This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

dungltcd

Lạt Ma
22h2 Build 22621.4, Customized LCU for IoT Enterprise S, EnterpriseS

Mã:
Windows11.0-KB5015207-x64-Customized.msu
87349889AE850190A1FA6522292D8F3F28919B6D (sha1)

Mã:
https://ejzkz-my.sharepoint.com/:u:/g/personal/ygeep_ejzkz_onmicrosoft_com/EW3oxWVZonpMtg4yn7lblEcBjzUByexxp7rgear_xyWMiw?e=zDbrFI

* Dism offline trong WinRE

Attachments

12.9 KB · Lượt xem: 211
Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Cháu @sieuviet, đây là bản cháu cần đó, chúc cháu thành công!

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Mình nghĩ lỗi có nguyên nhân do chưa update đầy đủ thôi bạn.
Thường sau khi chuyển đổi edition thì bạn cần chạy update lại cho đầy đủ. Ví dụ như bản G sẽ bị khóa WD, sau khi chuyển thành IoT thì bạn cần cho chạy update hết cho đến khi check update báo ko còn gì để up cả. Lúc này có thể sẽ hết lỗi bạn nêu.
Cá nhân mình cài bản W11 bản G rồi chuyển thành IoT, Pro, cho full update, sau đó chạy Windows Security ngon lành cành đào, ko lỗi làm gì cả!

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Bạn @dungltcd cho mình hỏi. Việc thêm SKU của bản win khác để chuyển đổi có gì khác so với việc ko thêm.
Vì mình thấy chỉ cần nhập key phiên bản khác vẫn có thể chuyển đổi bình thường.
Ví dụ cài bản G, rồi đổi key IoT/Pro/... vẫn có thể kích hoạt phiên bản mới được (mặc dù ko thêm SKU tương ứng)!

ivanhuynh0938

Búa Gỗ Đôi
Nhờ bác hướng dẫn thêm cách cập nhật giúp, em tải về cài đặt mà bị lỗi

sieuviet

Rìu Chiến Vàng
Em/cháu đã lên 22621.3
Cám ơn bạn @ Dungltcd và bác @ Hoang Duch2

dungltcd

Lạt Ma
Cái này nói mãi rồi !
Chỉ những bản có cùng cấu trúc ảnh mới dùng ProductKey để chuyển đổi Edition qua lại đc.

- Pro, ProWorkstation, Edu, ProEdu, Enterprise, IoTEnterprise, Serverrdsh, Pro china, SE .. Những bản này cùng một cấu trúc ảnh==>nhập key chuyển đổi qua lại OK.
- Home, Home Single Language, 2 bản cùng cấu trúc ảnh==>nhập productkey chuyển đổi qua lại ok.
- Enterprise LTSC, IoT Enterprise LTSC, 2 bản này cùng cấu trúc ảnh ===>nhập key chuyển đổi qua lại OK.
- Enterprise G không thể dùng chỉ productkey để chuyển đổi thành bất kỳ bản nào khác được.

dungltcd

Lạt Ma
Việc copy và nạp SKUs của những Editions không cùng cấu trúc ảnh (ví dụ nạp sku của bản LTSC vào bản EnterpriseG) thực chất là một kiểu "Râu ông nội cắm cằm bà ngoại", đây là một kỹ thuật đơn giản cổ xưa !

Tất nhiên việc nạp SKus và chuyển đổi Editions cũng có những tác dụng nhất định như việc chuyển đổi Productpolicy, những tính năng nào phụ thuộc vào ProductPolicy sẽ chuyển đổi theo Ví dụ defender antivir của bản G. Còn lại cấu trúc edition vẫn là của bản G không thể chuyển thành bản LTSC được.

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Đúng là bạn @dungltcd hiểu rất rõ Windows của anh Mic.
Trong thread này nhiều post quá, nên mình đọc bị sót.
Giờ sẽ lưu lại thông tin này. Cám ơn bạn nhiều!

dungltcd

Lạt Ma

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Nhưng mình thấy bản HSL vẫn có thể nâng cấp thành Pro, mặc dù ko cùng cấu trúc và ko cần nạp SKU mà!

dungltcd

Lạt Ma
Nhưng mình thấy bản HSL vẫn có thể nâng cấp thành Pro, mặc dù ko cùng cấu trúc và ko cần nạp SKU mà!
Cái đấy là nâng cấp, không phải chuyển đổi !
Việc nâng cấp bắt buộc phải có internet để Windows download những thành phần còn thiếu về cấu trúc để chuyển thành bản Pro.

dungltcd

Lạt Ma
bt thôi, tweak này ko phải tôi mod, khen chê làm giề, của tác giả Dark Dinosaur, có khen chê thì cho đúng tác giả
Khen chê gì ? bạn đăng mấy cái không liên quan đến cái đang thảo luận thì tôi bảo vậy.

mà lão này và nhiều lão khác bên MDL như luzea, mspainmsi, uwuowo,Aveyo...đều là bạn tôi cả, quen nhau nhiều năm rồi. Họ đều là master mà tôi học từ họ.