Windows 10 tháng 5 - 2020 chính thức phát hành

Administrator
(Vn-Z.vn) 28/05/2020 Hôm nay, Microsoft chính thức phát hành bản cập nhật Windows 10 tháng 5 năm 2020. Trên trang web chính thức của Microsoft đã bắt đầu cung cấp các đường link hỗ trợ tải xuống các bản cập nhật . Người dùng Windows sẽ thấy các thông báo trong giao diện nâng cấp của hệ điều hành.

Bạn có thể nâng cấp và tìm kiếm bản cập nhật tại đây

Hoặc tìm kiếm Windows update settings (Settings> Update & Security> Windows Update). chọn "Check for updates".
Khi bản cập nhật xuất hiện trong cửa sổ này bạn có thể chọn tải xuống và cài đặt nó.

Nếu phiên bản cập nhật gồm đường dẫn tải xuống hoặc cài đặt không xuất hiện trên thiết bị của bạn có thể bạn sẽ phải đợi vài tuần. Bởi vì Microsoft cung cấp cho người dùng Windows 10 các bản nâng cấp theo từng đợt.

Tính năng ""download and install" mới này hỗ trợ cho các thiết bị chạy Windows 10 phiên bản 1903 hoặc 1909.

Bản cập nhật Windows 10 tháng 5 năm 2020 cung cấp một số tính năng mới như tìm kiếm mới, ghép nối thông minh Bluetooth, Cortana mới, máy tính ảo mới, trình duyệt Edge dựa trên Chromium, hỗ trợ trình quản lý tác vụ kiểm tra nhiệt độ GPU, Trang cài đặt mới, v.v.

Ngoài ra, người dùng cũng có thể chọn cài đặt thủ công, nhưng theo tôi nếu bạn không phải là người thích vọc vạch tốt nhất là chờ đợi lượt cung cấp chính thức của Microsoft. Nếu bạn muốn cài đặt thủ công, bạn có thể sử dụng các phương pháp:

1. Sử dụng tính năng cập nhật;

2. Sử dụng Công cụ Mediatool. Cả hai có thể được tải xuống trên trang web chính thức của Microsoft, chỉ cần làm theo các hướng dẫn là có thể tải xuống bản cập nhật.
3. Tự tải file ISO theo hướng dẫn

4. Vào link bên dưới tải về các bản ISO gốc do team Vn-Z.vn tổng hợp

Trả lời

ultrakill

Búa Gỗ
Upgrade lên bản 2004 này, em thấy máy đã chạy song song được card on và card ex với laptop màn hình có hỗ trợ G-Sync. Ko biết có phải thông số ảo ko?

Attachments

129 KB · Lượt xem: 28

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Khi cập nhật Windows mình phát hiện điều thú vị như sau:
1/ Nếu bạn Update tự động thì sẽ thấy máy tính của bạn được cập nhật suôn sẻ, chẳng vấn đề gì xảy ra cả (Thực chất là các thông báo lỗi đã được ẩn đi)
2/ Nếu bạn tải ISO về và thực hiện cài Upgrade => Trong quá trình cài đặt nhớ bật dấu kiểm Update để cài đặt suôn sẻ => Kết quả bạn sẽ phát hiện được phiên bản bạn muốn nâng cấp cho máy tính của bạn có gây ra các lỗi trên hệ thống về Drive hay các loại tương thích khác hay không => Như vậy bạn sẽ tránh được việc sau khi nâng cấp lên phiên bản mới lại gây ra lỗi cho máy tính của bạn => Đưa ra lựa chọn phù hợp.
Ví dụ:
Hay như loại lỗi này:
Hoặc lỗi này (Mất âm thanh):
=> ĐIều này sẽ giúp bạn tránh được các lỗi cập nhật không đáng có.

iambemm

Gà con
ngon quá {adore} máy cũng dùng lâu rồi chưa cài mới lại win tiện đây triển luôn

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
Máy mình cài 2004 từ file iso không biết làm sao mà kết nối đến amazon báo lỗi, một số trang sử dụng dịch vụ của amazone cũng báo hết chứng chỉ! Lạ một cái là lỗi chỉ xuất hiện với trình duyệt chrome! Trên các trang bị từ chối truy cập đều xuất hiện thông báo Revoked!

NET::ERR_CERT_REVOKED

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Máy mình cài 2004 từ file iso không biết làm sao mà kết nối đến amazon báo lỗi, một số trang sử dụng dịch vụ của amazone cũng báo hết chứng chỉ! Lạ một cái là lỗi chỉ xuất hiện với trình duyệt chrome! Trên các trang bị từ chối truy cập đều xuất hiện thông báo Revoked!

NET::ERR_CERT_REVOKED
đổi trình duyệt thử có bị lỗi ko bạn

CongTZ

Gà con
mình down bằng Mediatool rồi tạo cài bằng rufus thì khi cài đặt không có bước chọn bản win muốn cài ví dụ như home hoặc pro , mà nó tiến hành cài đặt luôn, cài đặt xong vào kiểm tra thì máy đang dùng là win 10 home

mọi lần cài đều có bước chọn bản win muốn cài ( file iso gồm nhiều bản win ) , giờ lại không có bước này
License Windows Home thì bản tích hợp mặc định sẽ cài home, nếu muốn bản pro khi cài thì tải bản mỗi pro mới được.

HaMinhGiang

Rìu Sắt
Mình có 2 laptop và 2 PC win10 chưa cho cái nào update lên 2004, vẫn là 1909. Chỉ có 1 laptop đăng ký insider là có 2004, thấy chả khác 1909 cái gì cả.

beckhama

Búa Gỗ
đã cài và sử dụng nhưng máy tính laptop vẫn còn tản nhiệt cao quá. Dùng thêm một vài ngày nữa xem sao

nguyeenxhair

Búa Gỗ Đôi
E mới cài bản 2004 này cho con lap i5 2xxx, theo cảm nhận thì mới khởi động lên cũng vẫn sẽ bị fulldisk một khoảng thời gian nhưng trong quá trình sử dụng thì ko còn hiện tượng fulldisk nữa
e mới cài ngày hqua 29/5/2020