Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 137 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

toriko369

Búa Gỗ
Trái với suy nghĩ của nhiều người, Windows Server thường nhẹ hơn so với Windows Client !
Bản này chuyển đổi thành Client nhưng lõi vẫn là Windows Server 2022.

(1.5/8 GB Idle state, Full drivers)

Mục đích của việc chuyển đổi thành Client là để có thể cài đặt được các Apps, Drivers ... bình thường như những bản Windows client khác, và có được sự ổn định của Windows Server LTSC.

Ngoài ra việc chuyển đổi cũng có lợi thế nữa là Windows update online. Nếu build bản client 20348.1 thì Windows không có update vì nhánh 20348 này MS chỉ phát hành Server, do đó chỉ có gói LCU cho Windows server 2022, không có LCU cho 20348 Client.
bản này dùng tool của bạn active ok ko bạn. Thanks

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Bộ cài tải về kiểm tra đúng mã sha, vào PE gọi file setup chạy bình thường nhưng khi khởi động lại thì tiến trình cài dừng không cài đc vì báo lỗi:
----
Something went wrong
But you can try again

OOBEEULA
---
Có bạn nào bị lỗi này không?
Có... mình bị giống vậy,

optichoang

Rìu Vàng Đôi
Bộ cài tải về kiểm tra đúng mã sha, vào PE gọi file setup chạy bình thường nhưng khi khởi động lại thì tiến trình cài dừng không cài đc vì báo lỗi:
----
Something went wrong
But you can try again

OOBEEULA
---
Hi Mod , em cài đặt vẫn diễn ra bình thường anh không có lỗi gì mỗi lần mở máy thật là nhanh mượt nhẹ đang dùng thử xem có lỗi gì không

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
----
Something went wrong
But you can try again

OOBEEULA
---
Có... mình bị giống vậy,
Thông báo này thấy quen quen.
2 Bác thử bypass vụ bỏ kết nối Net khi cài đặt xem sao.
Mã:
Lùi trước Màn hình báo lỗi 1 vài bước (Hoặc cho cài lại đến trước đoạn báo lỗi > Shift +F10 mở Command Prompt (Admin)
Nhập: OOBE/BYPASSNRO > Enter
Bạn @dungltcd xem dùm, không biết phải không.
Thanks!

NecrolyseS

Rìu Sắt
20348.fe_release là nhánh phát hành Windows Server 2022 LTSC !
Thử nghiệm chuyển đổi bản Server 2022 LTSC thành bản IoT Enterprise LTSC 20348.681

1 Nửa Server + 1 Nửa Client, bản này khá ổn định, Update online !
Em bị một vấn đề với bản này, đó là mở store lên thì nó tự tắt, anh có cách nào giải quyết không ạ?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
----
Something went wrong
But you can try again

OOBEEULA
---
Bên bác cài trên máy ảo vẫn bình thường, không biết cài trên máy thật thì ra sao.

dungltcd

Lạt Ma
----
Something went wrong
But you can try again

OOBEEULA
---
Có... mình bị giống vậy,
Thanks 2 bác ! phát hiện đúng, em build bản này bị thiếu mất gói en-us của Edition-EnterpriseS, mặc dù em cài trên máy thật hay máy ảo VMware đều ok.
Nhưng một số máy sẽ bị lỗi oobe.
Để em up lại ISO của bản này.