Hỏi/ Thắc mắc - xin hỏi các bác về vấn đề gỡ office tận gốc loại bỏ key .... | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc xin hỏi các bác về vấn đề gỡ office tận gốc loại bỏ key ....

nghiepduclub

Rìu Sắt
em bữa có cai office 2021 xong cài office 365 nhưng hình như key còn dính hay sao ý ..... các bác có biết cách nào gỡ hết key ra , đến khi cài lại nó như mới ko ạ ? xin chia sẻ cho em biết với ạ, em xin cám ơn .

thuuong1309

Rìu Sắt
bạn chỉ cần sử dụng phần mềm your uninstaller là gỡ đc tận gốc nha bạn

N

n2t4r

bữa lâu thấy có bác nào xóa bằng code trong cmd ý ! code xóa key office 2021 pro plus và code xóa office 365 nữa .
trước tiên phải nói rõ như sau:
Key 365 có sẵn đó là Key Grace a.k.a trial 7 ngày, kệ nó đi vì nó không liên quan, 365 chỉ có kích bằng tài khoản, làm ơn đọc kĩ vì trong 4r có mấy cái này. dùng Tool Plus gỡ trước rồi dùng C2R Force Remove (2 công cụ này sẽ gỡ Office kiêm luôn việc dọn ospp.vbs), cài 2021 bằng Tool Plus rồi kích hoạt lại sẽ được

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
bữa lâu thấy có bác nào xóa bằng code trong cmd ý ! code xóa key office 2021 pro plus và code xóa office 365 nữa .
Cài mới office sau đó xóa key cũ

if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16"
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16"
cscript OSPP.VBS /dstatus
========
Chạy lệnh trên sẽ có các key
====
Chạy lệnh dưới = cách thay 5 ký tự của key cần xóa
======================================================

if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16"
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16"
cscript OSPP.VBS /unpkey:BTDRB

nghiepduclub

Rìu Sắt
trước tiên phải nói rõ như sau:
Key 365 có sẵn đó là Key Grace a.k.a trial 7 ngày, kệ nó đi vì nó không liên quan, 365 chỉ có kích bằng tài khoản, làm ơn đọc kĩ vì trong 4r có mấy cái này. dùng Tool Plus gỡ trước rồi dùng C2R Force Remove (2 công cụ này sẽ gỡ Office kiêm luôn việc dọn ospp.vbs), cài 2021 bằng Tool Plus rồi kích hoạt lại sẽ được
bác cho xin 2 cái tool đó với bác ....... để em cài lại rồi gỡ lại ......

N

n2t4r

bác cho xin 2 cái tool đó với bác ....... để em cài lại rồi gỡ lại ......
bạn tra Google Office Tool Plus và Office C2R Tool by Ratiborus (C2R dùng tính năng Force Remove Office)

namvungonline

Rìu Sắt Đôi
Dùng Office tool plus gỡ tận gốc luôn. Xong khởi động lại máy rồi cài là ổn.

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
em bữa có cai office 2021 xong cài office 365 nhưng hình như key còn dính hay sao ý ..... các bác có biết cách nào gỡ hết key ra , đến khi cài lại nó như mới ko ạ ? xin chia sẻ cho em biết với ạ, em xin cám ơn .
Gỡ key để làm gì (trừ key KMS)? Nhiều app gỡ được như C2R nhưng việc để nhiều loại key này không ảnh hưởng gì đến chất lượng vì thực chất các bản Ofice Retail và 365 nó định dạng kiểu modul ấy. Bạn có thể chuyển từ bản Retail sang 365.
Office của mình nhé:

Sửa lần cuối:

hptrungduc

Rìu Sắt
gỡ key nhìn cho đỡ ngứa mắt đúng không bạn? tôi cũng vừa gỡ xong kk

hptrungduc

Rìu Sắt
Gỡ key để làm gì (trừ key KMS)? Nhiều app gỡ được như C2R nhưng việc để nhiều loại key này không ảnh hưởng gì đến chất lượng vì thực chất các bản Ofice Retail và 365 nó định dạng kiểu modul ấy. Bạn có thể chuyển từ bản Retail sang 365.
Office của mình nhé:

thấy quen quen nha, gỡ 1 key ra cho nó đỡ ngứa mắt ông ạ

phamvantruc

VN Zoom
Thành viên BQT
Cài mới office sau đó xóa key cũ

Chạy lệnh trên sẽ có các key
====
Chạy lệnh dưới = cách thay 5 ký tự của key cần xóa
Cháu không hiểu ,tại sao nhiều người cứ phải đổi office liên tục cứ thấy mới là sài mới ngay ...Thực tế 2016,2019,2021...giống nhau có khác gì đâu ,rồi cài nhiều loại tùm lum tà la không hiểu .Cháu dùng 2016 đến bây giờ vẫn tốt không có bất kỳ vấn đề gì . Còn vấn đề xóa key loại này ,loại kia có gì đâu xóa hết office đi khởi động lại máy tìm office mình muốn cài lại là song thôi .

rkdc131

Rìu Sắt
Cháu không hiểu ,tại sao nhiều người cứ phải đổi office liên tục cứ thấy mới là sài mới ngay ...Thực tế 2016,2019,2021...giống nhau có khác gì đâu ,rồi cài nhiều loại tùm lum tà la không hiểu .Cháu dùng 2016 đến bây giờ vẫn tốt không có bất kỳ vấn đề gì . Còn vấn đề xóa key loại này ,loại kia có gì đâu xóa hết office đi khởi động lại máy tìm office mình muốn cài lại là song thôi .
Tùy theo sở thích thôi bạn, giống như mình xài một bản - mình thấy bản đó ổn định, không nhất thiết phải đổi mới rồi phải làm quen lại nhiều cái. Có nhiều bạn thì thích chạy theo cái mới vì cũng có quan điểm cái mới là cái tốt (nhưng quan điểm thì cũng có lúc này lúc kia) ..

Mình làm việc có chị A đang xài 365, anh B đang xài 2019, thấy chị A xài đẹp xịn mịn quá cái đề xuất nâng cấp lên 365, ối giời ơi luôn =)) ..

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Nhiều người thích cài bản mới (chắc là để cập nhật chức năng mới) nhưng nó có mặt trái là còn nhiều lỗi, kể cả O365. Đến giờ mình thấy bản LTSC chạy ổn định và nhẹ nhất (nó cho phép cài từng app trong bộ Office).