Nhờ tư vấn - Word của máy mình đang bị lỗi font chữ, mong mọi người giúp đỡ ạ! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Word của máy mình đang bị lỗi font chữ, mong mọi người giúp đỡ ạ!

nguyenhai2499

Búa Gỗ
Máy em bị lỗi font chữ ở các phần mềm office. Mỗi khi gõ tiêng việt thì bị nhảy font chữ như hình. Dù cài lại office, font chữ hay dùng app gõ tiếng việt khác cũng không sửa được. Mọi phần mềm khác đều dùng bình thường. Em dùng window 11, cài office 365 hay 2019 đều bị. Cho em hỏi có cách nào xử lý mà không phải cài lại window không ạ? Em cảm ơn mọi người nhiều.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Coi chừng do bộ gõ, bạn đang dùng bộ gõ và bảng mã nào?

trungminh

Rìu Vàng Đôi
Máy em bị lỗi font chữ ở các phần mềm office. Mỗi khi gõ tiêng việt thì bị nhảy font chữ như hình. Dù cài lại office, font chữ hay dùng app gõ tiếng việt khác cũng không sửa được. Mọi phần mềm khác đều dùng bình thường. Em dùng window 11, cài office 365 hay 2019 đều bị. Cho em hỏi có cách nào xử lý mà không phải cài lại window không ạ? Em cảm ơn mọi người nhiều.
Xem phần đính kèm 44508
Có thể là ở đây: vào taskbar setting làm giống hình dưới

Nếu có language Vietnamse thì remove
và ở đây nêu là Vie thì thay ENG

Nên sửa giống như 2 hình này xem có được không

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Bạn gõ sử dụng font chữ gì ? Thử dùng font time new roman , bộ gõ unikey hoặc evkey hãy reset chúng về mặc định coi sao , chú ý format , region hãy để về US english united states

aepsu2023

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
3 khả năng cao, 1 là lỗi phần mềm gõ tiếng việt, lỗi office hoặc win. Bạn thử trên phần mềm khác gõ = phần mềm tiếng việt xem.

nguyenhai2499

Búa Gỗ
3 khả năng cao, 1 là lỗi phần mềm gõ tiếng việt, lỗi office hoặc win. Bạn thử trên phần mềm khác gõ = phần mềm tiếng việt xem.
gõ tiếng việt và office e đã thử cài lại và dùng các phiên bản khác cũng k được ạ. Mong k phải do Win :(

son38

Búa Gỗ Đôi
Khả năng cao trong máy tồn tại 1 bộ gõ TV khác như Vietkey chẳng hạn. Nếu có b nên gỡ 1 trong 2 cái ra.

comtrungran

Búa Gỗ
Control Panel\All Control Panel Items\Fonts\Font settings

Vào theo kiểu này rồi Restore Default thử xem b nhé

Nhớ khởi động lại máy tính sau khi ấn OK nhé

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Được rồi bác ạ, em cảm ơn. Nhưng giờ lúc copy với paste nó cứ ngu ngu, lúc paste thì lại bị nhảy font. Có cách nào khắc phục không ạ?
Bạn tắt cái Use smart cut and paste nó cũng chả ảnh hưởng gì lắm đến việc copy và dán đâu.
Khi bạn copy trên trang web về dán vào word thì nó hay nhảy font mà.

Bạn update win, update luôn cái office mình đoán là nó sẽ hết lỗi.

Sửa lần cuối:

haxoma

Rìu Vàng Đôi
gõ tiếng việt và office e đã thử cài lại và dùng các phiên bản khác cũng k được ạ. Mong k phải do Win :(
tầm bậy rồi.đoán lỗi Win do gõ tiếng Việt không được thì có mà cài lại Win cũng không biết có phải lỗi Win hay không vì cài lại Win là kế sách đoán không ra lỗi đó bạn. cái Evkey hơi khó gỡ rối hay là bạn gỡ Evkey cài lại Unikey rồi lên mạng kiếm font time new roman tải về cài đè lên cái đang xài rồi thử kết quả xem sao.

aepsu2023

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
Lên trang chủ tải về cả 3 cái, Unikey, evkey, vietkey dùng xem thế nào

nguyenhai2499

Búa Gỗ
tầm bậy rồi.đoán lỗi Win do gõ tiếng Việt không được thì có mà cài lại Win cũng không biết có phải lỗi Win hay không vì cài lại Win là kế sách đoán không ra lỗi đó bạn. cái Evkey hơi khó gỡ rối hay là bạn gỡ Evkey cài lại Unikey rồi lên mạng kiếm font time new roman tải về cài đè lên cái đang xài rồi thử kết quả xem sao.
Có bác bảo e cách fix rồi ạ

Bạn thử cái này xem.
  1. Chọn tab File > chọn Options.
  2. Chọn thẻ Advanced.
  3. Bỏ tích tùy chọn Use smart cut and paste