Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 254 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

dungltcd

Lạt Ma
không cần là vì trong máy bác đã có SSU tương thích rồi,của bác là SSU 440 bữa nào bác thử up LCU RP xem có được không ?
sẽ ko được , bởi vì RP build lúc nào cũng nhỏ hơn beta , và nhánh này ko thể up cho nhánh kia được
trước em up từ 22621.601beta==>22621.607RP ok.

dungltcd

Lạt Ma
Upgrade qua WU có thể upgrade giữ app giữa 2 edition khác nhau, miễn là cái sau mới hơn cái trước. Còn up offline bằng ISO trong trường hợp như trên thì hên xui.
Inplace bằng ISO giữa 2 Editions khác nhau cũng vẫn giữ được Apps, settings bác ạ.
Chỉ cần vào Registry của máy hiện tại change khóa EditionID thành giống với bản đang muốn upgrade tới.
Mã:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\EditionID
Ví dụ máy em đang ở bản IoT Enterprise LTSC đang muốn up lên Enterprise thường

Chạy setup.exe khi chưa thay đổi kháo EditionID thì sẽ không có tùy chọn giữ apps, setting, files như hình

Sau khi change EditionID thành Enterprise và Re-start Explorer thì chạy setup.exe của ISO Enterprise để upgrade thì sẽ có tùy chọn keep apps, settings, files như hình.

Áp dụng cho mọi phiên bản.

Sửa lần cuối:

dungltcd

Lạt Ma
Ko biết có phải thỏa mãn điều kiện build nhỏ up lên build lớn cho nên up thành công??
những build đầu tiên của 22h2 thì em thấy beta=>beta, RP=>RP, chéo phát là failed ngay.
Hiện tại thì không quan trọng kênh nào khi update bằng dism nữa bác.
chỉ cần thỏa mãn 2 đk.
*nhỏ up lên to
*To phải đẻ sau nhỏ

Vd: bạn @nho nguoi up từ 525 lên 607 thì bị Failed là không thỏa mãn đk 2 vì 22621.607 tuy là to nhưng đẻ ra trước 22621.525.

sieuviet

Rìu Chiến Vàng
Inplace bằng ISO giữa 2 Editions khác nhau cũng vẫn giữ được Apps, settings bác ạ.
Chỉ cần vào Registry của máy hiện tại change khóa EditionID thành giống với bản đang muốn upgrade tới.
Mã:
Xem phần đính kèm 38025
Chạy setup.exe khi chưa thay đổi kháo EditionID thì sẽ không có tùy chọn giữ apps, setting, files như hình

Xem phần đính kèm 38027

Sau khi change EditionID thành Enterprise và Re-start Explorer thì chạy setup.exe của ISO Enterprise để upgrade thì sẽ có tùy chọn keep apps, settings, files như hình.

Xem phần đính kèm 38028

Xem phần đính kèm 38029

Thật tuyêt vời về nội dung bác đã chia sẻ
Bác @dungltcd quả đúng là Nhà Thông thái: "Trên thông microsoft/dưới tường Windows"

Sửa lần cuối:

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Mã:
Xem phần đính kèm 38025

Xem phần đính kèm 38027

Xem phần đính kèm 38028

Xem phần đính kèm 38029

Hehe... cám ơn @dungltcd rất nhiều :)

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Mã:
Xem phần đính kèm 38025

Xem phần đính kèm 38027

Xem phần đính kèm 38028

Xem phần đính kèm 38029

Thêm 1 phương pháp hay, cảm ơn anh lần nữa.
Chắc phải thuê 1 đội viết lại bí kíp từ anh ấy quá mọi người ơi..!

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
Cái này bác có thể upiso để cài cho máy khác được không nhỉ?
được chứ!nhưng ở topic này bạn nên tải bản EnterG của bác @dungltcd rồi update lên,sắp xếp một tý là ngon.mình thử test chơi. xem chọc ngoáy hệ thống xong win có ổn không thôi