Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 86 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cái LTSC win11 này nó ăn ít dung lượng thật , các bác ơi

Thank bạn nhé, đúng bản này rồi. Nhưng thông tin ko thấy là có up được WU ko, hay vẫn phải qua customized-LCU!
LTSC win11 ở topic này ko có bản nào tự update được đâu bạn

dtdung77

Rìu Vàng
Mình lội ngược lại tìm bản Windows 11 Enterprise LTSC 21H2 ko ra, ko nhớ nằm ở post nào!
Bạn nào nhớ có thể giúp mình tìm nằm ở trang nào với nhé. Thank!
Bạn @dungltcd cho mình hỏi, mình ko nhớ bản Windows 11 Enterprise LTSC 21H2 của bạn build có nằm ở kênh chính thức để update được qua WU ko? Vì mình muốn sử dụng phiên bản này, nhưng có thể update được bằng WU do nhu cầu công việc (chỉ cần up LCU để cập nhật security thôi). Xin lỗi bạn nếu mình có nhớ nhầm nhé!
P/s: các bạn cho mình hỏi có cách gì tìm cụm từ trong 1 threat này để tìm cho nhanh cụm từ cần tìm ko nhỉ!?
Không hiểu bạn lội đến đâu, bản Windows 11 IoT Enterprise LTSC (with Store) Build 22000.348 vừa mới được bạn dungltcd up lên cách đây mấy trang (T81) mà không tìm thấy sao?

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm

dungltcd

Lạt Ma
ông này là ai mà cũng có tool kích hoạt kỹ thuật số cũng như win (Non-Official).ông này và dungltsc là sư huynh đệ à
cha này lấy bản 11 IoT EnterpriseS sau đó install thêm vài gói ngôn ngữ rồi đến tên topic cũng na ná, tên file ISO cũng giống, đến tool của mình lão cũng đem sang đó nốt.

dungltcd

Lạt Ma

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Không hiểu bạn lội đến đâu, bản Windows 11 IoT Enterprise LTSC (with Store) Build 22000.348 vừa mới được bạn dungltcd up lên cách đây mấy trang (T81) mà không tìm thấy sao?
Mình tìm lại bản Windows 11 Enterprise LTSC 21H2 bạn nhé, ko phải bản Windows 11 IoT Enterprise LTSC 21H2.
Bản IoT mình tải rồi. Mình tìm bản kia test lại 1 chút!

Sửa lần cuối:

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Xem phần đính kèm 29937
Bác Dungltcd có nói nhiều lần rồi. Bác xem bản của mình nằm trong diện nào nha.
Cám ơn bạn, vì nhiều trang quá, đọc xong quên mất ko lưu lại, nên khi cần tìm lại thông tin nhớ nhầm! :)))

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Mình tìm lại bản Windows 11 Enterprise LTSC 21H2 bạn nhé, ko phải bản Windows 11 IoT Enterprise LTSC 21H2.
Bản IoT mình tải rồi. Mình tìm bản kia test lại 1 chút!
Bạn đổi key là xong mà :)
slmgr.vbs -ipk M7XTQ-FN8P6-TTKYV-9D4CC-J462D
slmgr /ato
slmgr.vbs -dlv

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Có bạn hỏi làm sao để bật Internet Explorer trên Windows 11 ?

Thay thế file ieframe.dll trong system32 và SysWOW64 của Windows 11 bằng 2 file ieframe.dll tương ứng của Windows 10 Insider build 21282 là chạy được IE 11.

Mã:
https://ejzkz-my.sharepoint.com/:u:/g/personal/ygeep_ejzkz_onmicrosoft_com/ES6kgvgBsP9FkFPtr64ZpvQBgiwcXV05FV_XM4YdTWm3dA?e=HdKG87

* Take Owner ship 2 file ieframe.dll trong system32 và syswow64 rồi đổi tên thành ieframe.dll.backup, sau đó chép 2 file tương ứng ở trên vào thay thế.
*Nếu sau này Windows Update cập nhật thay thế 2 file này bằng files mới thì lại phải chép lại.
*Tạo một shortcut cho IE ở "C:\Program Files (x86)\Internet Explorer\iexplore.exe"
(IE đã lỗi thời, không khuyến khích dùng nếu không thực sự cần )

Là mình hỏi, vì cần IE11 trên Win11 cho công việc. Cám ơn bạn rất nhiều!

dungltcd

Lạt Ma

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Là mình hỏi, vì cần IE11 trên Win11 cho công việc. Cám ơn bạn rất nhiều!
Bạn dung có chia sẽ 2 file dll để thay thế , sau đó thì sẽ chạy được IE trên win11 , còn bản win 11 LTSC hay là IOT LTSC nó là 1 chỉ khác cái key mình add vào để kích hoạt , key nào thì nó kích hoạt tương ứng với bản đó
=========
2 file dll thay thế nó nằm ở đâu tôi ko nhớ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn dung có chia sẽ 2 file dll để thay thế , sau đó thì sẽ chạy được IE trên win11 , còn bản win 11 LTSC hay là IOT LTSC nó là 1 chỉ khác cái key mình add vào để kích hoạt , key nào thì nó kích hoạt tương ứng với bản đó
=========
2 file dll thay thế nó nằm ở đâu tôi ko nhớ
Có phải nó nằm ở đây không bạn?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi mới làm thử lệnh nén trên máy ảo của bản ENTG-19044-1387 cho folder Program Files, các bạn xem một số hình dưới đây nhé:

Before:

Chạy lệnh từ cmd:

Nó chạy chừng vài phút là xong, tôi có kết quả cuối cùng đây:

After:

Lệnh như sau:

For Program Files:

Mã:
compact /c /s /a /i /exe:lzx "C:\Program Files\*"

For Program Files (x86):

Mã:
compact /c /s /a /i /exe:lzx "C:\Program Files (x86)\*"

Cảm ơn cháu @dungltcd@nho nguoi nhé.