This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

toriko369

Búa Gỗ
add SKU của bạn @ dungltcd đúng không ạ

demons666

Gà con
bạn có thể giúp mình acticve bản G này đc không? mình cám ơn nhé

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn tải cái file đính kèm ở coment này , xóa đuối txt và giải nén , sau đó làm theo topic phía dưới
và trước khi chạy lệnh thì thay = key tương ứng với bản S trong ảnh bên dưới
Kế tiếp tải thêm 1 file text đính kèm xóa đuôi txt , giải nén và run file cmd với admin
Sau khi kích hoạt xong sẽ có digital của bản S

Attachments

• IoTEnterpriseS.7z.txt
    21.6 KB · Lượt xem: 68
  • digital_IoT_LTSC_2021.7z.txt
    156.4 KB · Lượt xem: 65
Sửa lần cuối:

dungltcd

Lạt Ma
>>>tiếp...
Tại sao lệnh này lại báo lỗi với 2 file *.mum ở trên ?

Vì mỗi một file trong Windows đều có Hash (SHA256) và các Hash này đều được lưu trong các Catalog(*.cat) tương ứng nằm ở "C:\Windows\servicing\Packages", modify các file MUM sẽ thay đổi hash của các file này.
Lệnh /ScanHealth, /restoreheath bản chất là Scan mã Hash của các file trong thư mục "C:\Windows\WinSxS", nơi chứa tất cả các Packages của hệ điều hành và so sánh với mã hash gốc.
Nếu detect khác hash nó sẽ báo lỗi và sẽ tìm file tương ứng từ Windows Update hoặc từ install.wim( Nếu dùng option /source:Install.wim) để thay thế.
Windows hiện nay bảo mật và rất khó để mod.
Việc này cũng giống như các gói Customized LCU sẽ không bao cài đặt trực tiếp trên Windows được mà sẽ phải Dism trong môi trường PE hoặc RE.

dungltcd

Lạt Ma
máy chạy nâng cấp từ win7 cũng lỗi này @dungltcd
Windows 11 IoT Enterprise LTSC 22h2 build 22621.1 Xem phần đính kèm 33959
Với bản G mình chỉ có mod 2 file.mum mà lệnh này nó còn báo lỗi thì bản S là tất nhiên rồi .
Bản S mình modify khoảng 20 file .mum từ gói Edition-Specific-EnterpriseS của LTSC 2021.
Nhưng những file MUM chỉ là những files config cho các Packages còn không liên quan gì đến hệ thống, việc mod file MUM chỉ giúp cho các packages này được cài đặt thành công.

Cấu trúc vẫn là chuẩn của bản LTSC 2022.

nnhh9x

Búa Đá
đúng rồi bác, không phải cứ chiếm ram ít là tốt, chiếm ram nhiều nhưng mượt mà và tác vụ, hiệu suất nhanh thì đó là tận dụng ram tốt.

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
- Đúng như mình suy đoán (có cái gì đó scan file trước khi cài đặt, giống như Kaspersky scan file trước khi cài đặt gây delay vậy). Cảm ơn bạn đã giải thích.

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
Active bằng Winactive v2.0 trên bản G, link ở dưới đây

truefriendcz

Búa Gỗ Đôi
Windows 11 Enterprrise G 22h2 Build 22621.1 & Clients have a bug in file browser...
before file names is large space.

Not a bug contain:

Bug contain in drives:

How i can fix this???

AnhQuan15

Búa Gỗ
Bác có bản LTSC 2019 bản G không cho em xin với ạ?!

truefriendcz

Búa Gỗ Đôi
This bug is if changes settings in Explorer where.... show file and folder names as "View - List" from dfault "View - Details"

dungltcd

Lạt Ma

dungltcd

Lạt Ma
Dism /online /cleanup-image /restorehealth
dùng để sửa lỗi winsxs, winsxs là gốc rễ của Windows
sfc /scannow dùng để sửa lỗi system32 bằng cách lấy file từ winsxs để thay thế.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Ko có bao nhiêu người hiểu rõ gốc rễ ngọn của HDH WIN như bạn , đúng là kiến thức cần phải có người chia sẻ thì mới biết
Bởi vậy kiến thức là thâm thẳm chiều trôi