This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ ZENMOS VOODOO MX WINDOWS - LTSC @ EnterpriseG Style @ Final OEM 24H2, 22H2

lucbinh86

Rìu Sắt
Ko có cách nào lên tới 22621 mặc định thôi hả bro? mất công update xong rồi phải tháo ra, còn ai muốn lên 22624, 22635 thì họ update thêm KB5023595 hay KB5031483 sau cho tiện, mình nghe nói 22624 là bản update preview cuối cùng phải ko, còn ko thì lên thẳng luôn 22635 cho nhanh

Doctor76

Búa Gỗ
Chủ thớt cho hỏi bản VOODOO4 MX mình cài xong chuyển SKU qua IOT, update các kiểu con đà điểu vẫn không thấy windows security đâu, có icon ở system tray nhưng bật cũng không chạy.
Vào regedit chỗ
Computer\HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Policies\Microsoft\Windows Defender\Policy Manager
thêm key DisableAntiSpyware thành 0 mà vẫn không được.
Chạy 2 lệnh dưới trong powershell admin
Get-AppxPackage Microsoft.SecHealthUI -AllUsers | Reset-AppxPackage

add-appxpackage -disabledevelopmentmode -register ((Get-AppxPackage Microsoft.SecHealthUI -allusers).InstallLocation + '\AppxManifest.xml')

nhưng vẫn không bật được Defender
Cho mình hỏi còn cách nào không vậy bác tắt kỹ quá

Doctor76

Búa Gỗ
đã tự fix nhé bác. Không biết vô tình hay cố ý mà bác đã xoá luôn appx package của windows defender luôn rồi? Mình phải tự tìm nguồn download về cài đặt lại thì chạy được, các cách trên chỉ chạy được nếu appx package còn đi kèm bản cài win như mặc định thôi.

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
công nhận bro fix được hay thật mình thì bó tay, lúc mới làm voodoo4 có test rõ ràng là wd chạy được vậy mà bây giờ ko cách nào cho nó chạy được.

Còn appx mình có xóa đâu, appx theo như post ở trên của bro là Microsoft.SecHealthUI nó vẫn nằm y nguyên trong C:\Program Files\WindowsApps đó.

Đã phát hiện ra tự nhiên Microsoft.SecHealthUI chui vào nằm trong thư mục C:\Program Files\WindowsApps\DeletedAllUserPackages

Sửa lần cuối:

lucbinh86

Rìu Sắt
Bạn cho mình xin file appx của Defender đi.

Có bác nào chạy voodoo4 bị cái này không ?

Attachments

88.6 KB · Lượt xem: 42

sgm99

Búa Đá
Mới cài bản voodoo4 MX vô ổ SSD mới (máy có 3 ổ SSD tất cả), không hiểu tại sao khi vô "Advanced systems Properties" để xem "System Restore" (phục hồi hệ thống") chạy như thế nào thì thấy bị khóa lại. Vô Google tìm hiểu cũng không xong, may nhờ vô "vọc" trong Registry Editor, tìm một hồi mới lòi ra thủ phạm. Thì ra nó bị khóa rồi, phải mở ra lại tại Computer\HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Wow6432Node\Policies > Microsoft >Windows NT > System Restore > chỉnh sửa lại 0 thì OK!!!

doan hong ky

Rìu Sắt
bản v5 khi mình cài vào máy không bắt WIFI được, dù mình đã cài driver hãng b à

andaik

Búa Gỗ
Bác Zen cho mình hỏi chút. Mình cài win xong là n tự active luôn nên mình chỉ convert sang win pc thôi. Lúc mình boot vô win pe thì vẫn có wifi bình thường. Nhưng boot vô win thì lại k có wifi. bản voodoo5 laptop acer a515-55

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
bản v5 khi mình cài vào máy không bắt WIFI được, dù mình đã cài driver hãng b à
Sorry 2 bro vì phải mò cách fix, sau đây là 2 cách mà 2 bro thử làm theo xem sao:

- Cách 1: boot vào WinPE, vào ổ đang cài VOODOO5 ví dụ là ổ C nha (trên lap của mấy bro có thể là ổ khác), tạo 1 thư mục temp ngoài ổ C (tức là C:\temp), rồi dùng 2 lệnh sau

dism /scratchdir:C:\temp /image:C: /enable-feature /featurename:WirelessNetworking /all
dism /scratchdir:C:\temp /image:C: /get-featureinfo /featurename:WirelessNetworking

Rồi vô win check xem thử có Wifi chưa.

- Cách 2: dùng Driver Booster quét tìm driver còn thiếu rồi cài, có 1 mem xài lap dell dùng cách này đã cài được tất cả driver với bản VOODOO5.