This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

dungltcd

Lạt Ma
Chưa hỉu lắm chỉ thấy khác như vầy:
Xem phần đính kèm 22303
Microsoft-Windows-RegulatedPackages-Package là Parent Pack của gói Microsoft-Windows-Common-RegulatedPackages-Package (Child Pack)
LTSC chuẩn chỉ có gói con, nhưng khi em xây dựng cấu trúc cho bản LTSC 1909 thì có nhầm tên giữa 2 gói này do tên khá giống nhau nên đã đưa cả gói mẹ vào.
Kết quả là thừa ra một tính năng mới đó là Connect như hình ở #1.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Vậy bạn build lại ISO khác đi bạn . hoặc xóa được gói thừa thì bạn chỉ cách làm luôn

thaolegend

Rìu Sắt
Khi đã dùng mấy bản này thì chức năng Update chỉ để làm cảnh thôi bạn ơi
tại thấy làm theo kiểu ltsc nên mình tưởng chỉ là chặn các bản upgrade nâng ver thôi chứ up hàng tháng thì vẫn dc mà vụ update cũng k quan trọng lắm với mình nên hỏi cho biết là chính

dungltcd

Lạt Ma

đã cài và cho hỏi là bản này bác chặn luôn các bản cumulative hằng tháng luôn ak thanks
Như mình đã nói từ trước, những bản EnterpriseS Non-Official này sẽ nói không với LCU và Feature updates.

Feature updates không có vì nó Là LTSC, thế còn LCU tại sao lại không ???

Câu Trả lời là: kể từ bản 18362.1(ver1903) thì MS đã thay đổi công nghệ Update, đó là họ sẽ kiểm xoát cả version và cả SKU.
Nếu bạn tải gói LCU sau đó xả nén bạn mở file Update.mum bạn sẽ thấy như này.

Họ chỉ định những SKUs nào có thể dùng được gói LCU này (không có EnterpriseS).
Đó cũng là cách MS Kiểm xoát LCU updates.

dungltcd

Lạt Ma
Bác cứ yên tâm dùng thôi, các iso của bác @dungltcd post share bác ấy đều đã test rùi, hàng bác ấy share toàn vjp 😍
Làm cho vui thôi bạn, mọi thứ vẫn là từ MS, mình chỉ là người sắp xếp lại các gói, cũng không có gì đặc biệt.

Vả lại đợt vừa rồi thấy nhiều người kêu ca về những lỗi mới gặp phải khi cài những gói LCU gần đây nên mình mới làm những bản này.

Mình vẫn khuyên các bạn nên dùng hàng chính chủ MS hoặc đợi bản LTSC vNext chắc vài tháng nữa là Release.

Sau cùng, Mục đích của topic vẫn là for Testing & Educational.

Sửa lần cuối:

dungltcd

Lạt Ma
Q: có thể đưa một số Package từ Ver cũ lên ver mới được không ??

A: Hầu hết là được !

Trong bản EnterpriseS 21h1 nếu các bạn để ý kỹ sẽ có 2 công cụ Vốn không có trên Windows 10 từ bản 2004 đó là Calculator và Windows To Go.
2 công cụ này mình đã đưa vào bản EnterpriseS 21h1 từ bản LTSC 2019 17763.1 bằng các gói :

Microsoft-Windows-win32calc-Package
Microsoft-Windows-PortableWorkspaces-Creator-Package

cả 2 đều hoạt động rất tốt.

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Vâng bác, nhưng đâu phải ai cũng biết làm đâu bác , trong tg chờ hàng chính chủ kia ra thì cứ sài cái này của bác nhiều khi tới đó đã phải cài đi cài lại mỗi tháng mấy lần nữa rồi MS mới ra đó bác

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Hihi cảm ơn bác nhiều, thế nên mình nghĩ sài hàng chính chủ nhiều khi cũng chưa chắc đã tốt bằng hàng của mình tự làm, vì có thể tinh chỉnh được theo ý thích của mình á bác

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT