This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 11 Enterprise G 22H2 (construction)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Sáng nay tôi có làm thử việc upgrade cho bản G cũ ( đã chuyển sang ENT trước đó để có WD ), tôi có sửa lại EditionID và restart Windows Explorer, sau đó thì nó chạy được tới hình này thì tự tắt:

Tôi restart máy làm lại thao tác chỉnh sửa một lần nữa thì lần này nó có kết quả tốt:

Tôi chuyển lại sang IoT-S để có WD thì lần này gặp lỗi không mở được WD nữa đó bạn, có cách nào để chỉnh lại không bạn?

if i could tell you

Rìu Chiến
Cụ check update bằng WU xem nó có tải về Windows Security platform không ?
Nếu có là mở được.
Việc upgrade bằng ISO thì sau khi Upgrade nó sẽ giữ lại toàn bộ apps cũng như những chỉnh sửa của bản Windows cũ.
Cài sạch thì sẽ tốt hơn.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Check WU thì thấy cái này, chưa thấy về WD, chắc phải đợi thêm thời gian phải không bạn?

if i could tell you

Rìu Chiến
Check WU thì thấy cái này, chưa thấy về WD, chắc phải đợi thêm thời gian phải không bạn?

Của cụ bị thiếu Windows security Apps nên ko mở được, thường nó sẽ tự động tải về qua WU nếu chưa có, nhưng bản của cụ thì không, khả năng cao là đã vọc gì đó trong registry.
cài thủ công vậy.
cụ tải cái này xả nén kích vào cài đặt từng cái rồi xem WD có mở đc ko ?

Mã:
https://msprovn-my.sharepoint.com/:f:/g/personal/if_i_could_tell_you_msprovn_onmicrosoft_com/EmRLfMazJSJNphunP7SEcO0BIashgdASTKvAfeqhLsHqTA?e=bKFM22

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cảm ơn bạn rất nhiều nhé, 3 files bạn gửi thì tôi chạy reinstall với file đầu tiên đã có lại WD rồi bạn. Hai cái kế thì một cái bị lỗi, cái kia thì version C trong máy cao hơn nên tôi không cài thêm nữa:

Hai files kế tiếp thông báo như sau:

Sửa lần cuối:

Vòng Huy

Rìu Sắt Đôi
Các bác cho em hỏi thăm có cách nào bật chế độ Windows Spotlight cho Lock Screen được không ạ? Em bật mà nó cứ nhảy sang chế độ Picture hoài, còn ở Background thì vẫn bật bình thường.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
b cho mình file đó được không?
Vào link dưới cuối bài có link đính kèm
============

Sửa lần cuối:

hoangsonqn

Búa Gỗ
nhờ bác hướng dẫn để cài thêm ngôn ngữ khác được ko ạ. Mình cần cài tiếng Nhật vào.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
nhờ bác hướng dẫn để cài thêm ngôn ngữ khác được ko ạ. Mình cần cài tiếng Nhật vào.
Bản G ko thể add thêm ngôn ngữ nào khác cả , muốn thêm ngôn ngữ thì phải chuyển giới sang SKU bản S
Kéo xuống cuối post tải cái đính kèm

hoangsonqn

Búa Gỗ
Cảm ơn bác

hoangsonqn

Búa Gỗ
bác ơi cho e hỏi có cách nào xóa tk microsoft hoặc tạo user local ko ạ. Bản này nó bắt đăng nhập bằng account công ty, mà tên cty thì có tiếng Việt nên tải soft gì về phải copy sang chỗ khác mới run được do bị lỗi đường dẫn tiếng Việt