Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 20 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

dungltcd

Lạt Ma
Hi.
Gần đây có nhiều cái hay ho.
Nôn quá mà thôi chờ sau 24/6 bạn @dungltcd mần cho cái ISO Windows 11 LTSC 22000.
Nếu mà anh sop chưa ra mới thì bác chia sẻ cái LTSC 21996.1 Cũng được, bản ni thấy cũng hay ho rồi.
Thanks!
Vâng bác !

để xem sau ngày 24.06 có gì hay ho thì tính tiếp bác ạ.

dungltcd

Lạt Ma
Thôi vậy thì quay về với pro cho có nhiều thứ hơn nhìn cho đã {rofl}
Em thì lại thích đơn giản !

Quan trọng nhất là SKU này có thể cài được các ứng dụng 32 bit hay 64 bit như những bản khác.
Nếu không thì lại failed như bản Windows 10S.
chắc SE= Simple Setting Edition :D

vinh9911176

Búa Đá
Có tool kích Digital đó bạn.
mình hỏi cái này với bạn
việc upgrade windows qua key nó có khác gì dùng iso chính cài không nhỉ ?
ví dụ ban đầu máy mình là bản pro, bây giờ nhập key Generic là muốn nhận bản nào là nhận à
nhưng mình cảm giác nó chỉ nhận và hiển thị vậy thôi chứ các file và thư mục của windows vẫn là của bản pro ? phải không nhỉ ?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
mình hỏi cái này với bạn
ví dụ ban đầu máy mình là bản pro, bây giờ nhập key Generic là muốn nhận bản nào là nhận à
nhưng mình cảm giác nó chỉ nhận và hiển thị vậy thôi chứ các file và thư mục của windows vẫn là của bản pro ? phải không nhỉ ?
Chỉ riêng LTSC thì ko thể hoán đổi qua thao tác add key , còn lai các bản khác thì hoán đổi được . Khi hoán đổi edition ko khác gì cài mới edition đó cả . Khi add key hoán đổi là win nó tự kích hoạt hoặc tắt bớt những tính năng theo từng loại

dungltcd

Lạt Ma
mình hỏi cái này với bạn
Good Question !
Những SKU: Pro, Enterprise, Pro Workstation, IoT Enter, Edu, Pro Edu, Pro single, Server rdsh, 11 SE.
Những bản này đều sử dụng Chung một cấu trúc ảnh của bản Pro do đó chỉ cần nhập Product Key để chuyển đổi Edition mà không cần phải cài mới từ ISO.

Vậy Những SKU này khác nhau về tính năng như thế nào ??? dựa vào đâu ???

Câu trả lời là : ProductPolicy, ProductPolicy của những SKU trên khác nhau.

cái gì quyết định ProductPolicy ???

SKU certificates hay SKU Licenses files

Cái gì kích hoạt SKU Certificates ??

Product Key

Như vậy ta có:

Product Key==>Kích hoạt SKU certificates==>Kích hoạt ProductPolicy==>Kích hoạt tính năng của mỗi Editions.

Chu trình này áp dụng chung cho cả Windows và Office (C2R)

Sửa lần cuối:

dungltcd

Lạt Ma
Những SKU: Pro, Enterprise, Pro Workstation, IoT Enter, Edu, Pro Edu, Pro single, Server rdsh, 11 SE.
Những bản này đều sử dụng Chung một cấu trúc ảnh của bản Pro do đó chỉ cần nhập Product Key để chuyển đổi Edition mà không cần phải cài mới từ ISO.

Vậy Những SKU này khác nhau về tính năng như thế nào ??? dựa vào đâu ???

Câu trả lời là : ProductPolicy

cái gì quyết định ProductPolicy ???

SKU certificates hay SKU Licenses files

Cái gì kích hoạt SKU Certificates ??

Product Key

Như vậy ta có:

Product Key==>Kích hoạt SKU certificates==>Kích hoạt ProductPolicy==>Kích hoạt tính năng của mỗi Editions.

Chu trình này áp dụng chung cho cả Windows và Office (C2R)
Vậy EnterpriseS và EnterpriseG có làm như trên được không ???

Không được, vì EnterpriseG, S sử dụng cấu trúc ảnh khác so với những SKU trên.

ProductPolicy cũng khác ! (hiển nhiên)