This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ ZENMOS VOODOO WINDOWS - LTSC 24H2, 22H2 @EnterpriseG Style@ - Evaluation Reconstruct EnterpriseG 24H2

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Chúc mừng sự thành công của bạn , hy vọng sẽ có được những ISO đáng giá từ bạn

jindo1986

Búa Gỗ Đôi

Về mạng thì mình không có nhiều thực nghiệm.

Cho mình hỏi vậy trước đó khi chưa đặt IP tĩnh thì các máy có đòi password ko ?
Không bác cài vào chạy rất mượt trên HDD.

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bản cài của Bác đã được share trên kênh gần 200k sub Bác ơi! Chúc mừng Bác nha! Hóng 2 bản tiếp theo Bác giới thiệu kia! @zendamo
Trời ngại quá thực ra bản này chưa được ngon lành lắm theo ý mình.
Bao giờ thì được chia sẻ bản này vậy Bác?
Bản VOODOO2 này đang chia sẻ cho 2 thành viên test, 1 người cài trên desktop, 1 người cài Lap. Người cài desktop thì nhận xét bản win khá nhẹ khi test CPU 2 nhân Pentium G, RAM 4GB, người cài lap cho phản hồi khá tích cực về bản VOODOO2 này, khen VOODOO2 này chạy các soft đồ họa như AUTOCAD Photoshop.... trên Lap mát hơn nhiều so với VOODOO.

Nhưng VOODOO2 do không thể update build windows theo cách thông thường nên mình còn phải mất thời gian làm công cụ Ultra GO để trợ giúp cho việc này nữa, đồng thời để chờ 1 thời gian nữa xem có lỗi gì xảy ra ko ? Nhanh chắc cũng phải hơn 1 tuần nữa.

Còn bản Win11 Enterprise G 25352 thì mình làm chơi cho biết thôi, cái này là win Insider nên sẽ ko chia sẻ vì Insider chắc chắn sẽ ko ổn định khi xài hàng ngày.

minhtieneng7697

Rìu Sắt Đôi
Vang vay doi ban VOODOO2 tu Bac! Mong som duoc su dung!

namchimung

Búa Gỗ Đôi
VOODOO2 MX2 này khá mượt

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Lại có bản mới để nghịch rồi, show cả processos và cpu ram mới đã bạn ơi !
Show 1 vài pics bản VOODOO2 trên máy tính thật của Tester (là 1 trong 2 người tôi gửi link test của bản VOODOO2) xài PC RAM 4GB. RAM lúc này là khi PC đã cài đầy đủ driver và cài full soft

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bản VOODOO2 tuy ko xóa icon WD nhưng để lại cho đẹp thôi chứ thực ra WD tắt vĩnh viễn rồi (ko xóa hẳn WD vì mình sợ ảnh hưởng đến tính tương thích và ổn định của bản VOODOO2), tuy WD tắt vĩnh viễn nhưng bro yên chí Turn Core Isolation Memory Integrity và Smart app cũng đã Turn off luôn rồi nhé.

caoboilangdu9x

Búa Đá
bản voodoo này của bạn lúc trước mình cũng đã dùng rồi.
Trước mình có dùng cái gì quên rồi mà nó bắt tắt Turn Core Isolation Memory Integrity mà bó tay không tắt được luôn.

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Microsoft noted that Virtual Machine Platform and Memory integrity (part of Core isolation) are the two features that may slow down games.

tắt Turn Core Isolation Memory Integrity bằng 2 cách đều OK, cách 1 là tắt trong Windows Defender cách 2 là tắt trong registry, bản VOODOO mình đã tắt trong registry rồi, ngay cả khi VOODOO update lên build mới thì Turn Core Isolation Memory Integrity vẫn tắt mình đã test rồi. Bro có thể tham khảo https://www.elevenforum.com/t/enable-or-disable-core-isolation-memory-integrity-in-windows-11.4942/

caoboilangdu9x

Búa Đá
Mình nhớ là trước mình dùng phần mềm ThrottleStop để giảm điện áp vào cpu nhưng nó không hoạt động là do cái Virtualization-Based Security và Core Isolation Memory Integrity .
Sau đó mình đã cố tắt như mấy cách trên mạng đã hướng dẫn mà vẫn không được.
Cảm ơn bạn đã hỗ trợ.
Mình sẽ cài lại và test sau vậy.

Sửa lần cuối: