Xin ý kiến Full disk 100% AUSUS A556U mún khóc | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Xin ý kiến Full disk 100% AUSUS A556U mún khóc

MinhGiang

Rìu Vàng
Kính chào các Anh Chị Em
Em vừa về từ Memoryzone để xử lý full disk báo cáo các Anh Chị Em công việc như sau báo ngay cho nóng :
1/ Thay 1 ổ cứng SSD Toshiba 240GB giá 770k
2/ Add thêm 1 thanh Ram 4G nữa giá 590k
Tổng đơn: 1tr360 được giảm 50k còn lại 1tr310
Tình trạng hiện tại máy mượt và nhanh vãi các lol các Anh chị Em ạ đừng lắn tăn nữa hãy làm như mình nha
Cảm ơn các Anh chị Em về những lời khuyên vừa qua .
Memoryzone chém đẹp vãi

hanlap

Rìu Sắt Đôi
Lỗi 100% disk thì thay SSD là hết đó bạn, máy mình dell i5-5500U ổ HDD 1TB nguyên bản + 1 thanh Ram 4GB, sau thay SSD 128GB , lắp 1 thêm 1 thanh 4GB nữa, còn ổ HDD 1TB cũ mình bỏ ổ CD/DVD cũ đi lắp cái Caddy Bay vào để tận dụng HDD1TB ,máy phải gọi là nhanh và mượt hơn hẳn !

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
Lúc đó bác mua con SSD M2 2280 lắp vào. thì ổ cứng cũ kia vẫn để nguyên trong máy và chưa DATA. bác đi nước cờ này sai rồi. Mới mua chạy ra đổi lại thử có được ko =))
Mình thấy có con PNY 790k đấy. PNY sài cũng ok. Và loại M2 nhanh hơn loại SATA này 1 tí :D :D

meebo

Rìu Vàng Đôi
Lúc đó bác mua con SSD M2 2280 lắp vào. thì ổ cứng cũ kia vẫn để nguyên trong máy và chưa DATA. bác đi nước cờ này sai rồi. Mới mua chạy ra đổi lại thử có được ko =))
Mình thấy có con PNY 790k đấy. PNY sài cũng ok. Và loại M2 nhanh hơn loại SATA này 1 tí :D :D
Con laptop ASUS A556U theo mình biết đâu có khe M2 để lắp?

Clip này nó gắn SSD cho A556U bằng cách hy sinh ổ đĩa quang nè, nó thao máy ra đâu có khe M2 nào?
Clip gồm: Lắp SSD vào chỗ ổ HDD, gở bỏ ổ quang, lắp HDD vào Caddy bay và gắn vô vị trí của ổ quang.

Sửa lần cuối:

Oscar2327

Gà con
lỗi 100% này cứ cài win sạch hoàn toàn là OK nhé. Sạch nhất là Format toàn bộ ổ và cài bản Win gốc từ đầu (ko phải bản Mod hay Ghost), còn có dk nâng phần cứng thì cứ như các bác bên trên tư vấn nhé.