Xin hỏi về AppleCare+ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Xin hỏi về AppleCare+

kidseptenth

Gà con
Chào cả nhà,
Mình có mua 1 Macbook 16 inchs ở một NCC (xin phép giấu tên). Vừa rồi Mac mình bị hư, đem đến NCC trên thì được báo là HƯ MAIN và đã hết hạn bảo hành 12 tháng bên NCC đó. Mình có y/c bạn quản lý check serial ở https://checkcoverage.apple.com/ nhưng cũng chỉ được báo giá thay main 12.000.000 VNĐ.

Mình đồng ý thay và đến hôm nay nhận về, checkcoverage thì thấy còn hạn AppleCare+ đến tận cuối 2023.
Như vậy trong trường hợp này mình có thể làm gì để giảm bớt chi phí này ạ? Mong cả nhà ai biết hỗ trợ giúp. Xin cảm ơn ạ.

kidseptenth

Gà con
Mình checkcoverage thấy có câu này cả nhà ạ.
"With AppleCare+, you get additional service and support for your Mac, including up to two incidents of accidental damage protection every 12 months, each subject to a service fee. Coverage end date: October 22, 2023"

Samin

Búa Gỗ
hên nhỉ, mình nghĩ cái main đó đc giã máy có applecare+, vậy là hên quá