Chia sẻ - WinPEBoot Tool - Hỗ trợ boot WinPE từ USB, HDD đơn giản | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ WinPEBoot Tool - Hỗ trợ boot WinPE từ USB, HDD đơn giản

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Khi bác bấm chọn Thêm Menu thì USB sẽ bị đổi boot loader về NT6x BootMgr nhé bác @Hoang Duch2
Cháu ko rõ Anhdv boot khi cài thì set boot loader của USB về gì.

Cháu sửa tool 1 chút:
- có thể thêm các bản winpe.wim khác vào USB (nếu load được menu) mà ko làm thay đổi boot loader: bằng cách chuột phải vào "Thêm Menu" và chọn "Add Menu Only".
- fix không xem được hết tên menu boot dài như mấy ảnh trên của bác.

Sửa lần cuối:

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Tools của cháu khi chạy trên các bản Win10-LTSB, 8.1 và 7 của máy LEGACY, cho USB của Anhdv có 2 parts, nó chỉ hiện part NTFS thôi, muốn hiện menu boot thì phải cho part FAT32 set accessible. USB nào chỉ làm với 1 part duy nhất thì không thành vấn đề.
Vâng bác. Tool sẽ đọc và tải menu trong file BCD ở part boot của USB (part đang được chọn ở USB-Device) nên nếu part này đang bị ẩn và ko truy cập được thì sẽ ko sửa và thêm được menu.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tool này không có test boot usb uefi bác ạ. Hay phải chỉnh chỗ nào nhỉ.
Lâu quá ko cài win với UEFI chỉ dùng LEGACY , vì máy tôi cái main G41 nó chỉ hổ trợ boot UEFI = CD/DVD mà thôi do đó lười dùng DVD , tôi lại quên là cái chuẩn UEFI có chạy hay là ko chạy vội vã up link :p . Ko biết bác Hoang Duch2 có test chưa , nếu bác ấy có on thì nhờ bác test giúp

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Lâu quá ko cài win với UEFI chỉ dùng LEGACY , vì máy tôi cái main G41 nó chỉ hổ trợ boot UEFI = CD/DVD mà thôi do đó lười dùng DVD , tôi lại quên là cái chuẩn UEFI có chạy hay là ko chạy vội vã up link :p . Ko biết bác Hoang Duch2 có test chưa , nếu bác ấy có on thì nhờ bác test giúp

Test trên cái usb Sergei trên máy UEFI, nó chỉ ra menu này thôi bạn:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Test trên cái usb Sergei trên máy UEFI, nó chỉ ra menu này thôi bạn:

Vậy là tốt rồi bác , nó cho ta thấy rằng file ISO boot đó có thể dùng được rồi