Hỏi/ Thắc mắc - Xin hướng dẫn in khi đặt giấy nằm ngang | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xin hướng dẫn in khi đặt giấy nằm ngang

comtrungran

Búa Gỗ
Chào các bác

Mình có đặt giấy nằm ngang

Chỉnh chế độ in ngang của máy tính

Nhưng khi in ra vẫn bị dọc

Máy in của mình là Canon 6030W

Xin các bác cách khắc phục

Cảm ơn.

Sửa lần cuối:

guest11

Rìu Chiến Chấm
Khi đặt giấy A5 nằm ngang là sai, phải đặt nằm dọc theo mặc định của máy, vì chiều rộng của giấy A5 của bạn đã trở thành chiều dài của A6, hụt nên máy không in được hết trên giấy.

Sửa lần cuối:

nnafly

Búa Đá
bác copy ảnh vào word, chọn khổ giấy A5, ngang dọc tùy bác, chỉnh ảnh to nhỏ tùy ý rồi in như bình thường, giấy trong khay đặt dọc, ko cần đặt ngang

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bạn đặt giấy kiểu đó in sai là đúng rồi, cứ đặt đứng tờ A4 theo cách bình thường, theo hình thì bạn đang để theo chiều ngang, chọn khổ in ngang khi in là được thôi.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Hướng đặt giấy vào máy in là duy nhất, chiều in dọc hay in ngang do máy tính và bạn thiết lập. Chúc bạn thành công!

Thai1107

Búa Gỗ Đôi
.

bạn in giấy a5 thì cứ để giấy a5 nằm ngang chỉnh lại là portrait (giấy dọc) giống như in a4 vì a5 là 1 nửa ngang của giấy a4

quadensatgai

Rìu Sắt
khay giấy thì chỉ cần đặt giấy theo 1 chiều, còn việc in ngang hay dọc thì chỉnh trong hộp thoại print, nó sẽ in ngang hoặc dọc cho bạn, nếu bạn chỉnh cả giấy ở khay nữa là thua.

comtrungran

Búa Gỗ
Tại vì mình muốn để giấy nằm ngang, rồi đóng khay giấy lại cho gọn ạ.

Nên mình muốn tìm cách để đặt giấy nằm ngang và in ngang luôn ạ

quadensatgai

Rìu Sắt
Tại vì mình muốn để giấy nằm ngang, rồi đóng khay giấy lại cho gọn ạ.

Nên mình muốn tìm cách để đặt giấy nằm ngang và in ngang luôn ạ
thường những máy photo lớn thì mới đặt giấy ngang hoặc dọc được, máy nó tự nhận diện. Còn máy in văn phòng thì chủ yếu chỉ có đặt 1 kiểu, bạn đặt sai kiểu thì máy vẫn hiểu là bạn đặt kiểu mặc định thôi, không thay đổi được gì.