Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 39 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

chuyennho184

Rìu Sắt Đôi
Đã mày mò tải về > chọn option 2: chạy tới chạy lui 1 hồi cũng ra cái lỗi TPM (tao phát mệt :D )

Thôi cố gắng mò bằng tay thêm xíu nữa :)

Mà cũng đâu có cài cắm gì nên lại thôi > Go Back
Xem phần đính kèm 27249

Cấu hình máy thử:
Xem phần đính kèm 27250
Nếu k bypass bằng cách 2 thì chọn cách 1 thôi bạn ơi.

dungltcd

Lạt Ma
Mình cũng loay hoay để vượt TMP, nhưng mấy lần không thành công. Cuối cùng là copy install.wim trong sources của bộ cài win 11 này thay vào sources của bộ cài win 10 thì cài thành công. Một số hình ảnh trên máy lap cũ của mình (HDD). Tốc độ không bằng máy mới với ổ SSD, nhưng cũng chấp nhận được.

Mình có file ảnh muốn sửa, kick chuột phải mà tìm không thấy chức năng edit giống như trên win 10. Có phải tính năng này bị lược bỏ không vậy bạn @dungltcd ?
Cấu hình này cài Windows 11 hoặc Win 10 x64 sẽ bị đuối lắm.
Nâng lên 8GB Ram và SSD nữa thì được, không thì về Windows 7 cho mượt.

duachuot2803

Búa Gỗ
Sửa lần cuối:

dungltcd

Lạt Ma
Xem phần đính kèm 27290
Xem phần đính kèm 27292
Đúng rồi. Mình cài từ bản 132. Sau đó kích hoạt bằng cái tool của bạn gởi lên. Update bình thường lên 22000.194. Mọi thứ là win11 ngoại trừ cái thông số kỹ thuật windows. Khá thú vị
Nếu bạn còn lưu ISO 11 IoT Enterprise 22000.132 thì làm như sau.
+ bạn mount ISO đó vào ổ ảo==>Tìm đến thư mục Sources=>tìm File install.wim rồi chọn open bằng 7zip==>tìm đến install.wim\Windows\Branding\Basebrd\en-US\Basebrd.dll.mui=>Extract file này ra desktop.

+Bây giờ trên máy bạn, bạn vào C:\Windows\Branding\Basebrd\en-US\Basebrd.dll.mui==>TakeOwnership file này rồi đổi tên thành Basebrd.dll.mui.backup==> Ra ngoài desktop copy file Basebrd.dll.mui vừa mới extract từ install.wim vào thay thế.>>>Xong.
Cái này là do gói Language Package, MS nó chưa cập nhật cho bản IoT.

quang12345

Búa Đá Đôi
+ bạn mount ISO đó vào ổ ảo==>Tìm đến thư mục Sources=>tìm File install.wim rồi chọn open bằng 7zip==>tìm đến install.wim\Windows\Branding\Basebrd\en-US\Basebrd.dll.mui=>Extract file này ra desktop.

+Bây giờ trên máy bạn, bạn vào C:\Windows\Branding\Basebrd\en-US\Basebrd.dll.mui==>TakeOwnership file này rồi đổi tên thành Basebrd.dll.mui.backup==> Ra ngoài desktop copy file Basebrd.dll.mui vừa mới extract từ install.wim vào thay thế.>>>Xong.

Xem phần đính kèm 27300
cảm giác sao cái gì cũng rành vậy :eek::eek::eek:

dtdung77

Rìu Vàng

Xem phần đính kèm 27300
Bạn có file mspaint.exe (Paint) cho mình xin nhé. Hôm trước mình cài bản 194 tìm mãi không thấy app paint (tìm cả trong windows/system32). Tìm cả trên Store để cài cũng không có.
Cám ơn bạn

dungltcd

Lạt Ma
Bạn có file mspaint.exe (Paint) cho mình xin nhé. Hôm trước mình cài bản 194 tìm mãi không thấy app paint (tìm cả trong windows/system32). Tìm cả trên Store để cài cũng không có.
Cám ơn bạn
Mã:
https://uupdump.net/getfile.php?id=b0e0de4c-ea1d-4477-b666-0c25793ea8d4&file=microsoft-windows-mspaint-fod-package-amd64.cab
https://uupdump.net/getfile.php?id=b0e0de4c-ea1d-4477-b666-0c25793ea8d4&file=microsoft-windows-mspaint-fod-package-amd64-en-us.cab

Bạn tải 2 gói này về Dism theo thứ tự lần lượt từng gói 1 là đc.

Mã:
Dism /online /add-package:

Screenshot 2021-09-22 110713.png

thanhluancklk

Rìu Sắt
Có ai bị lỗi cài đặt Facebook không ạ. Em cám ơn
Tiện thể cho em hỏi có cách nào cài dc Fb mà không cần thông qua MS Store ko ạ.

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cháu @dungltcd, sau khi update lên 1237 xong thì LCU có xoá được không cháu?

Gói package 6Gb mấy đó bác xóa được mà bác , nếu như dọn winupdate ko được thì bác xóa thủ công .
Mà ko hiểu sao gói package đó nó lớn quá , thường thì hơn 1GB thôi