This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Xin ý kiến Full disk 100% AUSUS A556U mún khóc

MinhGiang

Rìu Vàng
Memoryzone chém đẹp vãi

hanlap

Rìu Sắt Đôi
Lỗi 100% disk thì thay SSD là hết đó bạn, máy mình dell i5-5500U ổ HDD 1TB nguyên bản + 1 thanh Ram 4GB, sau thay SSD 128GB , lắp 1 thêm 1 thanh 4GB nữa, còn ổ HDD 1TB cũ mình bỏ ổ CD/DVD cũ đi lắp cái Caddy Bay vào để tận dụng HDD1TB ,máy phải gọi là nhanh và mượt hơn hẳn !

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
Lúc đó bác mua con SSD M2 2280 lắp vào. thì ổ cứng cũ kia vẫn để nguyên trong máy và chưa DATA. bác đi nước cờ này sai rồi. Mới mua chạy ra đổi lại thử có được ko =))
Mình thấy có con PNY 790k đấy. PNY sài cũng ok. Và loại M2 nhanh hơn loại SATA này 1 tí

meebo

Rìu Vàng Đôi
Con laptop ASUS A556U theo mình biết đâu có khe M2 để lắp?

Clip này nó gắn SSD cho A556U bằng cách hy sinh ổ đĩa quang nè, nó thao máy ra đâu có khe M2 nào?
Clip gồm: Lắp SSD vào chỗ ổ HDD, gở bỏ ổ quang, lắp HDD vào Caddy bay và gắn vô vị trí của ổ quang.

Sửa lần cuối:

Oscar2327

Gà con
lỗi 100% này cứ cài win sạch hoàn toàn là OK nhé. Sạch nhất là Format toàn bộ ổ và cài bản Win gốc từ đầu (ko phải bản Mod hay Ghost), còn có dk nâng phần cứng thì cứ như các bác bên trên tư vấn nhé.