cả, chẳng qua tưởng bro chưa biết iso VOODOO2 khi cài win là có nén sẵn thôi.

Vụ cài net 3.5 tự chuyển về LTSC hay à, test trên máy ảo chưa từng gặp vụ này.

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
chạy tool admin powershell nhé để cài lại HyperV
irm christitus.com/win | iex

Attachments

149.5 KB · Lượt xem: 39

caoboilangdu9x

Búa Đá
Chắc bro gặp may, còn mình và BV khi test update Net 3.5 online báo lỗi miết, vì thế mình mới tích hợp phần cài Net 3.5 vào Ultra GO luôn cho nó tiện.
đúng rồi mình cũng phải xài ultra go để cài Net 3.5, cài online cũng bị báo lỗi suốt.
Ngoài lề 1 chút, các bác cài driver kiểu gì vậy, máy mình thì lên web hãng thì không có driver win 11 để cài, update driver bằng window update thì toàn màn hình xanh. Máy mình thì đời 2020, cũng không cũ lắm.

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
cài driver thì mình vào Device Manager xem phần hardware nào có dấu than màu vàng thì click đôi vào nó chọn Driver - Update Driver nếu hên update online kiểu này được thì OK.

Nhưng đôi khi nó cũng ko được luôn thì mình phải đành kệ nó.

lzfrenzy

Gà con
cảm nhận bản vodoo2 nó mượt một cách kì lạ, cách update tốt nhất là mới cài win xong chuyển về enterG rồi update offline là nhanh nhất, sau khi cài net 3.5 hình như hơi khó chuyển từ IoT về là enteG

Attachments

• Screenshot 2023-05-15 133051.png
    21.1 KB · Lượt xem: 18

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
ko phải đâu, chuyển sang LTSC luôn nhanh hơn chuyển sang G mà, chứ ko phải tại cài net 3.5 đâu.

Nên chuyển thành LTSC sử dụng hàng ngày là hay nhất G chỉ để update thôi. Mà rất nhiều người ko thích các bản win phiên bản Pro của microsoft vì nó tự động update build, bản LTSC thì ko thể update build tự động vì cứ up là fail up là fail thì đúng ý đại chúng rồi còn gì.

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
Bản VD2 có thể nói khá ổn, chiếm ít ram, nhưng bị cá nhân hóa khá nhiều, mình login các tài khoản email, app đều báo là đang chạy trên Mac xyz nào đấy mới ghê !

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bản Win mod của bạn rất tuyệt, nhưng nếu cá nhân hoá nhẹ tay 1 chút thì chuẩn không cần chỉnh ^^
Với lại vừa cải thử trên máy ảo thì Defender vẫn chưa bị xoá sạch khỏi Start Menu nhé.

Sửa lần cuối:

lockondyns

Gà con
Mình bị lỗi khi cài máy in chia sẻ mạng LAN, chưa biết làm sao dù xài các bản windows khác trước đó bình thường.
Update: Đã sửa được nhờ update windows.

Sửa lần cuối:

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
Mình bị lỗi khi cài máy in chia sẻ mạng LAN, chưa biết làm sao dù xài các bản windows khác trước đó bình thường.

Xem phần đính kèm 46922
bản cập nhật KB5026372(BUILD 22621.1702) Windows 11 do Microsoft phát hành dẫn đến hệ thống máy tính gặp sự cố liên quan kết nối L2TP/IPsec , khiến máy tính bị chậm đi đáng kể.
BẠN UPDATE KÊNH BETA 22624.1776 XEM ?

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
mình chỉ thay mỗi dòng chữ Welcome thanh Internet of Things, nhưng chỉ cần update lên buidl mới nhất thì dòng chữ Welcome xuất hiện trở lại.

Còn VOODOO2 chỉ tắt vĩnh viễn chứ không xóa bỏ Windows Defender.