This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
Ko phải lỗi mà ko bật dc thì chạy tool, nếu ko thì hãy xác nhận
Download ViveTool
PowerShell run the following commands (press Enter after each command):
Tabs in Explorer:

.\vivetool /enable /id:39145991 /store:both

.\vivetool /enable /id:37634385 /store:both

.\vivetool /enable /id:36354489 /store:both

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
store bản S sử dụng bình thường đâu cần làm như bạn

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
bác cài như nào mà File Explorer của bác thành của win 10 thì làm sao có TAB ạ

if i could tell you

Rìu Chiến
Không có gì cụ, Em không có cách nào hết, Em chỉ dùng duy nhất lệnh Dism để update các bản này.
Em dùng ISO 22621.755.22h2_moment1_ltsc_g_pws_x64_en-us.iso của topic này để nâng cấp lên 22621.1344, ISO này của chủ top đã là chuẩn mực rồi nên em không cần phải làm gì nhiều ngoài việc tích hợp thêm 3 gói như hình dưới.

Thành quả cuối cùng là đây.

ISO mới tăng size khoảng 100mb so với ISO gốc của topic, em nghĩ chủ topic nếu có làm thì chắc cũng chỉ được như thế, em thường dùng dism để làm luôn ISO, hiếm khi dùng tool bên thứ 3 để làm cụ ạ.

Vài Hình ảnh cài đặt.

Sau cài đặt ổ C chiếm 11.5 GB, nếu không tính Pagefile.sys thì Size thực của ổ C chỉ khoảng hơn 9.5 GB.

Bản này chủ top đã làm gì đó từ ISO 755 để tất cả các bản G, S đều tự kích hoạt.

Các gói đã được cài đặt đầy đủ, không thiếu gói nào. Ai bảo là update offline không được đầy đủ ?

Tiện thể cũng đú lên bypass TPM sẵn luôn để cài cho các máy từ đời nhà Đường, cài như Windows 10.

Notepad đã có Tab

Snipping tool đã có thể quay video

Sửa lần cuối:

if i could tell you

Rìu Chiến
Giờ ai cùng dùng vivetool để bật tab file explorer nữa phen, nó bật sẵn rồi.

gubrak

Rìu Vàng
Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
mình cũng cài trên máy ảo đó bạn,hình như bác @Hoang Duch2 "làm thêm cái gì đó " nên nó mới vậy
Bác cài trên máy ảo, không làm gì cả sau các bước lựa chọn vào part của máy ảo và nó chạy tự động hết, kết quả như thế cháu ơi, bản S khi boot vào lại thì bị password, còn bản G thì không bị. cả hai bản đều không có Tab explorer nên bác phải làm thêm xxxx8863, với G thì chạy trực tiếp, còn S thì làm trên PE.
Có khi nào do cài trên máy ảo mà nó bị lỗi như vậy không? Hôm nay nếu có thời gian bác sẽ cài lại trên máy khác xem sao nhé.

stevenboivy

Búa Gỗ
quá nhiều kết nối..hix..bác nào down rồi up lại cho mình down với..thanks nhiều..

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cảm ơn bạn đã giải thích và gửi hình ảnh , tôi hỏi thêm mong bạn không phiền, tôi hiện tại không có 3 files như của bạn và tôi cũng không biết cách dùng lệnh DISM để chèn 3 files đó vào ISO bạn có thể gửi lên 3 files đó và lệnh DISM không bạn?

Khi làm thì mình chỉ cần làm cho install.wim thôi hay phải làm luôn cho boot.wim vậy bạn?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Giờ cái máy UEFI của bác có bao nhiêu bản Win thì nó có bấy nhiêu VMWARE 17 luôn rồi cháu, bác sẽ cài trên máy chủ Legacy xem kết quả ra sao, cài trên máy chủ thì không chụp được hình lúc bắt đầu cài cho tới khi vào WIN, vì lẽ này mà bác thích cài trên máy ảo trước để có hình ảnh dễ dàng.

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
vấn đề là bạn ấy làm được customized.msu giống sếp @dungltcd bác ạ