Hỏi/ Thắc mắc - Xin cách xem các thiết bị ngoại vi đã kết nối với PC | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xin cách xem các thiết bị ngoại vi đã kết nối với PC

tungcuctrucmai

Búa Gỗ Đôi
Có cách nào để xem PC đã kết nối với các thiết bị ngoại vi nào như USB, smart phone, chuột, bàn phím.... không các bác?
Nhờ các bác tư vấn giúp với

Sửa lần cuối:

malemkhoang

Rìu Chiến
Có cách nào để xem PC đã kết nối với các thiết bị ngoại vi nào như USB, smart phone, chuột, bàn phím.... không các bác?
Nhờ các bác tư vấn giúp với
Giới thiệu đến bạn USBDview (v3.02), một SP của nirsoftdotnet - chuyên về các phần mềm sâu sắc đến mức như là hack... và thường bị Antivirus đá bay ra ngoài.

USBDeview là một tiện ích nhỏ liệt kê tất cả các thiết bị USB hiện đang kết nối với máy tính của bạn, cũng như tất cả các thiết bị USB mà bạn đã sử dụng trước đây.
Đối với mỗi thiết bị USB, thông tin mở rộng được hiển thị: Tên / mô tả thiết bị, loại thiết bị, số sê-ri (đối với thiết bị lưu trữ thứ cấp), ngày / giờ thiết bị đó đã được thêm, VendorID, ProductID, v.v.
USBDeview cũng cho phép bạn gỡ cài đặt các thiết bị USB mà bạn đã sử dụng trước đó, ngắt kết nối Thiết bị USB hiện đang được kết nối với máy tính của bạn, cũng như để tắt và bật thiết bị USB.
Bạn cũng có thể sử dụng USBDeview trên máy tính từ xa, miễn là bạn đăng nhập vào máy tính đó bằng người dùng quản trị.

Hình ảnh của NSX

tungcuctrucmai

Búa Gỗ Đôi
Giới thiệu đến bạn USBDview (v3.02), một SP của nirsoftdotnet - chuyên về các phần mềm sâu sắc đến mức như là hack... và thường bị Antivirus đá bay ra ngoài.

USBDeview là một tiện ích nhỏ liệt kê tất cả các thiết bị USB hiện đang kết nối với máy tính của bạn, cũng như tất cả các thiết bị USB mà bạn đã sử dụng trước đây.
Đối với mỗi thiết bị USB, thông tin mở rộng được hiển thị: Tên / mô tả thiết bị, loại thiết bị, số sê-ri (đối với thiết bị lưu trữ thứ cấp), ngày / giờ thiết bị đó đã được thêm, VendorID, ProductID, v.v.
USBDeview cũng cho phép bạn gỡ cài đặt các thiết bị USB mà bạn đã sử dụng trước đó, ngắt kết nối Thiết bị USB hiện đang được kết nối với máy tính của bạn, cũng như để tắt và bật thiết bị USB.
Bạn cũng có thể sử dụng USBDeview trên máy tính từ xa, miễn là bạn đăng nhập vào máy tính đó bằng người dùng quản trị.

Hình ảnh của NSX
Cám ơn bác nhiều nhé, đấy chính là cái e cần

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Ủa bác dùng Win mấy mà nó thấy hết vậy? của e Win 10 nó chả thế
Xem phần đính kèm 23976
Tôi ko biết bạn dùng bản win gì , và có thiết lập setting như thế nào ko rõ , riêng với máy tôi thì mọi cái kết nối đều hiển thị hết , kể cả các kết nối qua bluetooth hoặc qua lan wifi

Sửa lần cuối: