Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 219 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

dungltcd

Lạt Ma
@dungltcd, auto update thành công như hình, giờ bác tiếp tục làm cho 575 cháu nhé, máy này bị què nên nó chạy chậm lắm;

Cảm ơn bác @Hoang Duch2 , như vậy ISO G 22621.169 rất tốt, không lỗi gì cả. Hôm trước lúc up lên beta build 290 bị lỗi nên cháu nghĩ ISO này bị lỗi nên đã xóa hết ISO này trong máy cũng như xóa link ở mấy trang trước.
Đây là lần đầu MS họ làm như vậy.

dungltcd

Lạt Ma
Bác @dungltcd ơi, có cách nào tích hợp mấy cái Photo, Paint, Calculator trên Store vào file iso của bác bằng DISM ko ạ. Em đang update file của bác lên ver 382 nhưng chưa biết nhét chúng vào. Cám ơn bác
Bạn Mount file install.wim vào một thư mục nào đó (VD:mount) sau đó dùng dism để đưa các appx này vào .
Mã:
Dism /image:mount /Add-ProvisionedAppxPackage /PackagePath: /licensepath:
Nếu là các appx từ MS thì dùng lệnh này.
Dism /image:mount /Add-ProvisionedAppxPackage /PackagePath: /skiplicense

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cảm ơn bác @Hoang Duch2 , như vậy ISO G 22621.169 rất tốt, không lỗi gì cả. Hôm trước lúc up lên beta build 290 bị lỗi nên cháu nghĩ ISO này bị lỗi nên đã xóa hết ISO này trong máy cũng như xóa link ở mấy trang trước.
Đây là lần đầu MS họ làm như vậy.
Đang DISM tiếp tục đây cháu:

thanhluancklk

Rìu Sắt
Bạn Mount file install.wim vào một thư mục nào đó (VD:mount) sau đó dùng dism để đưa các appx này vào .
Mã:
Cám ơn bác. Cho em hoi tải những thứ đó ở đâu (Appx). Em có tìm thử tại "https://store.rg-adguard.net/" thì nó lại là định dạng .appxbundle , dùng lệnh trên thì ko dc ạ.

P/s: Đã giải quyết dc vấn đề. E cám ơn.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@dungltcd, kết quả cuối cùng đây cháu:

Giờ bác nói thêm cái này chắc không có ai tin nhưng bác thấy lạ lắm, máy này bác nói nó bị què, tưởng đâu nó chạy update rất chậm nhưng không ngờ chỉ hai tiếng là xong từ ENT G 169 lên 382 rồi 575. Trong khi đó cùng cấu hình của laptop này nhưng ram là 8GB thì khi bác update bản G hay một vài bản khác , thì cháu có thể tưởng tượng nổi không, nó chạy từ sáng sớm cho đến chiều tối mới xong, bác nhớ có bản từ 290 lên 575 hay là từ 450 lên 575. Bác ngại không dám nói ra vì không thấy bạn nào bị giống mình cả. Không biết cái laptop ram 8GB nó bị cái lỗi gì? Còn trên các máy desktop thì không bị như vậy.

Bản ENT G 22621.169 trên máy què này thì trước đó có dùng Vive nên mở ra vẫn có tab +, sau khi update lên 382 thì Tab biến mất, rồi lại có lại khi trở thành 575.

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm

thanhluancklk

Rìu Sắt
Làm sao vại? Chỉ với nhé :)
hqa do mình tải file bị lỗi. Bạn tải app về từ https://store.rg-adguard.net/ rồi làm theo cách mà bác dungltcd chỉ nhé.
Mã:

dungltcd

Lạt Ma

Giờ bác nói thêm cái này chắc không có ai tin nhưng bác thấy lạ lắm, máy này bác nói nó bị què, tưởng đâu nó chạy update rất chậm nhưng không ngờ chỉ hai tiếng là xong từ ENT G 169 lên 382 rồi 575. Trong khi đó cùng cấu hình của laptop này nhưng ram là 8GB thì khi bác update bản G hay một vài bản khác , thì cháu có thể tưởng tượng nổi không, nó chạy từ sáng sớm cho đến chiều tối mới xong, bác nhớ có bản từ 290 lên 575 hay là từ 450 lên 575. Bác ngại không dám nói ra vì không thấy bạn nào bị giống mình cả. Không biết cái laptop ram 8GB nó bị cái lỗi gì? Còn trên các máy desktop thì không bị như vậy.

Bản ENT G 22621.169 trên máy què này thì trước đó có dùng Vive nên mở ra vẫn có tab +, sau khi update lên 382 thì Tab biến mất, rồi lại có lại khi trở thành 575.
Hôm trước ở một cái ảnh nào đó cháu nhìn thấy bác đang dism gói LCU mà cpu của bác đang chạy ở xung base, điều này có gì đó không đúng vì khi dism LCU thì máy thường sử dụng CPU rất cao===> máy đó của bác nhiều khả năng bị Throtting CPU do quá nhiệt.
Ngoài ra những máy cũ này bác nên thay ổ SSD(sata), bác dùng HDD thì sẽ rất chậm.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hôm trước ở một cái ảnh nào đó cháu nhìn thấy bác đang dism gói LCU mà cpu của bác đang chạy ở xung base, điều này có gì đó không đúng vì khi dism LCU thì máy thường sử dụng CPU rất cao===> máy đó của bác nhiều khả năng bị Throtting CPU do quá nhiệt.
Ngoài ra những máy cũ này bác nên thay ổ SSD(sata), bác dùng HDD thì sẽ rất chậm.
Cảm ơn cháu nhé, máy này bác luôn cho một cái quạt nhỏ thổi vào nó, máy đời cũ quá, để dành quậy chơi thôi cháu, một cái là của bác, cái kia là của con bác, không biết nó xài làm sao mà hư luôn cái phím số 6 và nó bỏ luôn cho bác đó.

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm

vậy là update liền mạch không cleal từ RP>>beta oke hả bác

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
vậy là update liền mạch không cleal từ RP>>beta oke hả bác
Tình hình thao tác như sau cháu ơi:

Mở bản G 22621.169 cho nó chạy một hồi thì sẽ thấy từ phần Update của Win hiện lên bản KB5016632, đợi nó install xong thì bác restart máy theo yêu cầu của nó. Check lại Winver thì nó là 22621.382 và không có Tab Explorer, trước đó từ 22621.169 có Tab nhờ dùng ViveTool

Kế tiếp bác dùng lệnh DISM với các bản update của @dungtcd cho 22622.575 thì cuối cùng nó hiện đầy đủ hết đó cháu.

Sửa lần cuối:

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Microsoft Sticky Notes và Widget thông báo ngày giờ khá giống trên điện thoại, nó có đồng bộ với phone ko bạn ?
Mình dùng app Lịch Vạn Niên 1.0.2.0 và Simple Sticky Notes kết hợp với Zoho Note for PC, chứ không phải của Windows.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cái này phải gọi là "sọc dưa" hay "ba rọi" mới đúng.
Ủa mà sao bác cài G mà vẫn có Widgets nhỉ.
Đã có tab Explore mà không cần dùng các tiện ích hỗ trợ, cái Windows Wed Experience Pack bạn phải lên Google tìm dễ hơn, tìm trực tiếp trong Store nó không hiện đâu.