Nhờ tư vấn - Xây dựng máy chủ cài đặt phần mềm kế toán và chia sẻ file | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Xây dựng máy chủ cài đặt phần mềm kế toán và chia sẻ file

hongnam93

Gà con
Dell EMC PowerStore 500 và 1000 ra mắt thị trường với bản cập nhật phần mềm PowerStoreOS 2.0 mà bác.
Với hệ điều hành này thì PowerStore có hiệu năng cải thiện hơn rất nhiều, với tốc độ nhanh hơn 7 lần và độ phản hồi ngắn hơn 3 lần so với thiết bị lưu trữ tầm trung thế hệ trước. Nói chung vận hành ổn định, mượt mà hơn và cũng tiết kiệm chi phí nữa.
Dell EMC PowerStore 500 và 1000 được tăng cường thêm NVMe trong các trung tâm dữ liệu với giao thức kết nối chuyển mạch "NMVe over Fabric". Giao thức này thúc đẩy hệ thống tăng tốc độ và giảm độ trễ đến máy chủ, đồng thời đảm bảo doanh nghiệp có thể sử dụng cơ sở hạ tầng SAN hiện có, mà không yêu cầu thêm về phần cứng. Đồng thời, giao thức NVMe cũng tương thích với bộ nhớ lớp lưu trữ (SCM) dựa vào nền tảng Intel Optane SSD.
Ngoài ra thì, PowerStore hỗ trợ đa dạng chủng loại ứng dụng truy cập dạng khối dữ liệu, tệp tin hay VMware vVols.

love1982

Gà con
Dell EMC PowerStore 500 và 1000 được tăng cường thêm NVMe trong các trung tâm dữ liệu với giao thức kết nối chuyển mạch "NMVe over Fabric". Giao thức này thúc đẩy hệ thống tăng tốc độ và giảm độ trễ đến máy chủ, đồng thời đảm bảo doanh nghiệp có thể sử dụng cơ sở hạ tầng SAN hiện có, mà không yêu cầu thêm về phần cứng. Đồng thời, giao thức NVMe cũng tương thích với bộ nhớ lớp lưu trữ (SCM) dựa vào nền tảng Intel Optane SSD.
Ngoài ra thì, PowerStore hỗ trợ đa dạng chủng loại ứng dụng truy cập dạng khối dữ liệu, tệp tin hay VMware vVols.
PowerStore được tích hợp phần mềm ảo hoá VMware ESXi giúp vận hành các ứng dụng trực tiếp trên tủ đĩa thông qua tính năng AppsON để tối ưu hiệu năng, tính linh hoạt và quản trị ứng dụng tập trung. Mô hình này phù hợp với hạ tầng CNTT tại điểm biên, hay ứng dụng cần sử lý dữ liệu có độ trễ thấp bác ạ.

hongnam93

Gà con
Mình không bạn ạ :(
Nếu đang chạy windows bạn kiếm firmware theo service tag rồi install từ windows xem sao.

ANAN1986

Gà con
Các bạn ơi, mình có con máy chủ r630 bị lỗi idrac not responding khi khởi động lại, màn hình mặt trước server ko hoạt động nữa, quạt chạy full speed, mình thử làm các cách như trên mạng hướng dẫn như: rút nguồn để 30s, reset nvram, update firmware rồi mà vẫn bị như hình. Nhấn F1 máy vẫn chạy bt thường nhưng ko còn màn hình báo và quạt rú to. Giờ phải làm sao?

Chắc bị chết card idrac rồi bác ah

thiklangxang

Gà con
Em chào các bác,
Nay em có câu hỏi xíu về vấn đề phân quyền cho người dùng trên NAS.
Thông thường các bác phân quyền người dùng theo quyền của bộ lưu trữ NAS như QNAP, Sysnology... hay dùng quyền NTFS của Windows ạ? Vì thông thường quyền trên lưu trữ sẽ không đa dạng như quyền NTFS.
Em thì hay xài kiểu tạo Folder và User trên lưu trữ (nếu không sử dụng Domain). Sau đấy em sẽ dùng 1 máy map Folder với quyền Admin và phân quyền NTFS cho các User trên máy này.
Các bác cho em xin ý kiến với các bác thì hay thực hiện như nào ạ.
Em cám ơn.

littlecloud

Gà con
Em chào các bác,
Thông thường các bác phân quyền người dùng theo quyền của bộ lưu trữ NAS như QNAP, Sysnology... hay dùng quyền NTFS của Windows ạ? Vì thông thường quyền trên lưu trữ sẽ không đa dạng như quyền NTFS.
Em thì hay xài kiểu tạo Folder và User trên lưu trữ (nếu không sử dụng Domain). Sau đấy em sẽ dùng 1 máy map Folder với quyền Admin và phân quyền NTFS cho các User trên máy này.
Em cám ơn.
Tạo user và phân quyền trong Folder station, lúc đó sẽ check log được.

thiklangxang

Gà con
Tạo user và phân quyền trong Folder station, lúc đó sẽ check log được.
Hi bác, log thì em có nhiều cách check, mục đích em muốn là tối ưu cách phân quyền cho User để sau này triển khai dự án dễ hàng hơn 🙂 Nhiều dự án quyền đơn giản em chỉ cần read/write trên NAS là ok, nhưng cũng có dự án cần chi tiết đến mức quyền NTFS của Windows mới đáp ứng được, trong khi NAS thì ko đủ các quyền đấy.

littlecloud

Gà con
Hi bác, log thì em có nhiều cách check, mục đích em muốn là tối ưu cách phân quyền cho User để sau này triển khai dự án dễ hàng hơn 🙂 Nhiều dự án quyền đơn giản em chỉ cần read/write trên NAS là ok, nhưng cũng có dự án cần chi tiết đến mức quyền NTFS của Windows mới đáp ứng được, trong khi NAS thì ko đủ các quyền đấy.
NAS chủ yếu dùng chia sẻ, backup dữ liệu nên phân quyền ở mức đơn giản thôi.
Nếu làm dự án thì nên dựng file server và triển khai AD RMS.

ANAN1986

Gà con
Em chào các bác,
Em cám ơn.
Nó có nhiều cách. Bác phân quyền theo NAS hoặc bác tạo iSCSi rồi bác map về máy chủ nào đó rồi thích phân gì thì phân ở máy chủ đó cũng được.

thiklangxang

Gà con
Nó có nhiều cách. Bác phân quyền theo NAS hoặc bác tạo iSCSi rồi bác map về máy chủ nào đó rồi thích phân gì thì phân ở máy chủ đó cũng được.
Thanks bác, cũng có dự án em map iSCSI về 1 File Server sau đó các Client lấy dữ liệu từ đó với quyền từ File Server rồi. Nhưng cách mà xài NTFS phân quyền như em trình bày có ok không bác, vì nhiều chỗ muốn access trực tiếp vào NAS qua SMB.

ANAN1986

Gà con
Thanks bác, cũng có dự án em map iSCSI về 1 File Server sau đó các Client lấy dữ liệu từ đó với quyền từ File Server rồi. Nhưng cách mà xài NTFS phân quyền như em trình bày có ok không bác, vì nhiều chỗ muốn access trực tiếp vào NAS qua SMB.
Tùy khách hàng bác ạ. Map qua SMB vào NAS cũng làm được -> bác chia NAS 1 thành SMB, phần còn lại chia iSCSi bình thường rồi làm gì thì làm.

thiklangxang

Gà con
Tùy khách hàng bác ạ. Map qua SMB vào NAS cũng làm được -> bác chia NAS 1 thành SMB, phần còn lại chia iSCSi bình thường rồi làm gì thì làm.
Ý em là toàn bộ NAS khách muốn dùng SMB truy xuất trực tiếp. Em sẽ map các folder trên NAS này về 1 máy PC khác với quyền admin, sau đấy em phân quyền NTFS trên PC này cho các folder đấy. User thì theo NAS. Như vậy có ổn không ấy bác, vì thực tế em chưa làm cách này cho khách bao giờ 😃 Thanks bác