Thảo luận - WinPE10_8_Sergei_Strelec_x86_x64_2023.08.21_English (by RU) - Công cụ cứu hộ, cài Windows | Page 13 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận WinPE10_8_Sergei_Strelec_x86_x64_2023.08.21_English (by RU) - Công cụ cứu hộ, cài Windows

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Cháu chia sẻ cho bác cách làm như cháu nói đi, bữa giờ nghe cháu nói làm được nhiều thứ lắm mà không thấy cháu chia sẻ lại đó.
cháu sẽ chụp hình lại chia sẻ bác @Hoang Duch2 vì cháu dạo này bận rộn tí.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
cháu sẽ chụp hình lại chia sẻ bác @Hoang Duch2 vì cháu dạo này bận rộn tí.

Cảm ơn cháu rất nhiều, đây là câu nói mà bác mong chờ bấy lâu nay. Cháu làm được việc gì cho mình thì đã thấy vui rồi, nếu đem chia sẻ lại cho người khác và người ta cũng làm được thì niềm vui của mình được nhân đôi đồng thời họ cũng nhìn mình với con mắt khác, đây không phải là người chỉ nói suông mà là người nói được và làm được, bác luôn trân trọng những con người như thế.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Cảm ơn cháu rất nhiều, đây là câu nói mà bác mong chờ bấy lâu nay. Cháu làm được việc gì cho mình thì đã thấy vui rồi, nếu đem chia sẻ lại cho người khác và người ta cũng làm được thì niềm vui của mình được nhân đôi đồng thời họ cũng nhìn mình với con mắt khác, đây không phải là người chỉ nói suông mà là người nói được và làm được, bác luôn trân trọng những con người như thế.
file pecmdmain.ini trong thư mục system32 file wim win 10 sergei

bác @Hoang Duch2 cho load cái peadminfirst.ini là nó vô thẳng Administrator như vầy nè

xong thì bác bỏ lại trong file wim win 10 sergei. khi boot nó sẽ vào Administrator thì sẽ nghe audio của firefox và dùng luôn được teamview 14 luôn.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
file pecmdmain.ini trong thư mục system32 file wim win 10 sergei

bác @Hoang Duch2 cho load cái peadminfirst.ini là nó vô thẳng Administrator như vầy nè

xong thì bác bỏ lại trong file wim win 10 sergei. khi boot nó sẽ vào Administrator thì sẽ nghe audio của firefox và dùng luôn được teamview 14 luôn.

Cảm ơn cháu rất nhiều, bác đã thao tác thành công. Đúng là khi mình boot thẳng vào Admin thì nó có hơi lâu một chút vì nó boot cái PE thường trước, sau đó nó chạy vào Admin. Phần chỉnh sửa cũng nhanh nhưng nếu " Không có thầy, đố mày làm nên ". Bác cũng còn hơi bực với cái vụ kéo thả file vào 7Z, có bản Win làm đươc, có bản lại bị báo lỗi Access is denied, chắc chắn nó phài có nguyên do gì đó. Trong ổ dữ liệu bác chép 3 files wim giống nhau, kéo thả được hai cái nhưng cái thứ ba thì báo lỗi mới kỳ cục. Hy vọng bác sẽ tìm ra nguyên nhân. Cảm ơn cháu một lần nữa và chúc cháu sức khoẻ và thuận lợi với công việc làm nhe.

Sửa lần cuối:

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Cảm ơn cháu rất nhiều, bác đã thao tác thành công. Đúng là khi mình boot thẳng vào Admin thì nó có hơi lâu một chút vì nó boot cái PE thường trước, sau đó nó chạy vào Admin. Phần chỉnh sửa cũng nhanh nhưng nếu " Không có thầy, đố mày làm nên ". Bác cũng còn hơi bực với cái vụ kéo thả file vào 7Z, có bản Win làm đươc, có bản lại bị báo lỗi Access denied, chắc chắn nó phài có nguyên do gì đó. Trong ổ dữ liệu bác chép 3 files wim giống nhau, kéo thả được hai cái nhưng cái thứ ba thì báo lỗi mới kỳ cục. Hy vọng bác sẽ tìm ra nguyên nhân. Cảm ơn cháu một lần nữa và chúc cháu sức khoẻ và thuận lợi với công việc làm nhe.
file wim của dlc boot 2017 cháu chỉnh bằng 7z không được bác @Hoang Duch2.không biết tác giả khóa chỉnh sửa hay sao.

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Cảm ơn cháu rất nhiều, bác đã thao tác thành công. Đúng là khi mình boot thẳng vào Admin thì nó có hơi lâu một chút vì nó boot cái PE thường trước, sau đó nó chạy vào Admin. Phần chỉnh sửa cũng nhanh nhưng nếu " Không có thầy, đố mày làm nên ". Bác cũng còn hơi bực với cái vụ kéo thả file vào 7Z, có bản Win làm đươc, có bản lại bị báo lỗi Access denied, chắc chắn nó phài có nguyên do gì đó. Trong ổ dữ liệu bác chép 3 files wim giống nhau, kéo thả được hai cái nhưng cái thứ ba thì báo lỗi mới kỳ cục. Hy vọng bác sẽ tìm ra nguyên nhân. Cảm ơn cháu một lần nữa và chúc cháu sức khoẻ và thuận lợi với công việc làm nhe.
Bác bị lỗi trên bản wim strelec nào vậy

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
file wim của dlc boot 2017 cháu chỉnh bằng 7z không được bác @Hoang Duch2.không biết tác giả khóa chỉnh sửa hay sao.

Bác bị lỗi trên bản wim strelec nào vậy

Hai cháu @haxoma@lvt491, bác nói rõ thêm về code boot của cháu haxoma, lúc đầu bác làm theo cách của cháu nhưng bác sửa thiếu nó vẫn boot lên được là vì bác đã dùng file SSTR.iso theo cách của lvt491, hình nó đây:

Chau @haxoma nhìn hình trên là thấy code không giống của cháu liền phải không? Khi bác sửa lại đúng theo cháu thì boot không lên SSTR, thì ra vì bác đã làm thành file ISO rồi, nếu sửa theo đúng của cháu thì bác phải có folder SSTR ở bất cứ nơi nào trên ổ cứng. Bác nói lại cho rõ ràng, làm theo 2 cách và code theo 2 cách thì mới boot lên đầy đủ.
Về cái 7Z, khi bác để file WIMx64 từ partition khác, open nó từ đó thì phần kéo thả bị Access is denied, mà có cái bị cái không. Nếu đem chép nó ra ngoài desktop, open nó và chọn file .ini với edit, sau đó save lại thì OK, không cần phải chép file .ini ra ngoài rồi chỉnh sửa. Tình hình là như vậy đó các cháu.

Về bản Wim của DLC, để bác thử bên đây rồi báo lại với cháu @haxoma sau nhe.

Update: Không sửa được cháu @haxoma, vậy chắc chỉ còn cách sửa với GimageX, cháu thử xem sao nhe.

Sửa lần cuối:

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Hai cháu @haxoma@lvt491, bác nói rõ thêm về code boot của cháu haxoma, lúc đầu bác làm theo cách của cháu nhưng bác sửa thiếu nó vẫn boot lên được là vì bác đã dùng file SSTR.iso theo cách của lvt491, hình nó đây:

Chau @haxoma nhìn hình trên là thấy code không giống của cháu liền phải không? Khi bác sửa lại đúng theo cháu thì boot không lên SSTR, thì ra vì bác đã làm thành file ISO rồi, nếu sửa theo đúng của cháu thì bác phải có folder SSTR ở bất cứ nơi nào trên ổ cứng. Bác nói lại cho rõ ràng, làm theo 2 cách và code theo 2 cách thì mới boot lên đầy đủ.
Về cái 7Z, khi bác để file WIMx64 từ partition khác, open nó từ đó thì phần kéo thả bị Access is denied, mà có cái bị cái không. Nếu đem chép nó ra ngoài desktop, open nó và chọn file .ini với edit, sau đó save lại thì OK, không cần phải chép file .ini ra ngoài rồi chỉnh sửa. Tình hình là như vậy đó các cháu.

Về bản Wim của DLC, để bác thử bên đây rồi báo lại với cháu @haxoma sau nhe.

Update: Không sửa được cháu @haxoma, vậy chắc chỉ còn cách sửa với GimageX, cháu thử xem sao nhe.
nếu bác @Hoang Duch2 sử dụng Administrator thì trong pecmdmain.ini bác gõ // trước hàng này không chạy pecmd.ini nữa
//LOAD %SystemRoot%\system32\pecmd.ini
Sau đó bác xóa cũng dấu này // trước peadminfirst.ini để kích chạy nó
LOAD %SystemRoot%\system32\peadminfirst.ini
cháu đâu sợ cái boot bị lỗi nên không cần đóng gói thành ISO cho an toàn.

Hay quá. cám ơn bạn nhé

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
nếu bác @Hoang Duch2 sử dụng Administrator thì trong pecmdmain.ini bác gõ // trước hàng này không chạy pecmd.ini nữa
//LOAD %SystemRoot%\system32\pecmd.ini
Sau đó bác xóa cũng dấu này // trước peadminfirst.ini để kích chạy nó
LOAD %SystemRoot%\system32\peadminfirst.ini
cháu đâu sợ cái boot bị lỗi nên không cần đóng gói thành ISO cho an toàn.

Cháu nói cách làm ở trên đúng rồi nhưng phải có kèm folder SSTR nằm ở bất kỳ partition nào trong máy thì nó mới load ứng dụng lên đó cháu.

Ở đây vì bác đã làm theo cách chuyển folder SSTR thành SSTR.iso nên bác không để các dấu forward slash "// " nằm trước hai dòng đó, như vậy thì khi boot vào tuy rằng có lâu một chút nhưng nó boot lên đầy đủ các ứng dụng.

Làm theo cách của @lvt491 như vậy không phải là sợ lỗi khi boot mà là sợ virus khi có quá nhiều file.exe nằm trong máy đó cháu.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Cháu nói cách làm ở trên đúng rồi nhưng phải có kèm folder SSTR nằm ở bất kỳ partition nào trong máy thì nó mới load ứng dụng lên đó cháu.

Ở đây vì bác đã làm theo cách chuyển folder SSTR thành SSTR.iso nên bác không để các dấu forward slash "// " nằm trước hai dòng đó, như vậy thì khi boot vào tuy rằng có lâu một chút nhưng nó boot lên đầy đủ các ứng dụng.

Làm theo cách của @lvt491 như vậy không phải là sợ lỗi khi boot mà là sợ virus khi có quá nhiều file.exe nằm trong máy đó cháu.
đúng là chuyển SSTR thành SSTR.ISO là an toàn cho các program trong thư mục đó nhưng cháu cần giữ nguyên folder SSTR để nối các bản boot khác nhau lại với nhau. ưu điểm của 4 bản boot trên 1 USB ngon hết xảy đã phát huy rất nhiều ưu điểm(ý cá nhân cháu). cháu chỉ để USB khi boot Windows PE nên sẽ an toàn trước virus. trong Windows PE môi trường RAM ảo virus sẽ không chạy được đâu bác @Hoang Duch2.

lvt491

Rìu Vàng Đôi
đúng là chuyển SSTR thành SSTR.ISO là an toàn cho các program trong thư mục đó nhưng cháu cần giữ nguyên folder SSTR để nối các bản boot khác nhau lại với nhau. ưu điểm của 4 bản boot trên 1 USB ngon hết xảy đã phát huy rất nhiều ưu điểm(ý cá nhân cháu). cháu chỉ để USB khi boot Windows PE nên sẽ an toàn trước virus. trong Windows PE môi trường RAM ảo virus sẽ không chạy được đâu bác @Hoang Duch2.
Bạn hoàn thành gộp 4 bản chưa nhỉ, nếu rồi thì bạn có thể chia sẻ file update patch lên đây được ko ?.
Theo mình việc tạo file SSTR.iso (vừa gọn vừa tránh virus) và tạo thêm folder SSTR trên USB để dùng các DOS Program không ảnh hưởng gì cả.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

À cháu, môi trường PE thì không có virus nhưng cái USB của mình vẫn bị nhiễm virus phải không cháu? Cháu làm sao mà ngăn ngừa được virus khi cháu đem usb gắn vào máy của khách đang bị nhiễm virus rồi?

haxoma

Rìu Vàng Đôi
À cháu, môi trường PE thì không có virus nhưng cái USB của mình vẫn bị nhiễm virus phải không cháu? Cháu làm sao mà ngăn ngừa được virus khi cháu đem usb gắn vào máy của khách đang bị nhiễm virus rồi?
tắt máy reboot vào win pe chứ cháu có dùng riêng thêm 1 usb data bác @Hoang Duch2. trong win pe cháu diệt đám auto run virus trước sau đó vô windows quét kỹ lại nữa.

riketykid

Búa Gỗ
win pe ở việt nam ,dân chuyên nghiệp họ hay dùng của cái ông gì tên hoàng khiển ý
ảnh như này nè

dungltcd

Lạt Ma
Bác chưa thử việc đó, cháu muốn chỉnh từ đâu vậy? Cháu gợi ý cho bác làm thử xem sao nhe.
Chỉnh sửa file wim bác dùng lệnh này, tên file và đường dẫn thư muc thì tùy bác nhé.
Dism /Mount-Image /ImageFile:E:\boot.wim /index:1 /MountDir:E:\boot\
Save lại sau khi chỉnh sửa thì dùng cái này.
Dism /Unmount-Image /MountDir:E:\f\ /commit

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chỉnh sửa file wim bác dùng lệnh này, tên file và đường dẫn thư muc thì tùy bác nhé.

Save lại sau khi chỉnh sửa thì dùng cái này.

Cảm ơn cháu rất nhiều, bác sẽ test khi có thời gian và chờ @haxoma gợi ý xem nên chỉnh sửa chổ nào trong file Wim đó.