Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 683 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Share lại mấy bản cũ do chính mình cài đặt đem lại trải nghiệm tốt nhất trong tất cả các bản liên quan ở topic, ai cần thì tải nha, coi như cũng full bộ rồi, mình có kèm ké thêm 1 bản Windows 11 24H2 LTSC bị Leak vì thấy bản này dùng cũng OK.

Link Onedrive tổng hợp các bộ cài ISO làm theo cách của bạn Dungltcd

Xem phần đính kèm 58481
Trích dẫn lại link tổng hợp của bạn @lucbinh86 cho mấy bạn ở trên hỏi, rất đầy đủ

1713950830733-png.58481

zintran

Búa Đá Đôi
Các bạn vào link tổng tợp tiện ích kích hoạt Windows bên dưới của mình, vào folder "Other Utilities (iOT, LTSC)", tải về file kích hoạt dành riêng cho bản G "EnterpriseG_Activate_En (Fix error of hidden activation status for EnterpriseG)" sẽ xử lý được lỗi bị ẩn phần Activation state.

Xem phần đính kèm 60933
Edition Windows 11 Enterprise G
Version 24H2
Installed on ‎4/‎30/‎2024
OS build 26100.1000
Bản 24h2 này vẫn error of hidden activation status for EnterpriseG bác ơi

Fox Khang

Rìu Sắt Đôi
Cái "ông" đó thì "biết rồi, khổ lắm nói mãi".
Chả hiểu sao góp ý nhiều rồi mà cứ làm 1 đằng - nói 1 nẻo.
Reconstruction/Construction gì mà mà ngoài apps còn có cả full soft. Sku thì chả thiếu bản nào, có bản thì xóa hết rồi add G. S vô....
theo phong cách là gọn nhẹ mà

Fox Khang

Rìu Sắt Đôi
đã có bản Windows 11 Enterprise G 24H2 Special Edition for Euro 2024 rồi nhá các bác
link đây:

Fox Khang

Rìu Sắt Đôi
update EnterpriseG Edition (26100.1 --> 26100.1000)

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm

Gaucon0204

Rìu Sắt Đôi

Trên đây là 2 ảnh của Win11G được build theo GitHub ở trên (bạn @Fox Khang post) đã được chuyển giới sang IoT LTSC 2024 (26100.1) và chuyển luôn sang tiếng Việt. Khi còn ở G, chỉ có tiếng Anh, antivirus của MIC không hoạt động (đúng bản chất), nhưng vì em không động gì đến file lệnh build nên còn hàng loạt các app như trên ảnh (giống y như cài Pro). Vì vội nên không chụp lại các ảnh lúc ban đầu, em chỉ nhớ lúc cài xong, úp lên 26100.1000+drive của máy+office2021 khoảng 25G (máy em pagefile hơn 5G và drive tầm khoảng đó).
Đây là những cảm nhận ban đầu khi thử làm như "nhà người ta", chưa tự mình làm cho chính mình như các Bác CAO NHÂN trong topic.
Bác nào thích thử thì vào trang GitHub trên, kéo về, build thử xem sao. Trong đó có file read.me hướng dẫn cách chạy file lệnh Build.ps1 trong môi trường PowerShell.
Chúc các Bác một ngày tốt lành!

Sửa lần cuối:
Em cần tìm 1 bản win 10 ổn định để treo acc game online nhẹ nhàng 24/7.
Yêu cầu là có windows defender và ko có windows update, càng nhẹ càng tốt.
Mong các bác tư vấn giúp em 1 bản với.

ThaiDoViet

Búa Đá Đôi

Trên đây là 2 ảnh của Win11G được build theo GitHub ở trên (bạn @Fox Khang post) đã được chuyển giới sang IoT LTSC 2024 (26100.1) và chuyển luôn sang tiếng Việt. Khi còn ở G, chỉ có tiếng Anh, antivirus của MIC không hoạt động (đúng bản chất), nhưng vì em không động gì đến file lệnh build nên còn hàng loạt các app như trên ảnh (giống y như cài Pro). Vì vội nên không chụp lại các ảnh lúc ban đầu, em chỉ nhớ lúc cài xong, úp lên 26100.1000+drive của máy+office2021 khoảng 25G (máy em pagefile hơn 5G và drive tầm khoảng đó).
Đây là những cảm nhận ban đầu khi thử làm như "nhà người ta", chưa tự mình làm cho chính mình như các Bác CAO NHÂN trong topic.
Bác nào thích thử thì vào trang GitHub trên, kéo về, build thử xem sao. Trong đó có file read.me hướng dẫn cách chạy file lệnh Build.ps1 trong môi trường PowerShell.
START MENU DÙNG ỨNG DỤNG GÌ VẬY B?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Phần chạy file Build.ps1 may nhờ tác giả post video này nên tôi mới làm thành công:

EnterpriseG Reconstruction Guide - YouTube

Đang update file WIM 26100.1 lên 26100.1000, dùng tool update mới nhất của @2012mshs:

Sửa lần cuối: