Nhờ tư vấn - Xin giúp đỡ, các hình ảnh bị thu nhỏ lại sau khi mình update driver | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Xin giúp đỡ, các hình ảnh bị thu nhỏ lại sau khi mình update driver

xedapoi

Búa Gỗ Đôi
IObit là hàng thải nhé anh em, rất nhiều cảnh báo về bộ phần mềm của hãng này (chứa đầy malware hoặc adware,...), bạn nên xem lại các driver đã cài gần đây và gỡ bằng tay từng cái một xem được không rồi hãy sang phương án tiếp.

phattu

Gà con
IObit là hàng thải nhé anh em, rất nhiều cảnh báo về bộ phần mềm của hãng này (chứa đầy malware hoặc adware,...), bạn nên xem lại các driver đã cài gần đây và gỡ bằng tay từng cái một xem được không rồi hãy sang phương án tiếp.
Nếu các bạn đã nói như vậy thì mình cũng thấy lo thật. Để mình quét virus thử xem sao. Kẹt cái là máy này, hãng không hỗ trợ driver. Mà nhiều phần mềm driver có uy tín không cài đặt được. Chẵn hiểu là vì sao. Như easy driver không cài được ... Còn phần mềm 3dp net, thì cài đặt được nhưng chỉ cài được 2 driver lan và wifi rồi nó đơ. Làm kiểu gì nó cũng không quét, không chạy. Bất đắc dĩ mình mới dùng Iobit

xedapoi

Búa Gỗ Đôi
Nếu các bạn đã nói như vậy thì mình cũng thấy lo thật. Để mình quét virus thử xem sao. Kẹt cái là máy này, hãng không hỗ trợ driver. Mà nhiều phần mềm driver có uy tín không cài đặt được. Chẵn hiểu là vì sao. Như easy driver không cài được ... Còn phần mềm 3dp net, thì cài đặt được nhưng chỉ cài được 2 driver lan và wifi rồi nó đơ. Làm kiểu gì nó cũng không quét, không chạy. Bất đắc dĩ mình mới dùng Iobit
bác thử Drivermax chưa? nó là hàng Đức nên chắc yên tâm hơn nhiều đó: https://vn-z.vn/threads/drivermax-1...dieu-khien-windows.55041/page-11#post-1020097

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Đến đây thì mình đã tìm ra nguyên nhân. Không phải là do phần mềm của IObit mà là do mình. Mình đã vội vàng đổ lỗi cho họ, thật là xấu hổ. Lỗi là do mình. Khi mình tháo laptop ra để sửa chữa mainboard. .Xong thì mình thấy có một số vùng mạch bị oxi hóa. Do kỹ tính, nên mình dùng hỗn hợp nhựa thông và xăng để bịt mạch lại. Rồi thì mình đóng máy lại. Đây là cách rẻ tiền mà hiệu quả. Thường thì sau vài tiếng là nó khô Nhưng chắc vì bị đóng kín lại nên mấy ngày liền nó vẫn lỏng. Hỗn hợp lỏng tạo thành điện trở nên sinh ra sự cố như trên
Tôi cũng có biết chút ít về điện , do vậy mà câu nói của bạn như trên tôi thấy lạ , nhựa thông và xăng trước kia thì có thể là 1 điện trở nhỏ vì trước kia xăng có hàm lượng chì . Nhưng giờ thì ko còn chì ở trong xăng nữa nên nó có trở kháng dòng điện là hơi lạ , còn bản thân nhựa thông thì hoàn toàn vô kháng

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn yên tâm IOBIT là sản phẩm của Trung Quốc nhưng đã chuẩn hóa quốc tế , IOBIT mới lúc đầu triển khai thì mọi người còn kỳ thị , sau hơn 5 năm họ vẫn có chỗ đứng trên thị phần sofware quốc tế

xedapoi

Búa Gỗ Đôi
Bạn yên tâm IOBIT là sản phẩm của Trung Quốc nhưng đã chuẩn hóa quốc tế , IOBIT mới lúc đầu triển khai thì mọi người còn kỳ thị , sau hơn 5 năm họ vẫn có chỗ đứng trên thị phần sofware quốc tế
Đây bác ơi: https://forums.iobit.com/topic/23088-you-guys-are-destroying-yourselves-with-these-ads/
và một số thread khác trên ngay chính forum của họ nhưng đã bị xoá link. Nếu bác tìm trên forum của Malwarebytes và các trang khác thì sẽ tìm được lời phàn nàn tương tự.

phattu

Gà con
Tôi cũng có biết chút ít về điện , do vậy mà câu nói của bạn như trên tôi thấy lạ , nhựa thông và xăng trước kia thì có thể là 1 điện trở nhỏ vì trước kia xăng có hàm lượng chì . Nhưng giờ thì ko còn chì ở trong xăng nữa nên nó có trở kháng dòng điện là hơi lạ , còn bản thân nhựa thông thì hoàn toàn vô kháng
Ý là vì nó không khô nên mới sinh điện trở. Bạn biết về điện chứ chắc bạn ít biết về điện tử. Nếu giả sử bạn nhúng cái điện thoại vô nước thử xem nó có chạy nổi nữa không ?

phattu

Gà con
Mình cũng không tin người Tàu nên cũng không tin đồ tàu. Đa phần người tàu phi đạo đức. 10 năm trời không làm vọc sỹ, mình bị thiếu kinh nghiệm. Thấy trang của Fpt đánh bóng nó mình cũng tin, thảm quá !

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
Ý là vì nó không khô nên mới sinh điện trở. Bạn biết về điện chứ chắc bạn ít biết về điện tử. Nếu giả sử bạn nhúng cái điện thoại vô nước thử xem nó có chạy nổi nữa không ?
Mình cũng không tin người Tàu nên cũng không tin đồ tàu. Đa phần người tàu phi đạo đức. 10 năm trời không làm vọc sỹ, mình bị thiếu kinh nghiệm. Thấy trang của Fpt đánh bóng nó mình cũng tin, thảm quá !
Tôi thấy 2 cmt này của "thí chủ" không phù hợp với tư cách một "phật tử".