This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ ZENMOS VOODOO MX WINDOWS - LTSC @ EnterpriseG Style @ Final OEM 24H2, 22H2

minhvujjjjjj

Gà con

cấu hình này cài đc ko mn

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
- Chuột phải This PC trên desktop chọn Manage (hoặc Search Manage trong Start Menu) vẫn vào bình thường mà

- Để biết win kích hoạt hay chưa ngoài Tool Ultra GO, cách khác là Chuột phải This PC trên desktop rồi chọn Classic Properties
Windows 10 VOODOO3 Em kích hoạt bản quyền nó báo lỗi không kích hoạt được , bác nào chỉ em với. Em cảm ơn nhiều !
ý bro đang nói bản VOODOO3 ULTRA phải ko vì bản VOODOO3 mình đã xóa bỏ rồi. Nếu Win đang ở Edition là EnterpriseG hoặc EnterpriseS thì Win chỉ kích hoạt KMS38 còn các Edition còn lại mới chọn được HWID (để có digital license).
không nên cài, yên vị với Win10 là tốt nhất.

chuongga5vn

Búa Gỗ Đôi
trước mình thử cài một số bản mod của mấy anh Tây lỗi chỉ nhận được 1 CPU..bản này ngon nha..mượt như gơn 16 =))))))))

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Sorry mọi người bản VOODOO6 bị bug không update được lên build mới phát hành 461. Tôi đã fix lỗi xong bản VOODOO6 đã được upload lại. Ai đã down bản VOODOO6 (file iso 2.99GB) thì nên bỏ bản đó đi và down lại bản VOODOO6 mới dung lượng file iso là 3.09GB.

Bản VOODOO6 vẫn update lên Build mới bình thường.

Hiện tại build chính thức mới nhất là 26120.461 ở thời điểm đăng bài này, cách update rất dễ dàng. Vào link : https://www.deskmodder.de/blog/2024...m-dev-kanal-kb5037898-als-enablement-package/ download file Windows11.0-KB5037009-x64.msu. Click đôi vào file vừa download để cài Build 26120.461. Sau khi cài xong thì khởi động lại máy tính.

Hình minh họa khi update xong Build của V6 từ 26100.268 sẽ trờ thành Build 26120.461

sgm99

Búa Đá
Vậy là chắc phải download lại em WOODOO6 mới này để cài lại, chớ hiện nay vẫn không thể nào mở "manage" trong WOODOO6 với dung lượng 2.9 GB để xem ổ cứng trong máy (vì tôi bỏ vô 3 ổ SSD, phòng hờ em nào dở chứng, bị trục trặc thì đổi qua ngay em khác). Nói thiệt, bây giờ chỉ có theo sát nút "thầy ZENDAMO" này, còn mấy em WIN khác, xin lổi, phải xóa hết trong mấy cái USB và chỉ giữ lại mấy em WOODOO3,4,5,6 mà thôi! Xin bái phục "THẦY"!!!
Thông báo cho bác ZENDAMO, em mới vừa cài lại em WooDoo 6 mới ở trên, chạy rất êm và không còn thấy trục trặc gì như ở phiên bản 6 trước!! Xin cám ơn bác nhiều lắm!!!

Sửa lần cuối:

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
vậy mà bữa trước kêu to lắm, update bt các kiểu )
Vào đây
tải Update KB5037009 (Build 26120.461) for Windows 11, version 24H2 (Dev)
được hay ko là biết liền !

Mình đã cài bản VOODOO6 Window 11 24H2

Hiện tại khi vào web repack.me (hoặc các web tương tự có xác minh bạn là người của Cloudflare) thì web khôn hiển thị chổ để xác thực và không vào được web đó.

Nhờ ad kiểm tra và hỗ trợ sửa lỗi này giúp được không ạ

Mình cám ơn ạ.

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Vẫn vô Repack.me bình thường mà bro

Bản trên là VOODOO6 mới upload (fix vụ error update của bản V6 iso 2.99GB) dung lượng iso 3.09GB.

Bro đang dùng Edition nào để vô Repack.me thử đổi Edition thành EnterpriseG vô thử xem.

minh đã update win lên bảng mưới nhất rồi ạ, để mình đổi qua enterprise G xem thử được không ạ

ý bro đang nói bản VOODOO3 ULTRA phải ko vì bản VOODOO3 mình đã xóa bỏ rồi. Nếu Win đang ở Edition là EnterpriseG hoặc EnterpriseS thì Win chỉ kích hoạt KMS38 còn các Edition còn lại mới chọn được HWID (để có digital license).. cảm ơn bác nhé !

mrcloud214

Búa Gỗ
Hic. mới trải nghiệm đc 2 hôm. Đành tải lại vậy (

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm

Sau đây là kết quả benchmark chi tiết các game Tomb Raider trên Windows 11 VOODOO6 24H2 26100.268

Tomb Raider Reboot 2013

Rise of the Tomb Raider

Shadow of the Tomb Raider
Kết quả benchmark game của Win11 25398 và các Win còn lại xem lại tại : https://vn-z.vn/threads/zenmos-vood...eg-style-24h2-22h2.64036/page-39#post-1068499

Như vậy với cùng 1 mức thiết lập đồ họa, cùng test trên 1 PC, và cùng cài driver card đồ họa giống nhau, VOODOO6 26100 có hiệu năng chơi game ngang với trùm phé VOODOO4 25398, trong khi VOODOO6 support driver tốt hơn update LCU đơn giản và dễ dàng hơn (với Build 8xx trở lên đã không thể update bình thường trên VOODOO4 được nữa), vậy thì còn gì phải suy nghĩ nữa, bro nên xóa tất cả các bản VOODOO2, VOODOO3, VOODOO4, VOODOO5 ULTRA đi, chỉ cần giữ lại VOODOO3 ULTRA và VOODOO6 là đủ.

cho em hỏi bản nào chơi game ổn nhất ạ. hay cứ cài bản win 11 mới nhất
theo kết quả benchmark chi tiết của tôi hiện nay VOODOO6 có hiệu năng chơi game tốt nhất.

Ngoài ra tôi cũng đã test về BitLocker và cho thấy mặc định BitLocker luôn tắt trên VOODOO6, tất cả hình chụp được tôi test trên PC thật RAM 16GB, Core i5 10400F

Test BitLocker khi cài VOODOO6 theo chuẩn Legacy

Test BitLocker khi cài VOODOO6 theo chuẩn UEFI, Secure Boot ON

Sửa lần cuối:

sgm99

Búa Đá
Trước đây khi cài thằng WOODOO3,4 thì không mở ra được chổ phục hồi lại (restore) máy trong "Advanced System Properites"), nay đến WOODOO6 này cũng vậy, nên phải vô trong "regedit" để mở lại trong HKEY_LOCAL_MACHINE và sau đó cho lưu lại ngày giờ cài đặt máy, rủi có trục trặc sẽ cho phục hồi lại máy theo thời gian đã định sẵn. Vậy, không biết lổi này là do bác ZENDAMO setup hay là như thế nào đây???