Chia sẻ - Windows 11 Enterprise G 24H2 build 26100.268 (re-contruction) | Page 12 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Windows 11 Enterprise G 24H2 build 26100.268 (re-contruction)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bên máy tôi thì đầy đủ. Có thể do cài qua unattended! Cần xem xét thêm!
Bạn nói vậy thì tôi hiểu rồi, tôi và bạn cài theo 2 cách khác nhau, tôi thì thấy chữ có tôi ưu nên cài không cần thêm file unattended, trong khi bên đó bạn lại kèm theo file này khi cài, thành ra có kết quả khác, vậy lần sau bạn cho biết cách bạn cài giống như tôi luôn chụp cái hình từ WinNTsetup bạn nhé.

2012mshs

Rìu Chiến
Bạn nói vậy thì tôi hiểu rồi, tôi và bạn cài theo 2 cách khác nhau, tôi thì thấy chữ có tôi ưu nên cài không cần thêm file unattended, trong khi bên đó bạn lại kèm theo file này khi cài, thành ra có kết quả khác, vậy lần sau bạn cho biết cách bạn cài giống như tôi luôn chụp cái hình từ WinNTsetup bạn nhé.
Nhưng với bản 26100.712 thì không bị! Hơi khó hiểu đó bác!

tuannv1508

Rìu Chiến Chấm
Trước đây cháu rebuild xong cũng hay cài test theo kiểu có file unattend cho nhanh thì thấy bình thường, nhưng lúc share thì không phải ai cũng cài như vậy nên có lỗi nên những lần sau cháu cũng ưu tiên cài test không có file unattend, để kiểm tra xem quá trình cài đặt có lỗi gì không để còn biết mà sửa trước khi share

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
VD bác mở Task Manager lên để restart Explorer chẳng hạn thì bấm restart Explorer xong thì Task Manager bị treo luôn, không tắt đi được, phải mở lại lần nữa mới tắt được
Bản ở hình trên khi bác chọn restart Windows explorer, hay là End task rồi mở lại từ Run new task thì không bị tình trạng như bên cháu, không có treo và bác vẫn tắt task manager như thường, có khi nào là ở bản G-712 bị như vậy không cháu?

Bản SK này thì bác thấy lỗi ở chổ CMD type từ Search không mở được với Aministrator đó cháu. Bác có gửi hình ở các cmt trước đó.

tuannv1508

Rìu Chiến Chấm
Bản ở hình trên khi bác chọn restart Windows explorer, hay là End task rồi mở lại từ Run new task thì không bị tình trạng như bên cháu, không có treo và bác vẫn tắt task manager như thường, có khi nào là ở bản G-712 bị như vậy không cháu?

Bản SK này thì bác thấy lỗi ở chổ CMD type từ Search không mở được với Aministrator đó cháu. Bác có gửi hình ở các cmt trước đó.
Cháu test G 712 và bản IoT K 712 đó bác

2012mshs

Rìu Chiến

cmd mặc định mở với quyền admin đó bác! Còn lỗi không chạy SetupComplete là do bản 25398_SK kia cài với key OEM nên mặc định bị tắt!

2012mshs

Rìu Chiến
Fix lỗi bản 25398.950 IoT_Sub tối ưu từ bản 25398.1 (đã test không qua unattend)
- Không chạy SetupComplete.cmd
- Bỏ compactos lzx để giảm thời gian chờ
- Thêm vài tối ưu nhỏ khác!
Có thể xuất hiện watermark trong lần đăng nhập đầu tiên, chỉ cần khởi động lại và làm mới desktop là tự mất watermark!
Link đầu trang!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Fix lỗi bản 25398.950 IoT_Sub tối ưu từ bản 25398.1 (đã test không qua unattend)
- Không chạy SetupComplete.cmd
- Bỏ compactos lzx để giảm thời gian chờ
- Thêm vài tối ưu nhỏ khác!
Có thể xuất hiện watermark trong lần đăng nhập đầu tiên, chỉ cần khởi động lại và làm mới desktop là tự mất watermark!
Link đầu trang!
Một số hình ảnh của bản này:

Tôi chưa hiểu vụ chạy SetupComplete.cmd , lệnh này ở đâu vậy bạn?

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Một số hình ảnh của bản này:

Tôi chưa hiểu vụ chạy SetupComplete.cmd , lệnh này ở đâu vậy bạn?
Bửa nọ tôi có lưu lại cái lệnh đó đây bác

Nếu muốn nén (compact) OS lúc cài đặt thì có 2 cách sau
Chạy Setup.exe với lệnh sau:
Mã:

setup.exe /compactos enable

Hoặc nếu cài theo kiểu apply-Image thì dùng lệnh này, ví dụ:
Mã:

DISM /Apply-Image /ImageFile:install.wim /Index:1 /ApplyDir:D:\ /compact

Hoặc có thể nén OS sau khi cài đặt, đây là một tính năng sẵn có của Windows.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bửa nọ tôi có lưu lại cái lệnh đó đây bác

Nếu muốn nén (compact) OS lúc cài đặt thì có 2 cách sau
Chạy Setup.exe với lệnh sau:
Mã:

setup.exe /compactos enable

Hoặc nếu cài theo kiểu apply-Image thì dùng lệnh này, ví dụ:
Mã:

DISM /Apply-Image /ImageFile:install.wim /Index:1 /ApplyDir:D:\ /compact

Hoặc có thể nén OS sau khi cài đặt, đây là một tính năng sẵn có của Windows.

Xem phần đính kèm 60427
À cái bạn nói là về compact OS còn bạn @2012mshs thì nói là SetupComplete.cmd nên tôi không hiểu, có phải ý của bạn ấy như bạn nói không?

2012mshs

Rìu Chiến
Tôi có thấy file đó rồi bạn, bây giờ có phải chạy nó không bạn? Ý là trên bản Win đã cài rồi đó bạn.
Không đâu bác! Bản trên đã fix lỗi rùi nên bác muốn thêm gì hay sửa gì ở file đó theo ý thích thôi! Tuy nhiên để nó chạy trên bản 25398_SK kia là 1 quá trình khá mất công!