Thảo luận - WinPE10_8_Sergei_Strelec_x86_x64_2023.08.21_English (by RU) - Công cụ cứu hộ, cài Windows | Page 20 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận WinPE10_8_Sergei_Strelec_x86_x64_2023.08.21_English (by RU) - Công cụ cứu hộ, cài Windows

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn @@sec0, bạn check lại bên bạn xem với bản mới nhất này khi chép vào Ventoy thì có mở được soft DrWeb không vậy bạn? Trước đó thì tôi thử trực tiếp file ISO trên Win 11 máy ảo , nó báo là không tương thích, sau đó tôi chép vào Ventoy, boot thư vào máy UEFI thì khi chạy nó hiện lên giao diện CMD có một chút rồi biến mất, tôi dùng thử apps của cháu @lvt491 thì vẫn mở được DrWeb như hình:

Tôi nhớ hồi trước với bản Sergei thì vẫn mở bình thường, không hiểu sao giờ bị vậy, không lẽ tại cái máy của tôi sao bạn?

À còn cái này nữa, bản này phần SSTR tôi để y nguyên, không xoá gì hết mà sao mở ra tôi thấy nó như vầy:

Bên bạn có giống vậy không bạn?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bên này tôi chưa load về đó bác , do nhà nhiều người dùng chung net nếu tải thì hút hết băng thông phiền gia đình
Giờ tôi mới bắt đầu tải . nhưng có tải cũng để đó chứ ko dùng đến nhiều bản trước cũng vậy đến giờ cũng nguyên ISO ở ổ cứng :D

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bên này tôi chưa load về đó bác , do nhà nhiều người dùng chung net nếu tải thì hút hết băng thông phiền gia đình
Giờ tôi mới bắt đầu tải . nhưng có tải cũng để đó chứ ko dùng đến nhiều bản trước cũng vậy đến giờ cũng nguyên ISO ở ổ cứng :D

Tôi phải tạo boot với USB, sau đó boot vào thấy có Net rồi nhưng phải mở thêm Opera cho nó chạy một hồi rồi mới mở lại được DrWeb, dạo sau này tôi thấy nhiều bản boot cũng hay bị tình trạng này, phải chạy browser một hồi rồi nó mới chịu chạy đó bạn, hồi trước tôi nhớ cứ click vào là chạy, giờ nó làm khó khăn quá.

Trước đó khi test từ ISO, tôi cũng làm thao tác cho chạy Opera nhưng rồi vẫn không OK đó bạn, khi nào bạn load về bạn test lại xem sao, biết đâu tôi làm sai gì đó bạn ơi.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
À còn cái này nữa, bản này phần SSTR tôi để y nguyên, không xoá gì hết mà sao mở ra tôi thấy nó như vầy:

cái này cháu biết do những phần màu đỏ đó là khi boot vào WINPE mới có những phần tô đỏ xuất hiện chạy trong WINPE.ở ngoài chưa chạy nên vắng trong MinstAll sẽ bị tô chữ đỏ đó bác @Hoang Duch2.apps Sergei đóng gói cực kỳ chuẩn và dễ dàng sửa lỗi apps bị lỗi do portable đang nằm trực tiếp trên usb luôn dễ thay thế.cháu đánh giá cao bản Sergei nâng cấp lần này.

SuperboyDC

Gà con
Bạn @@sec0, bạn check lại bên bạn xem với bản mới nhất này khi chép vào Ventoy thì có mở được soft DrWeb không vậy bạn? Trước đó thì tôi thử trực tiếp file ISO trên Win 11 máy ảo , nó báo là không tương thích, sau đó tôi chép vào Ventoy, boot thư vào máy UEFI thì khi chạy nó hiện lên giao diện CMD có một chút rồi biến mất, tôi dùng thử apps của cháu @lvt491 thì vẫn mở được DrWeb như hình:

Tôi nhớ hồi trước với bản Sergei thì vẫn mở bình thường, không hiểu sao giờ bị vậy, không lẽ tại cái máy của tôi sao bạn?

Mình đang dùng bản mới nhất chép vào Ventoy cũng bị như này

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Hiện tại vẫn chưa thấy bạn Pro nào thông báo đã unlock và turn off Bitlocker mà không cần pass và recovery key đó bạn.
Theo suy luận của cá nhân tôi thì bitlocker nó cũng dùng hệ mã hóa pass như winrar do vậy bẻ khóa là điều ngoài tầm với của dân phổ thông
Hiện nay chưa có soft nào bẻ khóa pass winrar hiệu quả do vậy bitlocker cũng ko ngoại đâu bác

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
bác @@sec0 xài gói cước internet nhà mạng nào dung lượng ra sao mà nó chạy 13.5MB/giây trong khi link dropmefile là link quốc tế?
gói 200K của FPT (cam kết 80Mb/s) bắt sóng qua usb wifi 5G , tùy hứng thôi link trong ~ ngoài gì cũng vậy có lúc tải như ốc sên bò
Còn bắt sóng 2.4G thì thôi rồi 20Mb/s là cao

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
em cũng tải link đó mà. GD bị giới hạn nên không tải được

Tôi tải từ link Mega trong đó vẫn tốt đó bạn. Tôi test bản ISO trên máy ảo thì lần này DrWeb đã tốt hơn trước, vừa boot vào PE rồi chọn chạy nó, nó hiển thị ngay không báo lỗi missing file cureit.exe như trước đó:

Chọn thử như hình dưới thì tôi thấy nó chạy tốt :

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
Tôi tải từ link Mega trong đó vẫn tốt đó bạn. Tôi test bản ISO trên máy ảo thì lần này DrWeb đã tốt hơn trước, vừa boot vào PE rồi chọn chạy nó, nó hiển thị ngay không báo lỗi missing file cureit.exe như trước đó:

Chọn thử như hình dưới thì tôi thấy nó chạy tốt :

Mega không hỗ trợ tải xuống tệp kích thước lớn với tài khoản thường