Nhờ tư vấn - Xóa account Admin khỏi Windows 10? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Xóa account Admin khỏi Windows 10?

new_95

Búa Gỗ Đôi
Muốn gõ đước @sec0 (hiện thị là @sec0) thì phải gõ 2 @@ sau khi Gửi trả lời vô sửa xóa bớt 1 @.
Hoặc gõ code: {user=7778]@sec0[/user} (Thay dấu } thành dấu ] )

Chuyện đời nhiều khi oái ăm nhỉ: Vẫn có nhu cầu xóa Acc Admin...
Còn nếu vì nhu cầu qua mặt Admin Cty bỏ Acc Admin trên máy để cài đặt, sử dụng máy Cty với quyền admin cá nhân >Thì nên bỏ ý định đi. Đánh đổi = 1 QĐ thôi việc trong 1 nốt nhạc.
:D Xác nhận là ko nhe!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Win10 home x64_1909
Như bác @ HoangDuch2 trả lời cho bạn ở phần dưới . Giờ bạn có thể nâng cấp win lên bản Pro sau đó mới có group local để chỉnh sửa .
nếu bạn có quyết định nâng cấp thì reply sẽ có các bác giúp
✔⁑
Win 10 Home không có Local Users and Groups options đâu bạn.

xuan thinh

Búa Gỗ
Cảm ơn, nếu mình nâng cấp lên W10pro thì có bị mất bản quyền kg bạn. Sao mả PC mới mua lại kg thấy ghi số serial bán quyền ?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cảm ơn, nếu mình nâng cấp lên W10pro thì có bị mất bản quyền kg bạn. Sao mả PC mới mua lại kg thấy ghi số serial bán quyền ?
Vậy là PC dùng win lậu :D
Khi nâng cấp lền pro edition thì win chưa có bản quyền , Nhưng khi đã giúp thì sẽ giúp luốn cả BAN QUYEN win pro
============

Sửa lần cuối:

nt1412

Búa Đá Đôi
Lưu ý là xóa tài khoản Local Admin thì phải có 1 tài khoản khác thuộc nhóm Admin chứ nếu xóa luôn thì tạo tài khoản khác bằng account gì ^_^

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
không có đâu bạn, những bản cập nhật từ cuối năm ngoái đầu năm nay đã vô hiệu hóa, nói thẳng ra là xóa luôn tính năng này rồi, chỉ có cách tắt mạng thôi bác ạ
Mình vẫn cài offline acc được mà bạn