Chia sẻ - ZENMOS VOODOO MX WINDOWS - LTSC @ EnterpriseG Style @ 24H2, 22H2 | Page 16 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ ZENMOS VOODOO MX WINDOWS - LTSC @ EnterpriseG Style @ 24H2, 22H2

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Hiện tại mở IE11 lên nó trỏ về trang tìm kiếm Bing HG gì đấy, có cách nào để mở lên nó trỏ hẳn về trang tìm kiếm google ko bác nhĩ, tiện thể bản này kích hoạt như bình thường dc ko hay phải kích hoạt qua ULTRA GO @zendamo
IE trỏ về trang tìm kiếm Bing mặc định như vậy rồi, mình cũng không biết chỉnh thế nào cả, tại vì cũng không dùng IE để duyệt web, chỉ xài Chrome thôi.

Còn kích hoạt bằng phương pháp khác ngoài Ultra GO cũng chưa thử nốt vì đâu có Key Windows để thử.

cqtisme

Gà con
em mới cài từ hôm qua, nay thấy start menu, system, control pannel, search,... kể cả chỉnh size màn hình đều không truy cập được. Ấn vào nó ko hiện gì luôn, có bác nào bị lỗi này ko nhỉ

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
active win chưa bro ?
mê nhất của VD2 là không bị lỗi khi xuất ra màn hình TV ngoài từ laptop, mọi thao tác đều rất nhanh, mạng mượt mà các bản win mình đang dùng qua như Dev canary/ Beta hay Fbconnan, Ghost dều chậm hoặc bị lỗi kết nối. Dù chả có "vọc" gì cả, chỉ cài xong là up app/soft vào chiến ! Thanks bạn tác giả hỗ trợ ae 4frum rất nhiều.

P/s: ngoài lề tí, bạn nên để link update offline cho ae khi cài xong là lên version mới nhất luôn.
Tránh tình trạng có lỗi từ a Sốp làm chậm máy như build 22621.1702 (kb5026372) hoặc sau này thì mình chưa chắc :))

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
Khi máy đã yếu mà còn chậm vì a Sốp km W.Defender nữa

Trong một nghiên cứu gần đây của AV-Test, Microsoft Defender được phát hiện có tác động đáng kể đến hiệu suất của PC. Nghiên cứu cho thấy rằng Microsoft Defender đã tăng mức sử dụng CPU của PC lên trung bình 10%. Điều này có thể dẫn đến hiệu suất của PC bị chậm lại rõ rệt, đặc biệt là trên các PC đời cũ.
https://photo.techrum.vn/images/2023/05/19/2023-05-19_210018b9549aca08fd26f4.png

Vòng Huy

Rìu Sắt Đôi
đang có rục rịch thông tin là sắp tới MS sẽ tích hợp AI phiên bản mới nhất vào Win 11 trong bản cập nhật sắp tới, hi vọng bác zen cũng sẽ cho ra mắt bản VD3 {haha}

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
đang có rục rịch thông tin là sắp tới MS sẽ tích hợp AI phiên bản mới nhất vào Win 11 trong bản cập nhật sắp tới, hi vọng bác zen cũng sẽ cho ra mắt bản VD3 {haha}
Win11 23H2 chắc cũng sắp có rồi, Build nghe đâu sẽ là 22631 nhưng hình như chả có gì thay đổi đáng kể so với 22H2 22621 cả, chắc chủ yếu là fix mấy cái bảo mật. Hơn nữa 22621 chỉ cần update LCU và Features Enable là sẽ lên được 23H2. Nên chắc mình sẽ không làm Win11 nữa, đợi năm sau nghe đâu sẽ có Win12 và cũng nghe là Win12 sẽ tích hợp AI, như vậy VOODOO3 có thể sẽ là Win12 đó.{welcome}
e active rồi bác, bấm vào nó ko chạy luôn ý. H e đang cài lại 😁
Ừ cài lại đi bro, lỗi này lạ quá mình cũng chả biết cách fix thế nào cả, vì muốn fix được nó mình phải tạo ra nó, mà chả biết cách tạo ra nên đành chịu thội. Nếu cài lại mà vẫn bị nữa thì chắc VOODOO2 ko có duyên với máy tính của bro rồi.
À khi cài lại thì bro nên cài theo 1 trong 3 cách mình đã post ở post 1 nha.
Như vậy VOODOO2 đã tắt vĩnh viễn Windows Defender hóa ra lại hay nhỉ.

P/S To ALL : Mới thêm công cụ Chris Titus vào Ultra GO

Tool Chris Titus khá hay nhất là giảm Processes của Windows xuống rất nhiều. Chỉ cần vào phần Tweaks chọn Disable Telemetry rồi click Run Tweaks và khởi động lại máy tính là xong. Test trên máy ảo Processes từ 90 giảm xuống còn 60.

Down file Ultra GO (nén bằng 7-Zip) mới tích hợp sẵn Tool Chris Titus về rename bỏ đuôi txt giải nén, rồi copy file ULTRAGO.exe vào thư mục ACTION ổ C đè lên file Ultra GO cũ nha.

Attachments

• ULTRAGO.7z.txt
    168.1 KB · Lượt xem: 159
Sửa lần cuối:

Vòng Huy

Rìu Sắt Đôi
Win11 23H2 chắc cũng sắp có rồi, Build nghe đâu sẽ là 22631 nhưng hình như chả có gì thay đổi đáng kể so với 22H2 22621 cả, chắc chủ yếu là fix mấy cái bảo mật. Hơn nữa 22621 chỉ cần update LCU và Features Enable là sẽ lên được 23H2. Nên chắc mình sẽ không làm Win11 nữa, đợi năm sau nghe đâu sẽ có Win12 và cũng nghe là Win12 sẽ tích hợp AI, như vậy VOODOO3 có thể sẽ là Win12 đó.{welcome}

Ừ cài lại đi bro, lỗi này lạ quá mình cũng chả biết cách fix thế nào cả, vì muốn fix được nó mình phải tạo ra nó, mà chả biết cách tạo ra nên đành chịu thội. Nếu cài lại mà vẫn bị nữa thì chắc VOODOO2 ko có duyên với máy tính của bro rồi.

Tool Chris Titus khá hay nhất là giảm Processes của Windows xuống rất nhiều. Chỉ cần vào phần Tweaks chọn Disable Telemetry rồi click Run Tweaks và khởi động lại máy tính là xong. Test trên máy ảo Processes từ 90 giảm xuống còn 60.

Down file Ultra GO mới tích hợp sẵn Tool Chris Titus về giải nén rồi copy vào thư mục ACTION ổ C đè lên file Ultra GO cũ nha.

Bác share lại link Ultra Go với nha, bị GDrive xóa mất tiêu rồi

littlecrabvt

Búa Gỗ

Down file Ultra GO mới tích hợp sẵn Tool Chris Titus về giải nén rồi copy vào thư mục ACTION ổ C đè lên file Ultra GO cũ nha.

bác ơi link bị gg xóa rồi!

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm

namchimung

Búa Gỗ Đôi

Down file Ultra GO (nén bằng 7-Zip) mới tích hợp sẵn Tool Chris Titus về rename bỏ đuôi txt giải nén, rồi copy file ULTRAGO.exe vào thư mục ACTION ổ C đè lên file Ultra GO cũ nha.
tuyệt vời

doan hong ky

Rìu Sắt
Chỉ riêng có Tool Chris Titus là dùng được cho mọi phiên bản Win10 và 11 thôi nhé.

hình như Tool Chris Titus nó không chạy trên ltsb 2015 64 bit phải bro à, mình chạy utrago, xong chọn lệnh số 8 nhưng nó nhoắng hàng chữ đỏ gì đó rồi tự động tắt utrago luôn

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
hình như Tool Chris Titus nó không chạy trên ltsb 2015 64 bit phải bro à, mình chạy utrago, xong chọn lệnh số 8 nhưng nó nhoắng hàng chữ đỏ gì đó rồi tự động tắt utrago luôn
Mình mới test tức thì trên LTSB 2015 x64, đúng là chọn dòng 8 trên Ultra Go bị lỗi, Tool Chris Titus không chạy. Muốn chạy Tool Chris Titus mở PowerShell x86 với quyền admin và pass dòng lệnh này vào
[Net.ServicePointManager]::SecurityProtocol=[Net.SecurityProtocolType]::Tls12;iex(New-Object Net.WebClient).DownloadString('https://raw.githubusercontent.com/ChrisTitusTech/winutil/main/winutil.ps1')

Chỉ cần vào phần Tweaks chọn Disable Telemetry rồi click Run Tweaks và khởi động lại máy tính là xong.

Chú ý khi chọn như trên thì services Superfetch (trên Win11 đổi tên thành SysMain) cũng sẽ bị tắt, đối với SSD thì điều này không ảnh hưởng gì, đối với HDD sẽ góp phần giảm disk 100% nhưng boot vào win sẽ thấy chậm.

Sau khi update thì đã xài được máy in nhé. Bản win này chạy nhanh lắm, xài ổn. <3
Tốt rồi. Bro update lên Build Windows bao nhiêu để fix vụ share máy in thế ? Nếu được làm cái hướng dẫn share máy in đi bro.