Tin tức điện thoại  Xiaomi MIUI 11 thử nghiệm cử chỉ điều hướng mới của Android 10

Administrator
MIUI được đánh giá là giao diện người dùng tối ưu rất tốt và nhận được nhiều phản ứng tích cực từ cộng đồng. MIUI luôn bổ sung thêm các chức năng hữu ích khác nhau vào hệ thống Android tuy nhiên MIUI vẫn bị tụt lại phía sau ở phần cử chỉ điều hướng mới của Android 10.

Theo thông tin từ cộng đồng Xiaomi MI, Xiaomi đã bắt đầu triển khai chức năng cử chỉ trên Android 10 lên một số dòng điện thoại thông minh phiên bản thử nghiệm. Hiện tại, phiên bản beta chỉ áp dụng cho các thiết bị chạy trên ROM của MIUI 11 Nội địa TQ .

Để kích hoạt các tính năng của Android 10 trong MIUI 11 bạn cần các chú ý sau:

- Bạn cần sử dụng phiên bản ROM Beta của Trung Quốc. Xiaomi vẫn chưa đưa tính năng này vào phiên bản toàn cầu.

- Mở ứng dụng chọn cài đặt và nhấp vào "Hiển thị".

- Kéo xuống và bạn sẽ tìm thấy "Hiển thị toàn màn hình".

- Nhấp vào "Toàn màn hình" để bật cử chỉ

Các thao tác cử chỉ sau đã được thêm vào:

Màn hình chính: Vuốt lên từ dưới cùng của màn hình

Mở lịch sử gần đây: Vuốt lên từ dưới cùng của màn hình và tạm dừng

Chuyển đổi giữa các ứng dụng: vuốt sang trái hoặc phải từ chỉ báo toàn màn hình hoặc dưới cùng của màn hình

Quay lại: Vuốt sang trái hoặc phải từ mép màn hình

Với những bạn đang sử dụng thiết bị Android gốc thuần chắc hẳn các bạn đã quen với những cử chỉ trên. nếu bạn là người dùng MIUI bạn có thể mất một thời gian để làm quen với các cử chỉ mới.

Trả lời

doanhvv

Rìu Bạc Đôi
Ad ơi thông tin này AD đăng ngược thì phải, cái này xiaomi có từ rất lâu rồi nhé mình xem lại các Video Youtube cũ thì có từ năm 2018, từ khi xiaomi bỏ 3 phím hôm trong điện thoại, Android 10 là học Xiaomi tính năng này chứ không phải ngược lại.
AD có thể xem lại video Vật Vờ review:

mới mua con xiaomi redmi note 9s, mà khi train google "ok google" mà nó cứ trơ ra, toàn phải làm thủ công bấm vào màn hình, bác nào khắc phục được không nhỉ

lilzerz

Búa Gỗ
Cử chỉ điều hướng này Xiaomi nó làm từ đời thuở nào rồi mà? {amazed} Đến Google còn phải học theo nó để tùy biến lại cử chỉ điều hướng trong android gốc.

hình như đang lỗi bác ạ
máy vk mình samsung m20 vẫn dùng phà phà

1234560987

Rìu Vàng
Chịu Ad, mấy cái cử chỉ điều hướng này có từ đời nào rồi, mà bây giờ trên MIUI 11 mới đang thử nghiệm {burn_joss_stick}

Martin-VnZoom

Búa Gỗ
Trước có bản cập nhật trên Global mang cái thanh ngang cử chỉ nhìn ngon quá trời.
Tiếc là Global không có font Mi Lanting và mất thanh này.

Radium

Búa Đá
Mình có đứa bạn xài Mi9 thấy sử dụng các thao tác này rồi.
Trước giờ vẫn luôn rất thích cách Xiaomi xây dựng hệ điều hành MiUI, luôn tìm cách để trải nghiệm của khách hàng là tốt nhất :D

tungcuctrucmai

Búa Gỗ Đôi
Cái này hồi giờ rồi mà ad? Miui nó như thế rồi, chỉ có ông Android thuần mới 1 mình 1 kiểu thôi

tuan77

Búa Gỗ
Cái này mình dùng cách đây hơn 1 năm rồi mà. Android học xiaomi thì mới đúng =))