Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 702 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

levanhau03

Búa Gỗ Đôi
Tôi không biết bạn ơi, chép về, giải nén và chép ISO vào thì nó chỉ có bao nhiêu đó. Ả hôm qua tôi có cài thử bản 19045 trên máy ảo, tôi đã edit vụ chặn update, tôi không thích vì tôi muốn có update như bình thường, và tôi không thấy có Store, muốn có nó thì phải edit code nào vậy bạn? Trong khi chờ đợi thì tôi chép Store từ nguồn chia sẻ của các bạn khác vào cũng chạy được.
trong packages.ini nhé , có thể tùy chỉnh tự do

Mình đã bắt đầu thêm win11 cho dự án rồi nhé

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
xóa 2 dòng đó đi hoặc thêm dấu # ở đầu là tự khắc còn store thôi
Vậy thì tôi biết làm, tôi hơi hoang mang vì bên Command.ini tôi cũng dùng dấu # cho nhiều dòng code ở phần Turn off auto update trong đó có Store rồi.
À còn câu hỏi của tôi về lệnh DISM Wim bên bạn, chưa thấy bạn gửi cho tôi đó?

levanhau03

Búa Gỗ Đôi
Vậy thì tôi biết làm, tôi hơi hoang mang vì bên Command.ini tôi cũng dùng dấu # cho nhiều dòng code ở phần Turn off auto update trong đó có Store rồi.
À còn câu hỏi của tôi về lệnh DISM Wim bên bạn, chưa thấy bạn gửi cho tôi đó?
đang dùng wimlib-imagex info để xem info bạn à

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi hỏi về cách dùng wimlib-imagex.exe để check info install.wim, không thấy ai trả lời giúp, may cho tôi là có cháu @Le Duc 287 bên topic khác đã hổ trợ, tôi gửi lại link ở đây để bạn nào muốn biết thì vào tham khảo nhé:

levanhau03

Búa Gỗ Đôi
@Hoang Duch2 ở bản 1.1 do chuyển lệnh ra .ini mình chưa check kỹ còn 1 vài chỗ bị sai , ở bản 1.2 mình đã sửa lỗi tồn đọng và thêm hỗ trợ win11 26100 , mình sẽ gửi link khi kiểm tra xong nhé

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hôm nay tôi mở thử mp4 file with Windows Media Player thì bị lỗi này, tôi nhớ ngày trước bạn @if i could tell you có cho file cab và lệnh nhưng tôi tìm lại file thì đã biến mất từ lâu rồi. Bạn nào còn giữ cho tôi xin lại nhé.

Lỗi này có từ bản 25398.531, và vì tôi dùng file wim của nó để update lên 25398.1085 và upgrade lên bản 25398.1009 thành 1085, nó vẫn còn lỗi Audio, tôi đã chỉnh lại được, riêng với WMP thì tôi không còn file .cab.

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm