This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Do cài mới thì phải dồng bộ lại các thứ từ trình duyệt rồi config trình xem camera v.v.. các thứ nữa nên cực quá ko muốn cài mới
Vọc vạch thì chắc sẽ gặp lỗi này/nọ thôi bác.
Thỉnh thoảng cũng phải đập đi xây mới bác ạ.
Hoặc Restore backup rồi úp tiếp.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Cái 22631/21 updateOS mấy build gần đây OK không bác.
Mấy nay em đình chiến do bận chút.

Thông thường thì phe ta cần UpdateOS nhiều hơn. Thỉnh thoảng gặp lỗi thì phải Update WIM thôi.
Bác chả hóng lên là gì. Có gặp sự cố mới có cái để tìm cách úp chứ!

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Đợt này tui bỏ mấy bản 23H2 rồi nên bưã giờ chưa up, nhưng đợt trước thì mấy bản 23H2 update OS bình thường.

2012mshs

Rìu Chiến
Bác dùng bản cũ hơn với cơ chế ốp kiểu W10UI sẽ được! Có điều phải làm trên Windows!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác dùng bản cũ hơn với cơ chế ốp kiểu W10UI sẽ được! Có điều phải làm trên Windows!
Tôi chưa hiểu ý của bạn với W10UI thì tôi làm được cho các version khác ngoài S, bạn nói bản cũ hơn là sao bạn? Hiện tại tôi đang sử dụng S-Beta-22635.4367 và S-22631.4317, làm sao để nâng cấp nó lên đây bạn, tôi nhớ hồi trước chạy với W10UI thì nó báo không tương thích.

Còn dùng W10UI, up cho các bản khác S như PRO.... thì lần này tôi chỉ cần chép file msu 4371 vào rồi chạy thì nó up được hết, cũng làm từ một Win và sửa tiếp drive letter cho Win khác, nó cũng up thành công luôn.

2012mshs

Rìu Chiến
Tức là bác sử dụng UpdateOS phiên bản cũ trong môi trường Windows khác để cập nhật. Lưu ý không tạo custom lcu.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tức là bác sử dụng UpdateOS phiên bản cũ trong môi trường Windows khác để cập nhật. Lưu ý không tạo custom lcu.
Lẽ ra tôi nên hỏi bạn kết quả bên bạn trước khi làm, bên này tôi làm với 2 bản cũ của bạn đều ra lỗi giống nhau. Nếu bạn làm được thì cho tôi xem kết quả và tool cũ nào của bạn nhé:

Không custom file thì nó là 3 files này đúng không bạn? Trong tool không thấy chạy Roll-up vậy là nó không hiểu file psf và wim rồi:

Làm thử với một tool cũ khác, cũng lỗi giống vậy luôn:

2012mshs

Rìu Chiến
Bản cũ này nhé bác
Để file cần ốp vào thư mục lcu và chạy dism-os!

Sửa lần cuối:

Songlinhgv

Rìu Vàng Đôi
Có bác nào biết và tìm hiểu hay đã làm về update winre.wim trong file install ko ạ. Em thử mà toàn báo lỗi xxxx988 gì đó, ko up được. E up qua CMD khi unmount file winre.wim. Thank các bác

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi ko còn cái KB5037898 trong update đó bác , tôi tìm để tháo cho trở về 26100 mà ko thấy nên dùng hạ sách up từ ISO