Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 164 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
đây là gói first CU của 22h2, gói này cũng lâu rồi, chắc cũng fix nhẹ 1-2 chỗ, nhưng chờ lâu vã quá thì cứ lên thôi.
cứ phải 2 mùa mưa nắng nó mới ổn định,sau đó là bảo mật rồi lỗi rồi fix cứ thế....rồi cứ thế đến win 12{big_smile}

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Từ bản G nạp skus chuyển thành các bản khác ==>ok
Từ bản khác nạp Skus chuyển thành bản G==>not OK, sẽ bị BSOD ngay sau khi restart.

Mà nạp skus thì cấu trúc vẫn là bản cũ==> nạp sku không ảnh hưởng Windows Update.
Vậy thì cài bản G, nạp SKU bản khác (ví dụ IoT/Pro,...) active vĩnh viễn, qua vài lần cập nhật.
Sau đó lại nạp key bản G để từ IoT/Pro,... quay về bản G (tức là quay về bản G cài đặt lúc đầu) thì có bị BSOD ko bạn!?
Mình cũng chưa thử trường hợp này, nhưng nghĩ là ko bị, vì gốc cài là bản G.
Như trường hợp BSOD là từ bản cài đặt gốc khác (IoT/Ent,...) rồi nạp SKU bản G vào thì mới bị đúng ko bạn!?

dungltcd

Lạt Ma
Vậy thì cài bản G, nạp SKU bản khác (ví dụ IoT/Pro,...) active vĩnh viễn, qua vài lần cập nhật.
Sau đó lại nạp key bản G để từ IoT/Pro,... quay về bản G (tức là quay về bản G cài đặt lúc đầu) thì có bị BSOD ko bạn!?
Mình cũng chưa thử trường hợp này, nhưng nghĩ là ko bị, vì gốc cài là bản G.
Như trường hợp BSOD là từ bản cài đặt gốc khác (IoT/Ent,...) rồi nạp SKU bản G vào thì mới bị đúng ko bạn!?
Từ bản G==>chuyển thành bản khác==>lại chuyển thành bản G, mình chưa test .

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Từ bản G==>chuyển thành bản khác==>lại chuyển thành bản G, mình chưa test .
Thì đó, cài G là để cho gọn nhẹ nhất, nạp SKU IoT lên để dùng. Chứ mình cũng chưa nghĩ đến chuyện quay lại bản G.
Chỉ thấy bạn kia nói cài bản IoT rồi nạp SKU G chuyển thì thấy cũng lạ! :)))

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Bạn @dungltcd thông não cho mình thêm 1 chút.
Mình chưa hiểu lắm, cái dism theo tài liệu của anh Mic, và cũng như bạn nói:
Dism là một công cụ toàn diện để quản lý ảnh của Windows .
Dism thì đa năng hơn wusa là có thể sử lý được cả các package dạng MSU, ESD, CAB trên cả online và offline ảnh.

Nhưng với gói MSU tải chính thức từ trang update của Mic, mình chạy dism ko update được, nhưng trích xuất file cab ra thì dism được.
Nhờ bạn giải thích thêm là trường hợp nào DISM được file MSU và khi nào thì ko được!?

dungltcd

Lạt Ma
Bạn @dungltcd thông não cho mình thêm 1 chút.
Mình chưa hiểu lắm, cái dism theo tài liệu của anh Mic, và cũng như bạn nói:
Dism là một công cụ toàn diện để quản lý ảnh của Windows .
Dism thì đa năng hơn wusa là có thể sử lý được cả các package dạng MSU, ESD, CAB trên cả online và offline ảnh.

Nhưng với gói MSU tải chính thức từ trang update của Mic, mình chạy dism ko update được, nhưng trích xuất file cab ra thì dism được.
Nhờ bạn giải thích thêm là trường hợp nào DISM được file MSU và khi nào thì ko được!?
file MSU Dism được chứ bạn, sao lại không ?
Nhưng file MSU từ MS cũng có thể kích đúp chạy trực tiếp trên Windows vì trong file có WSUSSCAN.cab
Còn những file msu không có wsusscan.cab thì không chạy trên Win được, chỉ có thể dùng Dism.

thanhluancklk

Rìu Sắt
Mình từng chuyển qua lại IoT và G, đơn giản là nhập key tương ứng là được, ko cần phải add lại SKU làm gì cả, đó cũng là cách mà mình update bản G lên 22H2 mà ko mất dữ liệu và chuyển nó lại IoT

sieuviet

Rìu Chiến Vàng
Bản S thì bạn chờ mình customized !
Bản G, pro, IoT, Enter, home....có thể dùng gói này dism trên win luôn.
22621.3
Mã:
https://ejzkz-my.sharepoint.com/:u:/g/personal/ygeep_ejzkz_onmicrosoft_com/EYvjuj5dMkdPjVpdp50Tw0sBkXz-oZD2JMyhtDGceJfmtg?e=d2CX9c

Windows11.0-KB5015207-x64_3420F5DE7066607C255E569071221CA4BE966907.msu
Bản này của em, nó là bản S hay bản gì các bác ơi. Em có dùng được ngay gói msu trên hay phải đợi gói customized ạ

Screenshot (19).png

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Chiều này có nhận của khách cây máy dell 3458, cài bản G 64bit xong, nạp skus IoT kích hoạt digital xong thì Windows Security lỗi luôn. Trước đó đang bản G thì khởi động lên, Windows Security tự động chạy và hiện icon. Sau khi chuyển qua IoT rồi thì nó lặng mất, Windows báo lỗi yêu cầu "turn on real-time protection" nhưng bật không được và báo lỗi. Do đã tối muộn nên cho khách mang về rồi.
Phải chăng là do Update chưa hết, còn 1 gói update mà chưa kịp cài đặt!