This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Kích đúp thì nó hỏi mở = cái gì? còn dism thì lỗi 87 đó bạn , vì cái file tải về chưa conver thành MSU
Truy cập link UUP Dumpt > Chọn save > quay lạy link copy "Windows11.0-KB5015669-x64.msu" dán đổi tên lên file tải về:

Khỏi cần convert. Kết quả:

Bấm đúp file này là chạy thôi.

dungltcd

Lạt Ma
22622.436 vẫn một số máy không tự bật New feature, nhưng 22622.440 chắc hầu hết sẽ auto bật New feature.
Customized LCU for Windows 11 22h2 IoTEnterpriseS, EnterpriseS build 22622.440

Mã:
https://ejzkz-my.sharepoint.com/:f:/g/personal/ygeep_ejzkz_onmicrosoft_com/EpIpoYaqyP9Br_iAs6fIoVUB-KPjfV1S-z04EDtFz2T4Ng?e=1Iol69
Mã:
Windows11.0-KB5015890-x64-Customized.msu
1f6aad607f575359eb955cde0e015a7b70b830ac (sha1)

*Dism offline trong WinRE hoặc HĐH trên partition khác (dualboot)

Một Vài New features trên Windows 11 22h2 22622.xxxx: tab in files explorer, navigation panel, apps picker(open with), taskbar overflow.
Trên insider dev channel thì có thêm Desktop search widget ID:37969115, Spotlight theme wallpaper ID:39258685

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
- HP 8470p huyền thoại một thời mà anh, Vợ cả của em hồi 2012, năm 2015 phải bán đi để cưới em M6800, bạn em lấy 8470 đó dùng đến nay vẫn cực ổn (chỉ là nâng cấp thêm ổ SSD để chạy Win 10 và thêm 4gb ram nữa thành 8gb).

- Số em cũng đen chạy đua theo tab nhưng chưa lần nào đc kể cả chạy ViVeTool (trước có thấy đc mấy hôm rồi lại tự mất).

dungltcd

Lạt Ma
8470p em nhớ là rất trâu bò, bền bỉ, nam tính. HP thời đó thiết kế rất hay dễ tháo lắp, nâng cấp, tản nhiệt cực tốt.
Điểm trừ là máy khá nặng, và màn hình cá xấu (đặc điểm chung của dòng lap business)
Máy này mà nâng cấp thêm Ram, ssd, và màn ips nữa thì dùng ngon kể cả windows 11, con chip i5 3320M (ivy brige) cũng khá là ngon, mát, chấp luôn mấy con chip U đời 4, 5

Mà bác dùng bản 11 nào build bao nhiêu mà vẫn ko có Tab explorer ??

dungtran308

Búa Gỗ
Hello các bác, em đang xài win 10 iot enter ltsc giờ muốn update lên bản win 11 iot enter ltsc (không mất data, soft cũ vẫn còn) Nhờ các bác cho em xin link bản chính thức ổn định nhất với.
Dạo 1 vòng em thấy nhiều bản quá, ko biết bản nào để tại ạ

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Chạy vive đi bạn
Chạy Vive nhưng không được (chạy thử ViVe cmd và cả ViVe-GUI).
Đoán: do bản năng gốc của nó LTSC nên phải Customize_Updated nó mới chịu lên (chứ không như bản G)

Sau khi chạy Dism 2 gói: Windows11.0-KB5015890-x64-Customized & Windows11.0-Enablement_Pack_22h2-Full
thì có kết quả:

baogia2010

Rìu Chiến Bạc

Attachments

• Windows11.0-Enablement_Pack_22h2-Full.cab.txt
    13.8 KB · Lượt xem: 16

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Thì cuối cùng cũng đã đạt mục đích
Tôi giờ lười lắm rồi ko muốn thêm gì nữa . Giờ sống để làm gì?? Đáp sống để chờ chết

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Vừa rồi lanh thang trên FB cũng xem lại được bộ phim Việt Nam "Tứ Quái Sài Gòn 1973 do La Thoại Tân đạo diễn, Thẩm Thúy Hằng, Thanh Việt.."
Cũng có cảm giác vui bác ah.

dungltcd

Lạt Ma
Thêm gói: Windows11.0-Enablement_Pack_22h2-Full bạn @dungltcd share, là được đó em.
Gói đấy chỉ dism được trong WinRE, Gói này em đã config để dism online trên win.
Dism /online /add-package:

(đổi tên file .cab.txt>>.cab)
* áp dụng cho tất cả editions bao gồm cả EnterpriseS

Attachments

• Windows11.0-Enablement_Pack_22h2-Full.cab.txt
    10.5 KB · Lượt xem: 33

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bác sec0 suy nghĩ tiêu cực quá, nghêo sò ốc hến còn nhiều cua nghẹ … phải sống để hưởng thụ mấy món đấy chứ bác.
Tôi là người sống rất tích cực , nhưng sự thật như post trên của tôi đã nói . Tuổi xế chiều rồi thì hỏi sống để làm gì? Đáp sống để chờ chết , Đó là thiết thực nhất . Còn người phải đối mặt với sự thật vì sự thất thì ko có ai mà ko chết
Do vậy chờ cái chết = sự vui vẻ thì cũng là đang sống hạnh phúc đây
=========
Ngoài lề : Hiểu sâu 1 chút về cái lý duyên sinh thì ko còn sợ chết vì chết ko phải là hết

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Thấy cmt này của bạn thì tôi nghĩ ngay đến sức khoẻ, bạn có vấn đề gì về sức khoẻ hay không? Tôi hàng ngày vẫn bỏ một ít thời gian để tập thể dục cho máu huyết lưu thông, cũng như kiểm soát lượng thức ăn đưa vào cơ thể. Tôi sợ nhất việc nằm liệt giường rôi khổ cho mình và người thân. Bạn chờ đón cái chết tới bằng sự vui vẻ nhưng nếu chết một cách nhanh gọn thì không nói làm chi, chỉ sợ trước khi chết ra vào bệnh viện, tiền bạc hao tốn mà bệnh vẫn còn thì khổ lắm bạn ơi.