YouTube chỉ cho phép xem 3 video nếu phát hiện trình chặn quảng cáo được cài đặt.

Santoso
Theo Redditor Reddit_n_Me , YouTube hiện phát hành một cửa sổ bật lên cho những người sử dụng trình chặn quảng cáo trên YouTube thông báo rằng họ chỉ có thể xem ba video trong khi chặn quảng cáo. Sau đó, nó cung cấp cho bạn tùy chọn cho phép quảng cáo hoặc dùng thử YouTube Premium, mang đến cho bạn trải nghiệm không có quảng cáo với một khoản phí hàng tháng.

Hiện YouTube đang thử nghiệm một cửa sổ bật lên để chặn trình chặn quảng cáo nhưng có vẻ như phiên bản mới nhất của biện pháp chặn này nhẹ nhàng hơn và cho phép bạn xem ba video trước khi buộc phải tắt trình chặn quảng cáo.

Trong cửa sổ bật lên hiển thị cho người dùng, thông báo như sau:

• Có vẻ như bạn có thể đang sử dụng trình chặn quảng cáo. Phát lại video sẽ bị chặn trừ khi YouTube được đưa vào danh sách cho phép hoặc trình chặn quảng cáo bị tắt.
  • Quảng cáo cho phép YouTube tiếp tục miễn phí cho hàng tỷ người dùng trên toàn thế giới.
  • Bạn có thể xem YouTube Premium không có quảng cáo và người sáng tạo vẫn được trả tiền từ đăng ký của bạn.
Theo người dùng Reddit, anh ta đang sử dụng Adblock với Chrome khi thông báo bật lên. Không rõ liệu tất cả phần mềm chặn quảng cáo sẽ khiến cửa sổ bật lên kích hoạt hay chỉ một số trong số chúng.

Cửa sổ bật lên đã được YouTube xác nhận với BleepingComputers . Công ty cho biết họ đang chạy một thử nghiệm nhỏ trên toàn cầu để khuyến khích người dùng YouTube cho phép quảng cáo hoặc dùng thử YouTube Premium - nếu bạn chưa thấy cửa sổ bật lên nhưng sử dụng trình chặn quảng cáo, điều đó có thể có nghĩa là bạn không được đưa vào thử nghiệm.

YouTube Premium không hẳn là tùy chọn rẻ nhất, có giá $11,99/£11,99/CAD $11,99/AU $14,99 mỗi tháng. YouTube Premium cũng không khả dụng ở mọi nơi trên thế giới nên một số người sẽ buộc phải xem quảng cáo.

Chúng tôi sẽ phải chờ xem liệu thông báo có trở thành vật cố định lâu dài hay không nhưng hiện tại, nó chỉ giới hạn ở một nhóm người dùng được chọn.

Sửa lần cuối:
Trả lời

Trong Le

Rìu Vàng
nay vào Firefox thì phát hiện Ablock chặn quảng cáo Youtube mất tác dụng rồi > quảng cáo hiện lên liên tục.
Ablock Youtube trên Chrome thì vẫn chặn được.

Sửa lần cuối:
N

n2t4r

Thực ra có nhiều giải pháp khác nhau, bản thân Ublock hay Adguard sau này sẽ tự có cách để giải quyết hoặc bypass, Youtube vẫn ăn tiền nhiều nhất ở người dùng xem quảng cáo nên nó không ngu gì ép người dùng mua Premium đến mức quá lố. Chờ xem tương lai sẽ ra sao

xuande

Búa Gỗ
Khi mà 90% con dân có Pre thì nó bắt đầu phân tách Qc cho Pre 5s chẳng hạn. chứu chặn hết thì bọn mua quảng cáo QC cho ai. Đúng là tư bản ăn 2 đầu

meebo

Rìu Vàng Đôi
nay vào Firefox thì phát hiện Ablock chặn quảng cáo Youtube mất tác dụng rồi > quảng cáo hiện lên liên tục.
Ablock Youtube trên Chrome thì vẫn chặn được.
uBlock Origin thì sao? Pro toàn chơi cái này thôi, tải về rồi bật vài cái Filter trong Option > Filter lists. Ngoài ra nó cũng hỗ trợ chặn tùy biến tùy sở thích người dùng (cái này thì Adblock nào cũng có rồi)
Adblock ngày xưa giờ thương mại hóa rồi nên ko còn như ý nữa đâu.

uBlock Origin Filter Lists nè bác, cứ check theo tui là ổn.

Sửa lần cuối:

Trong Le

Rìu Vàng
uBlock Origin thì sao? Pro toàn chơi cái này thôi, tải về rồi bật vài cái Filter trong Option > Filter lists. Ngoài ra nó cũng hỗ trợ chặn tùy biến tùy sở thích người dùng (cái này thì Adblock nào cũng có rồi)

uBlock Origin Filter Lists nè bác
mình có xài uBlock Origin nhưng nó không chặn quảng cáo trên YTB được nên mình xài thêm addon AdBlocker for YouTube. Mà nay nó bị mất tác dụng rồi. Sáng giờ quảng cáo ngập mặt luôn.
Cùng addon AdBlocker for YouTube nhưng trên Chrome vẫn chặn được.
Bạn thêm bộ lọc chặn quảng cáo YTB vào Origin như thế nào vậy?

Trong Le

Rìu Vàng

uBlock Origin Filter Lists nè bác, cứ check theo tui là ổn.
mình làm cho ublock Origin được rồi.
Cảm ơn bạn!

meebo

Rìu Vàng Đôi
mình có xài uBlock Origin nhưng nó không chặn quảng cáo trên YTB được nên mình xài thêm addon AdBlocker for YouTube. Mà nay nó bị mất tác dụng rồi. Sáng giờ quảng cáo ngập mặt luôn.
Cùng addon AdBlocker for YouTube nhưng trên Chrome vẫn chặn được.
Bạn thêm bộ lọc chặn quảng cáo YTB vào Origin như thế nào vậy?
Mình khỏi cần thêm :) bạn đã chọn như mình là chặn được hết.

Trong Le

Rìu Vàng
Mình khỏi cần thêm :) bạn đã chọn như mình là chặn được hết.
trước giờ xài adblock quen rồi, cứ thấy quảng cáo là click thêm bộ lọc là xong. Giờ chuyển qua origin lại không biết cách xài.
Giờ ngon rồi!

gaga2000

Búa Đá Đôi
chặn hết quảng cáo thì nhũng người làm nội dung chân chính làm sao mà kiếm tiền được?

meebo

Rìu Vàng Đôi
chặn hết quảng cáo thì nhũng người làm nội dung chân chính làm sao mà kiếm tiền được?
Thì thấy nội dung nào hay, hữu ích mình bỏ chặn quảng cáo F5 lại trang để xem, xem xong rồi thì bật trở lại.