Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 90 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Post xong cái kết quả lỗi ko update WU được (do đã tìm được SKU của Win10Pro, thì mới đọc tin nhắn của bạn. Cám ơn bạn nhiều, bộ SKU của bạn có script đầy đủ rất hay. Lưu lại để khi cần dùng test, ko phải chạy lệnh nhỏ.
Nhưng giờ cách đổi SKUS này tạm thời đang lỗi. :(
Tiếp tục chuột bạch mày mò xem có up được WU không!
Khi máy đã có bản quyền số rồi muốn update thì change key về LTSC up xong change key pro để sang pro .
===========
Bởi vì gói LCU cho winpro ko hợp với cái HỒN của TRƯƠNG BA
==========
Còn vụ ngưng update thì xóa thư mục servicing đi là win no ko up được

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
bạn để nguyên win Enterprise LTSC 21H2 19044.1288 update lên 19044.1387 tắt update đi,sau đó nạp sku làm lại thử
Nếu như thế thì đâu có test gì được WU sau khi chuyển SKU của Pro.
Mình đang muốn kiểm tra là sau khi chuyển sang SKU của Pro rồi, thì up WU có ok ko đó bạn.
Vì mục đích vẫn phải up được WU để up các bản LCU tiếp theo (hồn IoT LTSC, thịt Pro).
Tức là người khác nhìn vào thì là bản Pro (để họ đi kiểm tra), còn thực chất nó vẫn là bản IoT LTSC.
Trước mắt là có up được qua WU ko đã, rồi mới tính tiếp!

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Vấn đề check license ra Digital Pro <> Nhưng thực chất vẫn là IoT LTSC thôi.
Còn vụ màn hình xanh: Chưa thể kết luận do chuyển đổi License gây lỗi màn xanh.
Trước giờ chuyển theo chiều Pro > LTSC hà rầm chả sao cả.
Bạn cho nó Trở lại 19044.1348 xài 1 thời gian xem có lỗi phải gì không.
Hoặc là xung đột do gói KB5007253 chứ không phải do đổi sang Pro.
Có thể là do có xung đột gì với gói KB5007253.
Vậy để chờ bản patch Tuesday chính thức cho KB5007253 đã. Sau đó mới up để lên được 19044.1387, rồi sẽ test lại chuyển đổi SKU sang Pro.
À, với lại, mình đang dùng máy ảo, chứ ko dùng máy thật. Ko biết có phải lỗi gây ra nguyên nhân từ phần cứng máy ảo ko đây. Vì cái lỗi stop code: WHEA UNCORRECTABLE ERROR này mình có check thử thì thấy nói nguyên nhân do xung đột driver phần cứng

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
Nếu như thế thì đâu có test gì được WU sau khi chuyển SKU của Pro.
Mình đang muốn kiểm tra là sau khi chuyển sang SKU của Pro rồi, thì up WU có ok ko đó bạn.
Vì mục đích vẫn phải up được WU để up các bản LCU tiếp theo (hồn IoT LTSC, thịt Pro).
Tức là người khác nhìn vào thì là bản Pro (để họ đi kiểm tra), còn thực chất nó vẫn là bản IoT LTSC.
Trước mắt là có up được qua WU ko đã, rồi mới tính tiếp!
nếu bị lỗi như bạn nói thì khi update bạn lại chuyển sku LTSC up xong chuyển lại Pro

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Trong code trên > Bạn chỉ cần chạy duy nhất lệnh đầu tiên với cmd (admin) slmgr.vbs /rilc là đủ
Kế tiếp kích hoạt cho Pro là xong.
Vấn đề check license ra Digital Pro <> Nhưng thực chất vẫn là IoT LTSC thôi.
Còn vụ màn hình xanh: Chưa thể kết luận do chuyển đổi License gây lỗi màn xanh.
Trước giờ chuyển theo chiều Pro > LTSC hà rầm chả sao cả.
Bạn cho nó Trở lại 19044.1348 xài 1 thời gian xem có lỗi phải gì không.
Hoặc là xung đột do gói KB5007253 chứ không phải do đổi sang Pro.
Phần code là mình mới đọc thấy hướng dẫn nó ra mấy đoạn code vậy, nên mình cứ làm theo đã, chứ chưa xem lại dòng code nào để làm gì. Như vậy chỉ cần dòng đầu là ok. Mình hiểu hồi, thank bạn nhiều!

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
nếu bị lỗi như bạn nói thì khi update bạn lại chuyển sku LTSC up xong chuyển lại Pro
Ko bạn ơi, mình làm cả trăm máy. Thủ công thế thì nói làm gì.
Mình muốn tìm hiểu xem sau khi chuyển LTSC sang Pro rồi, thì các lần up WU tiếp theo nó có tự động được ko.
Chứ như bạn nói thì mình cài bản Pro rồi gỡ các phần ứng dụng thừa cho khoẻ!

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Ko bạn ơi, mình làm cả trăm máy. Thủ công thế thì nói làm gì.
Mình muốn tìm hiểu xem sau khi chuyển LTSC sang Pro rồi, thì các lần up WU tiếp theo nó có tự động được ko.
Chứ như bạn nói thì mình cài bản Pro rồi gỡ các phần ứng dụng thừa cho khoẻ!
Up ok hết bạn nhé, mình dùng LTSC mấy năm nay mình biết, mỗi khi nạp key bản Pro vào thì chỉ 1 đêm thôi, sáng hôm sau Win sẽ thành bản Pro chánh tông, có Cortana liền.

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Xin báo lại với ace.
Sau khi bị lỗi màn hình xanh (vụ đổi SKU từ IoT LTSC sang Pro) thì mình tắt ngang máy.
Sau đó khởi động lại vào Win và cho up lại bản KB5007253 thì đã up ok rồi. Đã lên 21H2.19044.1837.
Và mình thấy nó có cái NewFeed, trong khi cái này trước đó trong IoT LTSC là ko có.
Cảm nhận ban đầu là chưa thấy nó chậm hơn gì nhiều. Tốc độ vẫn đang rất ok. Chỉ không biết với các update sau khi có version mới hơn 21H2 (19044) thì nó bị nặng hơn nhiều ko.
Ngoài ra, nếu có up feature (các tính năng mới chính tông như bản Pro) thì nó lại ko còn ổn định như LTSC nữa.
Ko biết có cách gì để ko cho nó up tính năng, mà chỉ up security ko nhỉ!

Attachments

157.9 KB · Lượt xem: 12
Sửa lần cuối:

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Up ok hết bạn nhé, mình dùng LTSC mấy năm nay mình biết, mỗi khi nạp key bản Pro vào thì chỉ 1 đêm thôi, sáng hôm sau Win sẽ thành bản Pro chánh tông, có Cortana liền.
Úi, vậy là nó sẽ cập nhật featurepack theo Pro luôn.
Như vậy thì sẽ có ảnh hưởng đến tốc độ, so với bản LTSC trước đó rồi nhỉ!

naroto

Thành viên BQT
Úi, vậy là nó sẽ cập nhật featurepack theo Pro luôn.
Như vậy thì sẽ có ảnh hưởng đến tốc độ, so với bản LTSC trước đó rồi nhỉ!
Chính xác rồi, nên mình rất ghét cái này, một khi như vậy mình buộc phải restorepoint về hôm trước để về LTSC, chứ chỉ chuyển về bằng key LTSC thì chưa ổn.

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Chính xác rồi, nên mình rất ghét cái này, một khi như vậy mình buộc phải restorepoint về hôm trước để về LTSC, chứ chỉ chuyển về bằng key LTSC thì chưa ổn.
Vậy thì giải pháp đổi SKU để đối phó với việc kiểm tra là ko ổn rồi!
@naroto cho mình hỏi là nó có mọc lại thêm mấy cái như Xbox, your phone, ... như của bản Pro ko bạn!? Mình ghét nhất mấy cái bloatware này của bản Pro.

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
Bác Dũng cho em hỏi bản windows 11 ltsc enterprise build 348 có cách nào để tắt WD không vậy Bác? Có thì cho em xin hướng dẫn với! Em cảm ơn! Sài thấy mượt lắm Bác ạ.

naroto

Thành viên BQT
Vậy thì giải pháp đổi SKU để đối phó với việc kiểm tra là ko ổn rồi!
@naroto cho mình hỏi là nó có mọc lại thêm mấy cái như Xbox, your phone, ... như của bản Pro ko bạn!? Mình ghét nhất mấy cái bloatware này của bản Pro.
Chà mấy cái này không nhớ rõ bạn ơi, vì không để ý lắm. Nhờ Bác @dinhchungcm test xem sao.